AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

एकाच घरात दोन राज्य… दरवाजा उघडल्यावर हरियाणात प्रवेश तर खिडकी उघडल्यावर राजस्थानात; बातमी वाचून तुम्हीही म्हणाल…

ईश्वर सिंग आणि कृष्ण कुमार हे दोन भाऊ त्यांच्या कुटुंबासह एकाच घरात राहतात. ईश्वर सिंगचे कुटुंब राजस्थानच्या सुविधांचा फायदा घेते. कृष्ण कुमारचे कागदपत्रे हरियाणाचे आहेत आणि तो हरियाणाच्या योजनांचा फायदा घेतो.

एकाच घरात दोन राज्य... दरवाजा उघडल्यावर हरियाणात प्रवेश तर खिडकी उघडल्यावर राजस्थानात; बातमी वाचून तुम्हीही म्हणाल...
Harayana BoraderImage Credit source: Tv9 Network
| Updated on: Jun 22, 2025 | 1:41 PM
Share

राजस्थान आणि हरियाणा सीमेवर असलेल्या भिवाडी- धारूहेडा यांच्यामध्ये वसलेले एक घर नेहमीच चर्चेत असते. याचे कारण आहे त्याचे अनोखे स्थान. असे स्थान की तुम्हीही विचार करायला भाग पडाल. या घराचा एक दरवाजा हरियाणात उघडतो, तर दुसरा राजस्थानात. विश्वास बसत नाही, ना? एवढेच नाही, घरातील खोल्या हरियाणाच्या सीमेत आहेत, तर अंगण आणि स्नानगृह राजस्थानात येतात. ही विचित्र रचना लोकांना आश्चर्यचकित करते.

या घरात दोन भाऊ, ईश्वर सिंह आणि कृष्ण कुमार, आपल्या कुटुंबासह राहतात. ईश्वर सिंहचे कुटुंब राजस्थानच्या सुविधांचा लाभ घेते, तर कृष्ण कुमारचे दस्तऐवज हरियाणाचे आहेत आणि ते हरियाणाच्या योजनांचा लाभ घेतात. एकाच घरात राहून दोन राज्यांच्या सरकारी सुविधा मिळणे हा एक खास अनुभव आहे.

वाचा: नव्या बाबा वेंगाच्या भविष्यवाणीने जग हादरलं, 80 टक्के फ्लाइट्स बुकिंग रद्द, या देशात यायला पर्यटक टरकले; 5 जुलै रोजी काय होणार?

दोन्ही कुटुंबे राजकारणातही सक्रिय

या कुटुंबातील सदस्य केवळ सीमांमध्ये विभागलेले नाहीत, तर दोन्ही राज्यांच्या राजकारणातही ते सक्रिय सहभाग घेतात. ईश्वर सिंह यांचा मुलगा हवा सिंह दायमा यांनी राजस्थानच्या भिवाडी नगर परिषदेत सलग तिसऱ्यांदा नगरसेवक म्हणून निवडणूक जिंकली आहे. तर त्यांचे काका कृष्ण कुमार यांनी हरियाणाच्या धारूहेडा नगरपालिकेत दोन वेळा नगरसेवक म्हणून काम केले आहे.

घराचा प्रत्येक भाग वेगळ्या राज्यात

या घराची खासियत अशी आहे की त्याचा एक भाग राजस्थानच्या अलवर जिल्ह्यातील भिवाडीत आहे, तर दुसरा भाग हरियाणाच्या रेवाडी जिल्ह्यातील धारूहेडात. घरातील खोल्या हरियाणात आहेत, तर अंगण आणि स्नानगृह राजस्थानच्या सीमेत येतात. कुटुंबाची गाडी राजस्थानात पार्क केली जाते, पण ते हरियाणात बांधलेल्या खोल्यांमध्ये राहतात. ही परिस्थिती लोकांना थक्क करते. घराच्या मालकाचे म्हणणे आहे की जेव्हा कोणता नातेवाईक किंवा बाहेरील व्यक्ती या घराच्या परिस्थितीविषयी जाणून घेतात, तेव्हा ते चकित होतात. पण त्यांच्यासाठी ही आता सामान्य गोष्ट झाली आहे. वर्षानुवर्षे सीमेवर जीवन जगणाऱ्या या कुटुंबासाठी ही अनोखी परिस्थिती आता त्यांची ओळख बनली आहे.

Follow Us
मी नितीन गडकरी यांना फोन केला अन् म्हणालो... तिसऱ्या मुंबईवरून राज ठाक
मी नितीन गडकरी यांना फोन केला अन् म्हणालो... तिसऱ्या मुंबईवरून राज ठाकरेंचा सरकारवर हल्लाबोल
NCP शरद पवार गटातील 8 खासदारांची मोदींसोबत बैठक; रोहित पवार म्हणाले...
NCP शरद पवार गटातील 8 खासदारांची मोदींसोबत बैठक; रोहित पवार म्हणाले, 17 तारखेला...
ठाण्याच्या टिकोजीरावांना निवडणूक आयोगाने परस्परच... संजय राऊतांची टीका
ठाण्याच्या टिकोजीरावांना निवडणूक आयोगाने परस्परच... बोलता बोलता संजय राऊत असं काही म्हणाले की.. विधानाची तुफान चर्चा
समृद्धी महामार्गावर चक्काजाम आंदोलन, सत्यजित तांबे आणि पोलिसात झटापट,
समृद्धी महामार्गावर चक्काजाम आंदोलन, सत्यजित तांबे आणि पोलिसात झटापट, आंदोलक आक्रमक
आदित्य ठाकरे आणि CJP पदाधिकाऱ्यांच्या भेटीत नेमकं काय घडलं? Inside...
आदित्य ठाकरे आणि CJP पदाधिकाऱ्यांच्या भेटीत नेमकं काय घडलं? अखेर Inside स्टोरी समोर
महाराष्ट्रात खबबळ! चिमुकल्यांवर अत्याचार, 200 आक्षेपार्ह व्हिडीओ अन्..
महाराष्ट्रात खबबळ! चिमुकल्यांवर अत्याचार, 200 आक्षेपार्ह व्हिडीओ अन्...हादरवून टाकणारं प्रकरण समोर!
अखेर बावनकुळेंचा मनोज जरांगेंच्या आरोपांवर पलटवार; म्हणाले, 'माझं...
अखेर बावनकुळेंचा मनोज जरांगेंच्या आरोपांवर पलटवार; म्हणाले, “माझं रक्तच तसं नाही जे कोणी...
Third Mumbai | तिसऱ्या मुंबईच्या विकासाला वेग; 1.1 कोटींची गुंतवणूक
Third Mumbai | तिसऱ्या मुंबईच्या विकासाला वेग; सिंगापूर करणार 1.1 कोटींची गुंतवणूक अन्...
तुकाराम मुंढेंचं ‘कॉक्रोच’बाबत विधान अन् सभागृहात टाळ्यांचा कडकडाट,
तुकाराम मुंढेंचं ‘कॉक्रोच’बाबत विधान अन् सभागृहात टाळ्यांचा कडकडाट, पहा नेमकं काय काय म्हणाले?
राज ठाकरेंचा आरोप अन् फडणवीस सरकार ॲक्शन मोडमध्ये! सिद्धिविनायक...
मोठी बातमी! राज ठाकरेंचा आरोप अन् फडणवीस सरकार ॲक्शन मोडमध्ये! सिद्धिविनायक मंदिरातील कथित देणगी घोटाळ्याची चौकशी होणार