AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या गाडीची किंमत माहितीये का? कोणत्या कंपनीची आहे कार?

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची सुरक्षा देशात सर्वाधिक प्राधान्यांची आहे. पंतप्रधान असल्याने त्यांनी ही विशेष सुरक्षा पुरवली जाते. पण तुम्हाला माहितीये का की पंतप्रधानांसाठी ही एक खास कार डिजाईन केली जाते. याची किंमत ऐकून तुम्हाला ही आश्चर्य वाटेल. या कारमध्ये अनेक वैशिष्ट्ये आहेत.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या गाडीची किंमत माहितीये का? कोणत्या कंपनीची आहे कार?
shailesh musale
shailesh musale | Updated on: Aug 16, 2024 | 7:25 PM
Share

भारतीयांना गुरुवारी स्वातंत्र्याचा ७८वा वर्धापन दिन साजरा केला. यावेळी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी लाल किल्ल्यावर ध्वजारोहण केले. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी लाल किल्ल्यावर ध्वज फडकवण्यासाठी JLR पूर्ण सशस्त्र कार रेंज रोव्हरने पोहोचले होते. या कारची किंमत कोट्यवधी रुपये आहे. इतकेच नाही तर ही एसयूव्ही कार यूके कंपनीच्या स्पेशल व्हेईकल ऑपरेशन डिव्हिजनने (एसव्हीओडी) डिझाइन केली आहे. ज्याबद्दल आम्ही तुम्हाला आज सांगणार आहोत.

लाल किल्ल्याच्या तटबंदीवरून ध्वजारोहण करण्यासाठी पंतप्रधान मोदी काल ज्या कारमध्ये आले होते ती जॅग्वार लँड रोव्हरची संपूर्ण सशस्त्र रेंज रोव्हर सेंटिनेल होती. या मॉडेलची एक कार जवळपास 2 कोटी रुपयांना बाजारात उपलब्ध आहे. पण पीएम मोदी ज्या कारमध्ये जातात त्या गाडीची किंमत 10 कोटी रुपये आहे.

जग्वार लँड रोव्हर टाटा समूहाने विकत घेतले आहे. त्याची कार फॅक्टरी युनायटेड किंगडममध्ये आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या एसयूव्हीची रचना यूकेमधील कंपनीच्या स्पेशल व्हेईकल ऑपरेशन्स (SVO) विभागाने केली आहे. पंतप्रधान मोदी गेल्या काही वर्षांपासून एकच किंग साइज एसयूव्ही वापरत आहेत. त्यांचा अधिकृत दौरा असो, रॅली असो किंवा निवडणूक प्रचार असो, ते ही कार प्राधान्याने यादीत ठेवतात.

कारचे वैशिष्ट्ये काय

या कारमध्ये अनेक दुर्मिळ वैशिष्ट्ये आहेत. इतर वाहनांपेक्षी ती खूपच वेगळी आहे. ही SUV कार बख्तरबंद ग्लाससह येते. या काचांवर बंदुकीच्या गोळ्यांचाही कोणताही परिणाम होत नाही. या कारमध्ये बसलेल्या व्यक्तीची सर्वोच्च सुरक्षितता ही कार प्रदान करते. या गाडीवर स्फोटक किंवा रासायनिक हल्ला झाला तरी आत बसलेल्या व्यक्तीवर कोणताही परिणाम होणार नाही.

या कारमध्ये जगभरातील टॉप सेफ्टी फीचर्सचा समावेश करण्यात आला आहे. कस्टम बिल्ट फ्रंट विंडो यामध्ये देण्यात आली आहे. आपत्कालीन परिस्थितीत किंवा संभाव्य हल्लेखोराचा सामना झाल्यास, एसयूव्ही रन-फ्लॅट सिस्टमसह सुसज्ज आहे. याचा अर्थ असा की त्याचे टायर पंक्चर झाले तरी कार 50 किलोमीटरहून अधिक अंतर ताशी 80 किलोमीटरच्या सरासरी वेगाने धावू शकते.

गाडीचा वेग किती?

ही गाडी रस्त्यावर चालते पण तिचा वेग बुलेट ट्रेनपेक्षा थोडाच ततमी आगे. वेग थोडा कमी असतो. ही कार इतकी पॉवरफुल बनवण्यात आली आहे की तिला शून्य ते 100 किलोमीटर प्रतितास वेग पकडण्यासाठी फक्त 10 सेकंद लागतात. त्याचा सामान्य वेग ताशी १९३ किलोमीटर आहे. मात्र, भारतात तुम्ही तुमची कार एक्स्प्रेस वेवरही इतक्या वेगाने चालवू शकत नाही.

Follow Us
दिल्ली आंदोलनातील तरुणींवर कंगना रणौत यांची जहरी टीका; गटर जनरेशन...
दिल्ली आंदोलनातील तरुणींवर कंगना रणौत यांची जहरी टीका; गटर जनरेशन म्हणत केलं वादग्रस्त वक्तव्य!
दिलीप वळसे पाटील- शरद पवार भेट, आणखी कोण कोण होतं उपस्थित? Inside...
दिलीप वळसे पाटील- शरद पवार भेट, आणखी कोण कोण होतं उपस्थित? Inside Story समोर
हेच विद्यार्थी सरकार बदलतील; घरी परतताच दीपकेचा मोदी सरकारला थेट इशारा
Abhijeet Dipke | हेच विद्यार्थी सरकार बदलतील; घरी परतताच अभिजीत दीपकेचा मोदी सरकारला थेट इशारा
मोठी बातमी! NDA मध्ये येताच सुप्रिया सुळेंना मिळणार मोठं गिफ्ट?दावा...
मोठी बातमी! NDA मध्ये येताच सुप्रिया सुळेंना मिळणार मोठं गिफ्ट? दिल्लीतील हालचालीमागे... बड्या व्यक्तीच्या दाव्याने खळबळ
तो सुखरूप घरी परतला हे आमच्यासाठी... दीपकेंच्या वडिलांची प्रतिक्रिया
तो सुखरूप घरी परतला हे आमच्यासाठी... अभिजीत दीपकेंच्या वडिलांची प्रतिक्रिया चर्चेत
मोठी बातमी! दिलीप वळसे पाटील शरद पवारांच्या भेटीला, पुण्यात...
मोठी बातमी! दिलीप वळसे पाटील शरद पवारांच्या भेटीला, पुण्यात घडामोडींना वेग
शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! कर्जमाफी योजनेची पहिली यादी जाहीर
शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! कर्जमाफी योजनेची पहिली यादी जाहीर; लाखो शेतकऱ्यांना फायदा
जात प्रमाणपत्र मागितलं की मिळतं; जरांगेंच्या आंदोलनाच्या घोषणेनंतर...
Devendra Fadnavis | जात प्रमाणपत्र मागितलं की मिळतं!; मनोज जरांगेंच्या आंदोलनाच्या घोषणेनंतर फडणवीसांचं मोठं विधान
अखेर परीक्षा सुधारणा विधेयक मंजूर... लोकसभेत प्रचंड गदारोळ
अखेर परीक्षा सुधारणा विधेयक मंजूर... लोकसभेत प्रचंड गदारोळ
दिल्लीत मोठ्या घडामोडी! किरण रिजिजू थेट अमित शाहांच्या भेटीला
दिल्लीत मोठ्या घडामोडी! किरण रिजिजू थेट अमित शाहांच्या भेटीला; नेमकं काय शिजतंय?