AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

पौष्टिक आहार मिळू लागल्याने एन्सेफलायटीस नष्ट करण्यात यशस्वी – CM योगी

लखनौ येथे आयोजित राष्ट्रीय पोषण महिना कार्यक्रमाला संबोधित करताना मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी कुपोषणाविरुद्ध लढण्यासाठी सर्वसमावेशक मोहीम सुरू करण्यासाठी संपूर्ण देशाला प्रेरित केले

पौष्टिक आहार मिळू लागल्याने एन्सेफलायटीस नष्ट करण्यात यशस्वी - CM योगी
| Updated on: Sep 19, 2023 | 5:01 PM
Share

लखनऊ : उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी मागील सरकारवर निशाणा साधला. सोमवारी लोकभवन येथे आयोजित राष्ट्रीय पोषण महिना कार्यक्रमाला संबोधित करताना मुख्यमंत्री योगी म्हणाले की, एकेकाळी उत्तर प्रदेशातील दारू माफिया पोषण पुरवत होते, आमच्या सरकारने एक नवीन यंत्रणा तयार केली आहे.

सीएम योगी आदित्यनाथ म्हणाले की, एक वेळ होती जेव्हा संपूर्ण राज्यात एन्सेफलायटीसमुळे दरवर्षी 1200-1500 मृत्यू होत होते, पूर्व उत्तर प्रदेश या आजाराने लक्षणीयरीत्या प्रभावित होते, 1977 ते 2017 पर्यंत म्हणजेच 30 वर्षांत सुमारे 50,000 मुले या रोगाने राज्यात मरण पावले.

सीएम योगी आदित्यनाथ म्हणाले की आज संपूर्ण राज्यातून एन्सेफलायटीस नष्ट करण्यात आम्ही यशस्वी झालो आहोत, आज उत्तर प्रदेशमध्ये माता आणि बालमृत्यूचे प्रमाण कमी झाले आहे, हे शक्य झाले कारण माता आणि अर्भकांना पौष्टिक आहार मिळू लागला.

सीएम योगी यांनी काही गर्भवती महिलांना औषधे आणि पौष्टिक अन्नपदार्थ भेट दिले. इतकंच नाही तर कार्यक्रमात सीएम योगींनी प्रतिक म्हणून काही मुलांना खीर खाऊ घालून अन्नप्राशन संस्कारही केले.

Yogi Godbharai 1

मुख्यमंत्री योगी यांनी 155 कोटी रुपये खर्चाच्या 1,359 अंगणवाडी केंद्रांचे उद्घाटन / पायाभरणी केली. याशिवाय 50 कोटी रुपये खर्चून 171 बालविकास प्रकल्प कार्यालयांची पायाभरणी करण्यात आली.

Follow Us
सुनेत्रा पवार यांचा दिल्ली दौरा; NDAच्या महत्त्वाच्या नेत्यांना भेटणार
सुनेत्रा पवार यांचा दिल्ली दौरा; NDAच्या महत्त्वाच्या नेत्यांना भेटणार.
झिरवाळ प्रकरणावर अदिती तटकरे यांचे स्पष्टीकरण
झिरवाळ प्रकरणावर अदिती तटकरे यांचे स्पष्टीकरण.
हायवेवर हिंदी फलक! मनसेचा पारा चढला, तर होणार खळखट्याक...
हायवेवर हिंदी फलक! मनसेचा पारा चढला, तर होणार खळखट्याक....
अवकाळीचा शेतीला फटका, लाखोंचे नुकसान, शेतकरी हवालदिल
अवकाळीचा शेतीला फटका, लाखोंचे नुकसान, शेतकरी हवालदिल.
दख्खनचा राजा ज्योतिबा मंदिराच्या कळसावर गुलाल आणि खोबऱ्याची उधळण
दख्खनचा राजा ज्योतिबा मंदिराच्या कळसावर गुलाल आणि खोबऱ्याची उधळण.
व्हायरल व्हिडीओमुळे मंत्री नरहरी झिरवळ मंत्रिमंडळ बैठकीत अनुपस्थित?
व्हायरल व्हिडीओमुळे मंत्री नरहरी झिरवळ मंत्रिमंडळ बैठकीत अनुपस्थित?.
आता 14 दिवस सुटका नाहीच... भोंदूबाबा अशोक खरातला न्यायालयीन कोठडी
आता 14 दिवस सुटका नाहीच... भोंदूबाबा अशोक खरातला न्यायालयीन कोठडी.
अखेर भाजपने पत्ते खोलले, राहुरीसाठी या नेत्याला दिली उमेदवारी
अखेर भाजपने पत्ते खोलले, राहुरीसाठी या नेत्याला दिली उमेदवारी.
सर्वात आधी निषेध एकनाथ शिंदे यांचा केला पाहिजे... राऊत असं का म्हणाले?
सर्वात आधी निषेध एकनाथ शिंदे यांचा केला पाहिजे... राऊत असं का म्हणाले?.
ताराराणींबाबत वादग्रस्त वक्तव्यावरून संताप; राऊतांचा जैन मुनींवर निशाण
ताराराणींबाबत वादग्रस्त वक्तव्यावरून संताप; राऊतांचा जैन मुनींवर निशाण.