AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

WITT 2025 : 100 पूर्वी संघाचं उद्दिष्ट आजही कायम : सुनील आंबेकर

'टीव्ही9' नेटवर्कच्या 'व्हॉट इंडिया थिंक्स टुडे' या कॉन्क्लेव्हमध्ये राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे प्रचार प्रमुख सुनील आंबेकर यांनी संघाच्या 100 वर्षांच्या प्रवासाबाबत चर्चा केली. त्यांनी संघाची कार्यप्रणाली, उद्दिष्टे आणि बदल यावर भाष्य केले, ज्यामध्ये कार्यकर्त्यांची संख्या वाढवणे, देशव्यापी पोहोचणे आणि समाजात आत्मविश्वास निर्माण करणे यांचा समावेश आहे. कार्यपद्धतीत काही बदल झाले असले तरी संघाचा मूळ उद्देश अजूनही तोच असल्याचे आंबेकर यांनी स्पष्ट केले.

WITT 2025 : 100 पूर्वी संघाचं उद्दिष्ट आजही कायम : सुनील आंबेकर
सुनिल आंबेकर
| Updated on: Mar 29, 2025 | 11:26 AM
Share

‘टीव्ही9’ नेटवर्कच्या ‘व्हॉट इंडिया थिंक्स टुडे’ या कॉन्क्लेव्हमध्ये राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे प्रचार प्रमुख सुनील आंबेकर यांनी संघ आणि त्यांच्या कामाबद्दल सविस्तर चर्चा केली. 100 वर्षांत संघात काय-काय बदल झाले हे त्यांनी विस्तृतपणे सांगितलं. संघाची काम करण्याची पद्धत, उद्देश याबद्दलही ते बोलले.

गेल्या 100 वर्षात संघ किती आणि कशा प्रकारे बदलला असा सवाल आंबेकर यांना विचारण्यात आल . त्यावर उत्तर देताना आंबेकर म्हणाले की, भारतातील लोकांचा आता भारतावर पूर्वीपेक्षा जास्त विश्वास आहे, गेली 100 वर्षे संघ या कार्यात अखंडपणे कार्यरत आहे. देशाच्या कानाकोपऱ्यात पोहोचण्याची गरज असून तशा अधिकाधिक कामगारांची गरज होती असे त्यांनी सांगितले. आमच्या उपक्रमात नवीन गोष्टी जोडल्या पाहिजेत, ज्यांना गरज होती त्यांच्यासाठी नवीन सेवा सुरू कराव्या लागल्या. अशा अनेक कामांमुळे भारतातील लोकांचा आत्मविश्वास वाढेल. अशा देशात जिथे आपण अनेक वेळा नकळत महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर आपली भूमिका स्पष्ट करण्यात अपयशी ठरतो, तिथे संघाने सुरुवातीपासूनच आपली भूमिका स्पष्ट ठेवली. ती आजही तिथे सुरू आहे, असे आंबेकर म्हणाले.

100 वर्षांत संघ किती बदलला ?

ज्या उद्देशाने संघाची स्थापना झाली, तो आज 100 वर्षांनंतरही सुरू आहे, त्यात कोणताही अंतर्गत बदल झालेला नाही, असे सुनील आंबेकर यांनी सांगितलं. जसं आम्ही पूर्वी काम करायचो, आजही त्याच पद्धतीने काम करत आहोत. काळानुसार वरवरचे बदल होत असतात. आमची रचना बदलली, आमच्या शाखेचे वेळापत्रक बदललं, आधी शाखा केवळ संध्याकाळी असायची, आता मात्र शाखा सकाळीही असते. लोकांच्या सोयीसाठी शाखेचं आयोजन केलं जातं.

गेल्या 100 वर्षांत संघाचा गणवेशही बदलला. अनेक बाह्य गोष्टी बदलल्या पण मूळ आत्मा अजूनही 100 वर्षांपूर्वीप्रमाणेच आहे.

संघाचं उद्दिष्ट किती पूर्ण झालं ?

सुनील आंबेकर म्हणाले की, संघाचे उद्दिष्ट कोणत्याही परिमाणात मोजता येत नाही. संपूर्ण समाज बळकट करणे हे आमचे ध्येय आहे. समाजात आत्मविश्वास निर्माण करणे. हळुहळू समाजच हे काम हाती घेत आहे. आज समाजात कमालीचा आत्मविश्वास दिसून येत आहे, असे त्यांनी नमूद केलं.

महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?.
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं..
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं...
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक.