AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

America, Israel Iran War : चीनची युद्धात उडी? अमेरिका, इस्त्रायलचे धाबे दणाणले, आता भयंकर युद्ध होणार

मध्य पूर्वेत भीषण युद्ध सुरू आहे. या युद्धामुळे मोठा तणाव निर्माण झाल्याचं पहायला मिळत आहे. मात्र आता इस्त्रायल आणि अमेरिकेचं टेन्शन वाढवणारी बातमी समोर आली असून, इराणची ताकद आणखी वाढणार आहे.

America, Israel Iran War : चीनची युद्धात उडी? अमेरिका, इस्त्रायलचे धाबे दणाणले, आता भयंकर युद्ध होणार
US, Israel, Iran War Image Credit source: टीव्ही 9 मराठी
| Updated on: Mar 18, 2026 | 5:16 PM
Share

युद्धामुळे मध्य पूर्वेत मोठा तणाव निर्माण झाला आहे. इराणकडून इस्त्रायल आणि अमेरिकेवर मिसाईल हल्ले सुरूच आहेत. इराणच्या हल्ल्यांमुळे इस्त्रालयमध्ये हाहाकार उडाला आहे. तर इराण सैन्य तळांवर इतके अचूक हल्ले कसे काय करू शकतो? असा प्रश्न अमेरिकेला पडला आहे. यावरून काही दिवसांपूर्वीच अमेरिकेनं रशियावर आरोप केला होता. रशिया इराणला आमच्या सैन्य तळांची गुप्त माहिती पुरवत असल्याचं अमेरिकेनं म्हटलं होतं. मात्र रशियानं अमेरिकेचे हे आरोप फेटाळून लावले आहेत. त्यानंतर आता अमेरिकेतून एक धक्कादायक रिपोर्ट समोर आला आहे. या रिपोर्टमुळे जगभरात खळबळ उडाली आहे.

अमेरिका, इस्त्रायल आणि इराणमध्ये भीषण युद्ध सुरू आहे. या युद्धामुळे मध्य पूर्वेत मोठा तणाव निर्माण झाला आहे. या तणावादरम्यान आता अमेरिकेमधून एक रिपोर्ट समोर आला आहे. या रिपोर्टमध्ये मोठा दावा करण्यात आला आहे. या रिपोर्टमध्ये चीन या युद्धात इराणची मदत करत असल्याचं म्हटलं आहे. चीन इराणला सैन्य आणि तांत्रिक आघाडीवर मदत करत असल्याचा दावा करण्यात आला आहे. चीन इराणला ड्रोन, जहाजविरोधी क्रूझ क्षेपणास्त्रे, रॉकेट फ्यूल बनवण्यासाठी आवश्यक असणारं तंत्रज्ञान पुरवत असल्यचा दावा या रिपोर्टमध्ये करण्यात आला आहे. हा रिपोर्ट यूस, चायना इकोनॉमिक अँन्ड रिव्हू कमीशनकडून जारी करण्यात आला आहे.

या रिपोर्टमध्ये पुढे असाही दावा करण्यात आला आहे की, 2 मार्चला चीनचे दोन जहाज असं केमिकल घेऊन इराणच्या दिशेनं गेले, ज्या केमिकलचा उपयोग हा रॉकेटचं इंधन बनवण्यासाठी होतो. ज्यामध्ये सोडियम परक्लोरेट होतं. चीन आता आपली रनणिती बदलत आहे. युद्ध सुरू झालं तेव्हा आखाती देशांसोबत आपले संबंध खराब होतील या भीतीनं चीन इराणला थेट सैन्य मदत देत नव्हता, फक्त तंत्रज्ञानाचा पुरवठा करत होता. मात्र आता चीन इराणला थेट मदत करत आहे. एवढंच नाही तर इराणकडून चीनच्या नेव्हिगेशन सिस्टिमचा देखील वापर केला जात असल्याचं या रिपोर्टमध्ये म्हटलं आहे. दरम्यान सध्या मध्य पूर्वेत मोठा तणाव निर्माण झाला आहे, अमेरिका इस्त्रायल आणि इराणमध्ये भीषण युद्ध सुरू आहे. अशावेळी हा रिपोर्ट आल्यानं या रिपोर्टमुळे तणाव आणखी वाढण्याची शक्यता आहे.

Follow Us
सांगली जिल्हा परिषदेत मविआची सत्ता, अध्यक्षपदी पवार गटाची महिला
सांगली जिल्हा परिषदेत मविआची सत्ता, अध्यक्षपदी पवार गटाची महिला.
उद्या गुढीपाडवा... पण नववर्ष कधी सुरू होणार?
उद्या गुढीपाडवा... पण नववर्ष कधी सुरू होणार?.
ठाकरे युतीनंतर पहिलाच गुढीपाडवा मेळावा, राज ठाकरे काय बोलणार?
ठाकरे युतीनंतर पहिलाच गुढीपाडवा मेळावा, राज ठाकरे काय बोलणार?.
सिंधुदुर्ग जिल्ह्यात गॅस तुटवड्यानंतर आणखी एक मोठं संकट
सिंधुदुर्ग जिल्ह्यात गॅस तुटवड्यानंतर आणखी एक मोठं संकट.
मुंबईला गँगवॉरकडे जाऊ देणार नाही - CM फडणवीस
मुंबईला गँगवॉरकडे जाऊ देणार नाही - CM फडणवीस.
दिल्ली मेट्रो स्टेशनजवळील सदनगर परिसरात भीषण आग; 7 जणांचा मृत्यू
दिल्ली मेट्रो स्टेशनजवळील सदनगर परिसरात भीषण आग; 7 जणांचा मृत्यू.
बलिदान मास पूर्ण करत, शंभू भक्तांकडून छत्रपती संभाजी महाराजांना अभिवाद
बलिदान मास पूर्ण करत, शंभू भक्तांकडून छत्रपती संभाजी महाराजांना अभिवाद.
अजित पवारांच्या अपघातावरून रोहित पवार यांचा थेट सरकारवर आरोप
अजित पवारांच्या अपघातावरून रोहित पवार यांचा थेट सरकारवर आरोप.
दिल्ली दौऱ्यात शिंदेचं मोदींसोबत खलबतं; केंद्रीय मंत्रिमंडळ....
दिल्ली दौऱ्यात शिंदेचं मोदींसोबत खलबतं; केंद्रीय मंत्रिमंडळ.....
हे सर्व भाजपचे अंगवस्त्र, संजय राऊत यांची कुणावर टीका; काय दिला इशारा?
हे सर्व भाजपचे अंगवस्त्र, संजय राऊत यांची कुणावर टीका; काय दिला इशारा?.