AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

अनाथ मुलांसाठी जागतिक दर्जाच्या निवासी शाळा, योगी सरकारचा मोठा निर्णय

सीबीएसई बोर्डाच्या या शाळांमध्ये मुलांसाठी मोफत वसतिगृहासह सर्व उच्चस्तरीय सुविधा उपलब्ध असतील. असं योगी सरकारने म्हटलं आहे.

अनाथ मुलांसाठी जागतिक दर्जाच्या निवासी शाळा, योगी सरकारचा मोठा निर्णय
| Updated on: Aug 03, 2023 | 12:14 PM
Share

मुंबई : उत्तर प्रदेश सरकार गरीब, अनाथ आणि मजुरांच्या होतकरू मुलांना निवासी शाळांमध्ये उत्तम सुविधांसह शिक्षण देण्याच्या तयारीत आहे. राज्यातील 18 जिल्ह्यांमध्ये अटल निवासी शाळा चालवल्या जाणार आहेत. 16 जिल्ह्यांतील बांधकामे जवळपास पूर्ण झाली आहेत.

ऑगस्ट महिन्याच्या अखेरीस सहावीच्या वर्गाचे वाचन सुरू करण्याची तयारी सुरू आहे. आणि उर्वरित 2 शाळा देखील या वर्षाच्या अखेरीस कार्यान्वित केल्या जाऊ शकतात. 1189.88 कोटी खर्चून बांधण्यात येणाऱ्या या 18 निवासी शाळांमध्ये सर्व उच्च दर्जाच्या सुविधा उपलब्ध असतील. या शाळांमध्ये इयत्ता 6वी ते 12वीपर्यंतचे शिक्षण दिले जाणार आहे.

अटल निवासी शाळा कुठे असणार

आझमगढ, बस्ती, लखनौ, अयोध्या, बुलंदशहर (मेरठ), गोंडा, गोरखपूर, ललितपूर (झाशी), प्रयागराज, सोनभद्र (मिर्झापूर), मुझफ्फरनगर (सहारनपूर), बांदा, अलिगढ, आग्रा, वाराणसी, कानपूर, बरेली आणि मोराबाद येथे अटल हाउसिंग शाळा सुरु होत आहेत.

भरती प्रक्रिया जवळपास पूर्ण

अटल निवासी शाळांसाठी शिक्षक व शिक्षकेतर कर्मचाऱ्यांच्या नियुक्तीची प्रक्रियाही जवळपास पूर्ण झाली आहे. यामध्ये मुख्याध्यापकांच्या नियुक्त्या 5 एप्रिलपर्यंत, तर प्रशासकीय अधिकाऱ्यांच्या नियुक्तीची प्रक्रिया 22 जून रोजी पूर्ण झाली आहे.

तसेच 26 जून रोजी शिक्षकांची नियुक्ती प्रक्रिया पूर्ण झाली आहे. तर दुसरीकडे शिक्षकेतर कर्मचाऱ्यांच्या मुलाखतीची प्रक्रिया सुरू असून, ती अंतिम टप्प्यात आहे. यासोबतच सर्व शाळांसाठी फर्निचर, मेस सेवा, प्राध्यापक व्यवस्थापन, गणवेश आणि इतर साहित्याची उपलब्धताही लवकरात लवकर पूर्ण केली जाईल. हे कामही अंतिम टप्प्यात आहे.

या शाळा या सुविधांनी सुसज्ज असतील

या शाळांमध्ये मोफत वसतिगृहाची सुविधा असेल. मुलांसाठी अनोखा शैक्षणिक अभ्यासक्रमही तयार करण्यात आला आहे. यासोबतच कॉम्प्युटर लॅब, सायन्स लॅब, मॅथेमॅटिक्स लॅब, सोशल सायन्स लॅब, अटल थिंकिंग लॅब आणि एक्सपेरिमेंटल लॅबची सुविधाही येथे असणार आहे. मुलांच्या प्रवेशाची प्रक्रिया पूर्ण झाली आहे.

वलसाडच्या ‘हापूस’ नामांकनाला कोकणचा कडाडून विरोध थेट...
वलसाडच्या ‘हापूस’ नामांकनाला कोकणचा कडाडून विरोध थेट....
BMC इज नॉट फॅमिली बिझनेस... भाजप नेत्याचा उद्धव ठाकरे यांना खोचक टोला
BMC इज नॉट फॅमिली बिझनेस... भाजप नेत्याचा उद्धव ठाकरे यांना खोचक टोला.
चुनाभट्टी येथे चैत्यभूमीकडे जाणाऱ्या आंबेडकर अनुयायांचा रास्ता रोको
चुनाभट्टी येथे चैत्यभूमीकडे जाणाऱ्या आंबेडकर अनुयायांचा रास्ता रोको.
तिन्ही पक्षाचा मालिक एक, अ‍ॅनाकोंडा गिळल्याशिवाय... ठाकरेंचा निशाणा
तिन्ही पक्षाचा मालिक एक, अ‍ॅनाकोंडा गिळल्याशिवाय... ठाकरेंचा निशाणा.
अमित ठाकरे यांच्या मेहुण्याच्या दिल्लीत विवाह, मोदींची सोहळ्याला हजेरी
अमित ठाकरे यांच्या मेहुण्याच्या दिल्लीत विवाह, मोदींची सोहळ्याला हजेरी.
जसं पार्थ पवारांना माफ केलं तसं तपोवनातील झाडांना...मनसेकडून थेट इशारा
जसं पार्थ पवारांना माफ केलं तसं तपोवनातील झाडांना...मनसेकडून थेट इशारा.
मालवणमध्ये फिरायला जाताय? सिंधुदुर्गात जाणाऱ्या जेटीची अवस्था बघा!
मालवणमध्ये फिरायला जाताय? सिंधुदुर्गात जाणाऱ्या जेटीची अवस्था बघा!.
नटरंगी नार.... रुपाली ठोंबरेंचा रोख कुणावर? कोणाचा घेतला खरपूस समाचार?
नटरंगी नार.... रुपाली ठोंबरेंचा रोख कुणावर? कोणाचा घेतला खरपूस समाचार?.
फडणवीसांचा दरिंदा, जल्लाद अन् गजनी उल्लेख, काँग्रेस नेता पुन्हा बरळला
फडणवीसांचा दरिंदा, जल्लाद अन् गजनी उल्लेख, काँग्रेस नेता पुन्हा बरळला.
इंदू मिल स्मारकाबाबत CM फडणवीसांची मोठी घोषणा, थेट सांगितली डेडलाईन
इंदू मिल स्मारकाबाबत CM फडणवीसांची मोठी घोषणा, थेट सांगितली डेडलाईन.