AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Astrology : अत्यंत फायदेमंद आहे गोमेद रत्न, या राशीच्या लोकांनी अवश्य करावे धारण

राहू कुंडलीत शुभ स्थितीत असेल आणि सहाव्या आणि आठव्या भावात स्थित असेल तर गोमेद धारण केल्याने व्यक्तीला मोठे यश मिळते. त्याच वेळी, जर व्यक्तीला राहु ग्रहाची महादशा असेल आणि राहू कुंडलीत सकारात्मक स्थितीत असेल तर तो गोमेद देखील धारण करू शकतो.

Astrology : अत्यंत फायदेमंद आहे गोमेद रत्न, या राशीच्या लोकांनी अवश्य करावे धारण
गोमेद रत्नImage Credit source: Social Media
| Updated on: Feb 20, 2024 | 6:40 PM
Share

मुंबई : हिंदू धर्मात नवग्रहाचे शुभफळ मिळवण्यासाठी आणि त्याच्याशी संबंधित दोष दूर करण्यासाठी 9 रत्नांचा वापर करण्याचे अनेक उपाय सांगण्यात आले आहेत. त्यातील एक गोमेद रत्न आहे. रत्नशास्त्रानुसार गोमेद (Benefits of Gomed)  हे राहूचे रत्न मानले जाते. जन्मकुंडली आणि राशीनुसार गोमेद रत्न धारण केले जाते जेव्हा ग्रह कमजोर असतो किंवा त्याची स्थिती असते, जेणेकरून त्या ग्रहाची शक्ती वाढू शकते आणि व्यक्तीला त्या ग्रहाचा पूर्ण लाभ मिळू शकतो. असे मानले जाते की गोमेद रत्न धारण केल्याने फायदे आणि तोटे दोन्ही असू शकतात. म्हणून, गोमेद घालण्यापूर्वी, त्याबद्दल पूर्णपणे जाणून घेणे आवश्यक आहे.

गोमेद रत्नाचे महत्त्व

गोमेद रत्न सावली ग्रह राहूशी संबंधित आहे. राहू ग्रहाचे स्वतःचे कोणतेही अस्तित्व नाही परंतु तो ज्या राशी, घर आणि नक्षत्राशी संबंधित आहे त्यानुसार लोकांना परिणाम देतो. ज्योतिषशास्त्रात नवरत्नांना खूप महत्त्व आहे. प्राचीन काळापासून, ते आपल्या जीवनाशी आणि आपल्या नशिबाशी अत्यंत संबंधित मानले जातात.

असे मानले जाते की या रत्नांमध्ये पृथ्वीची ऊर्जा असते आणि जेव्हा ही ऊर्जा या दगडांमधून वाहते तेव्हा ते धारण करणाऱ्या व्यक्तीला अनेक फायदे होतात. ही रत्ने एका साधनाप्रमाणे काम करतात. सर्व नवरत्नांपैकी एक रत्न गोमेद आहे, ज्याला हेसोनाइट असेही म्हणतात. या मध तपकिरी आणि सोनेरी रंगाचे रत्न त्याच्या सुंदर दिसण्यासाठी जगभरात खूप कौतुक केले जाते. गोमेद हा एक प्रकारचा ग्रॉस्युलर गार्नेट आहे ज्यामध्ये मँगनीज आणि लोह असल्यामुळे या रत्नाला मधासारखा सुंदर रंग येतो.

गोमेद रत्न धारण करण्याची पद्धत

  • जर तुम्हाला गोमेद रत्न घालायचे असेल तर तुम्ही बाजारातून 7 ते 8.25 रत्तीचे गोमेद रत्न खरेदी करावे.
  • गोमेद रत्न अष्टधातु किंवा चांदीच्या अंगठीत धारण करावे.
  • स्वाती, अर्दा आणि शतभिषा नक्षत्रात शनिवारी गोमेद धारण करू शकता.
  • अंगठी परिधान करण्यापूर्वी कच्च्या गाईचे दूध आणि गंगाजलाने शुद्ध करा.
  • यानंतर “ओम राववे नमः” या मंत्राचा जप करून मधल्या बोटावर घाला.

या राशीच्या लोकांसाठी ते फायदेशीर आहे

ज्योतिष शास्त्रानुसार गोमेद रत्न धारण करणे वृषभ, मिथुन, कन्या, तूळ आणि कुंभ राशीच्या लोकांसाठी फायदेशीर आहे, कारण जर राहू राशीच्या सहाव्या आणि आठव्या भावात किंवा कुंडलीत स्वर्गीय असेल तर गोमेद रत्न धारण केले पाहिजे. थकलेला. राहू कुंडलीत शुभ स्थितीत असेल आणि सहाव्या आणि आठव्या भावात स्थित असेल तर गोमेद धारण केल्याने व्यक्तीला मोठे यश मिळते. त्याच वेळी, जर व्यक्तीला राहु ग्रहाची महादशा असेल आणि राहू कुंडलीत सकारात्मक स्थितीत असेल तर तो गोमेद देखील धारण करू शकतो. पण राहू ग्रह दुर्बल स्थितीत असेल तर गोमेद धारण करू नये. याचा लोकांवर वाईट परिणाम होऊ लागतो.

(वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे.याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

Follow Us
व्ही.के. सिंगला का वाचवलं जातंय? रोहित पवारांचा गंभीर सवाल
व्ही.के. सिंगला का वाचवलं जातंय? रोहित पवारांचा गंभीर सवाल.
एका परिवाराची गुलामगिरी करणाऱ्यांनी...; फडणवीसांची खोचक टीका
एका परिवाराची गुलामगिरी करणाऱ्यांनी...; फडणवीसांची खोचक टीका.
... तर संजय राऊतांची अडचण होईल; नवनाथ बन यांची खरमरीत टीका
... तर संजय राऊतांची अडचण होईल; नवनाथ बन यांची खरमरीत टीका.
राज्यसभेत परराष्ट्रमंत्र्यांचं निवेदन; विरोधकांचा गदारोळ
राज्यसभेत परराष्ट्रमंत्र्यांचं निवेदन; विरोधकांचा गदारोळ.
विरोधकांचं कृत्य निंदनीय, त्यांना...; जे. पी. नड्डा संसदेत यांची टीका
विरोधकांचं कृत्य निंदनीय, त्यांना...; जे. पी. नड्डा संसदेत यांची टीका.
जनतेने त्यांना त्यांची जागा दाखवली! फडणवीसांचा विरोधकांना टोला
जनतेने त्यांना त्यांची जागा दाखवली! फडणवीसांचा विरोधकांना टोला.
वारकऱ्यांच्या गर्दीने पैठणचे गोदावरी नदीचे पात्र फुलले!
वारकऱ्यांच्या गर्दीने पैठणचे गोदावरी नदीचे पात्र फुलले!.
जे बोलणार ते 19 मार्चलाच! राज ठाकरेंनी रायगडावर बोलताना व्यक्त केलं मत
जे बोलणार ते 19 मार्चलाच! राज ठाकरेंनी रायगडावर बोलताना व्यक्त केलं मत.
विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर विरोधकांचे आंदोलन; सातबारा कोराची मागणी
विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर विरोधकांचे आंदोलन; सातबारा कोराची मागणी.
युद्ध वाढलं तर महागाई वाढणार! शशिकांत शिंदेंनी स्पष्टच सांगितलं
युद्ध वाढलं तर महागाई वाढणार! शशिकांत शिंदेंनी स्पष्टच सांगितलं.