AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Akshay Tritiya 2025: अक्षय तृतीयेच्या दिवशी ‘या’ राशींना होणार धनलाभ, लक्ष्मी देवी होणार प्रसन्न….

Akshay Tritiya 2025 Auspicious Yog : अक्षय्य तृतीया हा दिवस अतिशय शुभ मानला जातो. यावेळी अक्षय्य तृतीयेला अनेक शुभ राजयोग तयार होत आहेत. अशा परिस्थितीत, काही राशीच्या लोकांना देवी लक्ष्मीचे अपार आशीर्वाद मिळणार आहेत. या काळात या राशीच्या लोकांसाठी करिअर आणि व्यवसायात प्रगतीची शक्यता आहे.

Akshay Tritiya 2025: अक्षय तृतीयेच्या दिवशी 'या' राशींना होणार धनलाभ, लक्ष्मी देवी होणार प्रसन्न....
अक्षय तृतीया
| Edited By: | Updated on: Apr 24, 2025 | 2:33 PM
Share

हिंदू धर्मामध्ये प्रत्येक सणाला विशेष महत्त्व दिले जाते. अक्षय तृतीयेचा दिवस धर्म ग्रंथानुसार, अत्यंत शुभ मानला जाते. अक्षय्य तृतीयेचा दिवस हिंदू धर्मात अतिशय शुभ मानला जातो. हा दिवस भगवान विष्णू, देवी लक्ष्मी आणि कुबेर देव यांना समर्पित आहे. असे म्हटले जाते की या दिवशी भक्तीभावाने पूजा केल्याने आणि खरेदी केल्याने शाश्वत फळ मिळते. यावेळी अक्षय्य तृतीया ३० एप्रिल २०२५ रोजी आहे. याशिवाय, या दिवशी अनेक राजयोगांचे एक अद्भुत संयोजन तयार होत आहे. या योगायोगांमुळे काही राशीच्या लोकांचा आदर आणि संपत्ती देखील वाढू शकते, तर चला जाणून घेऊया त्या भाग्यवान राशी कोणत्या आहेत.

ज्योतिषशास्त्रानुसार, असे अनेक नियम सांगितले आहेत ज्याचे पालन केल्यामुळे तुम्हाला सकारात्मक मिळते. ज्योतिषशास्त्रानुसार, अक्षय तृतीयेच्या दिवशी बुध, शनि, शुक्र आणि राहू मीन राशीत असतील, त्यामुळे चतुर्ग्रही योगाच्या वर्षात मालव्य, लक्ष्मी नारायण योग तयार होत आहे. याशिवाय, चंद्र गुरु सोबत वृषभ राशीत स्थित आहे. अशा स्थितीत गजकेसाली राजयोगही तयार होत आहे. यासोबतच अक्षय्य तृतीयेला रविसर्वार्थ सिद्धी योगही तयार होत आहे.

वृषभ राशी – वृषभ राशीच्या लोकांसाठी अक्षय्य तृतीयेचा दिवस खूप भाग्यवान ठरू शकतो. ज्योतिषशास्त्रानुसार, या काळात वृषभ राशीच्या लोकांना देवी लक्ष्मीचे अपार आशीर्वाद मिळणार आहेत, ज्यामुळे या राशीच्या लोकांना करिअर आणि व्यवसायात मोठे यश मिळू शकते. तुमच्या कामाचे कौतुक होईल, ज्यामुळे वरिष्ठ अधिकारी तुम्हाला काही मोठी जबाबदारी देऊ शकतात. मालमत्ता आणि वाहन खरेदीची शक्यता आहे. भांडवली गुंतवणुकीसाठी हा काळ चांगला आहे. तुम्ही काही नवीन काम देखील सुरू करू शकता.

मिथुन राशी – मिथुन राशीच्या लोकांसाठी अक्षय्य तृतीयेचा दिवस खूप शुभ ठरू शकतो. या काळात या राशीच्या लोकांना व्यवसायात मोठा नफा मिळू शकतो. त्याच वेळी, नोकरी करणाऱ्यांसाठी लाभाचे मार्ग खुले होतील. तसेच, बेरोजगारांना रोजगार मिळू शकतो, ज्यामुळे आर्थिक स्थिती सुधारेल. याशिवाय, पालकांशी चांगला समन्वय राहील.

मीन राशी – अक्षय्य तृतीया मीन राशीच्या लोकांसाठी सोनेरी दिवस घेऊन येत आहे. या काळात, मीन राशीच्या लोकांच्या आयुष्याच्या दारावर काही मोठे आनंद येऊ शकते. नोकरीत तुम्हाला लाभ मिळू शकतात. नवीन मालमत्ता आणि वाहन खरेदी करण्याची इच्छा पूर्ण होऊ शकते. बऱ्याच काळापासून अडकलेले पैसे परत मिळू शकतात. तसेच, नोकरी शोधणाऱ्या लोकांना यश मिळू शकते. याशिवाय, तुम्ही कुटुंबासोबत संस्मरणीय आणि चांगला वेळ घालवाल.

डिस्क्लेमर : वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही.

इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका.
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण.
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?.
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी.
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली.
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.