AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Temple vastu at flat | घरात देवघर नेमके कुठं असावं?, वाचा देव्हाऱ्याचे नियम

मंदिर किंवा उपासनास्थळ अशी जागा आहे जिथे देवाची पूजा आणि उपासना करून मनाला शांती मिळते. जर तुम्हीही तुमच्या फ्लॅटमध्ये मंदिर किंवा पूजास्थळ बनवण्याचा विचार करत असाल, तर त्याचे वास्तु नियम जाणून घेण्यासाठी हा लेख नक्की वाचा.

Temple vastu at flat | घरात देवघर नेमके कुठं असावं?, वाचा देव्हाऱ्याचे नियम
वास्तूनुसार घरातील मंदिराबाबत कधीही करू नका 'या' पाच मोठ्या चुका
| Edited By: | Updated on: Oct 21, 2021 | 1:51 PM
Share

मुंबई : विभक्त कुटुंब पद्धती आणि महानगरांमध्ये असण्याऱ्या जागेच्या कमतरतेमुळे अनेक जणांच्या घरामध्ये छोट्या प्रकारचे देवारे असतात. जागेच्या आभावी फ्लॅटमध्ये कोणत्या दिशेने प्रार्थनास्थळ बनवावे हा कठीण प्रश्न बनतो. सामान्यतः पूजा इत्यादीची जागा फ्लॅटमध्ये निश्चित केलेली नसते. पण जर जागे आभावी तुम्ही प्रार्थनास्थळ कुठे ठेवायचं हा विचार करत असाल तर हे लेख फक्त तुमच्यासाठी आहे. देवारे बनवताना तुम्ही खाली दिलेले वास्तू नियम लक्षात ठेवले पाहिजेत.

तुमच्या फ्लॅटच्या खोलीत पूजास्थळासाठी, खोलीचा फक्त ईशान्य कोपरा म्हणजेच ईशान्य निवडा. जर तुम्ही तुमच्या खोलीच्या ईशान्य कोपऱ्यात मंदिर बनवले तर वास्तू दोष नाही. असे केल्याने तुमची साधना-उपासना यशस्वी होते आणि देवाची कृपा राहते.

जर तुम्ही जागेच्या कमतरतेमुळे फ्लॅटच्या बेडरूममध्ये तुमचे पूजेचे घर बनवत असाल, तर तुम्ही रात्री झोपताना ते पडद्यासह झाकले पाहिजे. असे केल्याने तुम्ही वास्तु दोषांपासून तुम्ही नेहमी वाचता आणि घरातील लोक नेहमी आनंदी राहतात.

वास्तुनुसार दक्षिणेकडे बसून किंवा दक्षिण दिशेला तोंड करून पूजा करू नये. फ्लॅटमध्ये बांधलेल्या मंदिरात नेहमी पूर्वेच्या दिशेने सूर्याची पूजा करा.

जर तुमच्या फ्लॅटमध्ये जागेची कमतरता असेल तर तुम्ही ईशान्य किंवा कोपऱ्याच्या बाल्कनीत फक्त पूर्व किंवा पश्चिम दिशेला ठेवून आराध्य देवाची पूजा करू शकता. वास्तूनुसार, जर पूजाघर फ्लॅटमध्ये योग्य ठिकाणी असेल तर त्या फ्लॅटमध्ये राहणाऱ्या लोकांशी संबंधित अर्धे दोष आपोआप दूर होतात.

फ्लॅटमध्ये जागेच्या अभावामुळे स्वयंपाकघरात कधीही मंदिर ठेऊ नये. हा एक गंभीर वास्तू दोष आहे.

जर तुमच्या फ्लॅटच्या ईशान्य भागात पूजास्थळ बनवणे शक्य नसेल, तर तुम्ही पूर्व दिशेलाही प्रार्थनास्थळ बनवू शकता.वास्तुनुसार, प्रार्थनास्थळी नेहमी संगमरवराचा वापर टाळा

(टीप – या लेखात देण्यात आलेली माहिती, सूचना आणि मान्यता ही उपलब्ध सामान्य माहितीवर आधारित आहे. कुठलाही उपाय करण्यापूर्वी ज्योतिष विषयातील जाणकारांशी संपर्क करा…)

इतर बातम्या :

virgo and aquarius | कन्या आणि कुंभ राशींची जोडी ,जाणून घ्या प्रेम, विवाह संबधी सर्व काही

Thumb shape meaning | ‘तुमचा अंगठा, तुमची ओळख’, एवढंच नाही लोकांचीही व्यक्तिमत्व ओळखा, कसं ते पाहा!

Zodiac Signs | आपल्या शब्दावर ठाम असतात या 4 राशीच्या व्यक्ती, कधीही आपलं वचन तोडत नाहीत

गुंडांनी खाकी वर्दीवर उचलला हात, रोहित पवार चांगलेच भडकले, म्हणाले...
गुंडांनी खाकी वर्दीवर उचलला हात, रोहित पवार चांगलेच भडकले, म्हणाले....
क्लासमध्ये वाद अन विद्यार्थ्याच्या मृत्यू, वडिलांची संतप्त प्रतिक्रिया
क्लासमध्ये वाद अन विद्यार्थ्याच्या मृत्यू, वडिलांची संतप्त प्रतिक्रिया.
मोठी बातमी.. दोन ते तीन दिवसांत ठाकरे बंधू एकत्र? काँग्रेसशिवाय युती..
मोठी बातमी.. दोन ते तीन दिवसांत ठाकरे बंधू एकत्र? काँग्रेसशिवाय युती...
फडणवीसांनी निवडणुकीची घोषणा होताच महायुतीची रणनीती सांगितली; म्हणाले..
फडणवीसांनी निवडणुकीची घोषणा होताच महायुतीची रणनीती सांगितली; म्हणाले...
'धुरंधर'वरून शिंदे-ठाकरेंमध्ये जुंपली, रहमान डकैतवरून तुफान टोलेबाजी
'धुरंधर'वरून शिंदे-ठाकरेंमध्ये जुंपली, रहमान डकैतवरून तुफान टोलेबाजी.
फेकनाथ मिंधे...आदित्य ठाकरे यांची टोलेबाजी, एकनाथ शिंदे यांना डिवचलं!
फेकनाथ मिंधे...आदित्य ठाकरे यांची टोलेबाजी, एकनाथ शिंदे यांना डिवचलं!.
राज्यात 29 महापालिका निवडणुकांचं बिगुलं वाजलं,आजपासून आचारसंहिता लागू
राज्यात 29 महापालिका निवडणुकांचं बिगुलं वाजलं,आजपासून आचारसंहिता लागू.
मुंबई, ठाणे ते पुणे... महापालिकेची निवडणूक अन् निकाल कधी? तारखा जाहीर
मुंबई, ठाणे ते पुणे... महापालिकेची निवडणूक अन् निकाल कधी? तारखा जाहीर.
मनसेचा निवडणूक आयोगाच्या कार्यालयात राडा, कम्प्युटर तोडले अन्... नेमकं
मनसेचा निवडणूक आयोगाच्या कार्यालयात राडा, कम्प्युटर तोडले अन्... नेमकं.
कोचिंग क्लासमध्ये भोसकला चाकू अन्... 10वीच्या मुलाकडून मित्राची हत्या
कोचिंग क्लासमध्ये भोसकला चाकू अन्... 10वीच्या मुलाकडून मित्राची हत्या.