AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Shrawan Purnima 2023 : आज अधिक श्रावण पौर्णिमा, या चुका अवश्य टाळा

आज अधिक श्रावण पौर्णिमा (Shrawan Purnima 2023) आहे. सध्या अधिकामा सुरू असल्याने याला अधिक श्रावण पौर्णिमा असे म्हणतात. या वेळी श्रावण महिन्यात अधिक महिना असल्याने तो 59 दिवसांचा आहे.

Shrawan Purnima 2023 : आज अधिक श्रावण पौर्णिमा, या चुका अवश्य टाळा
श्रावण पौर्णिमाImage Credit source: Social Media
| Updated on: Aug 01, 2023 | 8:42 AM
Share

मुंबई : हिंदू धर्मात पौर्णिमेच्या तिथीला विशेष महत्त्व दिले गेले आहे. पौर्णिमेच्या दिवशी भगवान विष्णू, माता लक्ष्मी आणि चंद्रदेव यांची पूजा केली जाते. आज अधिक श्रावण पौर्णिमा (Shrawan Purnima 2023) आहे. सध्या अधिकामा सुरू असल्याने याला अधिक श्रावण पौर्णिमा असे म्हणतात. या वेळी श्रावण महिन्यात अधिक महिना असल्याने तो 59 दिवसांचा आहे. श्रावण महिन्याचे 2 महिने असल्याने या वर्षी 2 श्रावण पौर्णिमा आणि 2 श्रावण अमावस्या येत आहे. आज 1 ऑगस्ट 2023 रोजी अधिक श्रावण मासातील पहिली पौर्णिमा आहे. श्रावणातील अधिक महिन्यांचा योगायोग 3 वर्षांनंतर तयार होतो आणि तो अतिशय शुभ मानला जातो.

आज चुकूनही करू नका ही कामे

यंदाची श्रावण पौर्णिमा काही कारणांमुळे विशेष आहे.  प्रीती योग, आयुष्मान योग आणि लक्ष्मी नारायण योग असे अनेक शुभ योगायोग आज तयार होत आहेत. त्यामुळे आज पौर्णिमेचे महत्त्व अनेक पटींनी वाढले आहे. अशा परिस्थितीत आज काही चुका अवश्य टाळाव्या, श्रावण पौर्णिमेच्या दिवशी केलेल्या या चुकांमुळे देवी-देवतांचा कोप होऊ शकतो आणि जीवनात दुःख वाढू शकते. दुसरीकडे, माता लक्ष्मी नाराज झाल्यास तुमच्यावर आर्थिक संकट ओढावू शकते.

श्रावण पौर्णिमेच्या दिवशी प्रतिशोधात्मक अन्न खाऊ नका. आजच्या दिवशी कांदा, लसूण, मांसाहार इत्यादींचे सेवन करू नका, अन्यथा भगवान विष्णू आणि माता लक्ष्मी नाराज होऊ होऊ शकते.

श्रावण पौर्णिमेच्या दिवशी तुळशीची पाने तोडू नका, तुळशीच्या पानांना अजिबात हात लावू नका. तुळशी हे माता लक्ष्मीचे रूप आहे, पौर्णिमेच्या दिवशी तुळशीची पाने तोडल्याने माता लक्ष्मी आणि भगवान विष्णू नाराज होतात.

श्रावण पौर्णिमेच्या दिवशी काळे कपडे घालू नका. या दिवशी पांढरे कपडे किंवा पिवळे कपडे घालणे शुभ असते.

श्रावण पौर्णिमेच्या दिवशी कोणत्याही गरजूला रिकाम्या हाताने परत जाऊ नका, तर या दिवशी स्नान करून दान करा. पौर्णिमेच्या दिवशी पवित्र नदीत स्नान करावे, हे शक्य नसेल तर स्नानाच्या पाण्यात पवित्र नदीचे पाणी मिसळून स्नान करावे. तसेच गरजूंना दान करा.

(वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे.याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

फडणवीस सरकारच 1 वर्ष, मुख्यमंत्र्यांना किती मार्क? काय सांगतो सर्व्हे?
फडणवीस सरकारच 1 वर्ष, मुख्यमंत्र्यांना किती मार्क? काय सांगतो सर्व्हे?.
फोडाफोडीन नाराजी, वाक् युद्धानंतर आज शिंदे-रवींद्र चव्हाण एकाच मंचावर?
फोडाफोडीन नाराजी, वाक् युद्धानंतर आज शिंदे-रवींद्र चव्हाण एकाच मंचावर?.
फडणवीसांच्या इशाऱ्याने इतर पक्ष चालतात, कुणाच्या वक्तव्याची होते चर्चा
फडणवीसांच्या इशाऱ्याने इतर पक्ष चालतात, कुणाच्या वक्तव्याची होते चर्चा.
CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?
CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?.
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका.
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण.
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?.
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी.
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली.
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.