AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

तुळशीचं रोप देतं येणाऱ्या संकटाचे संकेत, तुम्हाला ‘हे’ बदल दिसले तर व्हा सावध

सनातन धर्मात तुळशीच्या रोपाला पवित्र मानले जाते आणि ती घरातील सुख-समृद्धीचे प्रतीक ही मानले जाते. वास्तूनुसार तुळशीचे रोप घरातील संकटे शोषून घेते. जर तुम्हालाही तुळशीच्या रोपांमध्ये काही बदल दिसले तर ते मोठ्या समस्यांचे संकेत असू शकतात. ही लक्षणे लवकर ओळखा आणि सावधगिरी बाळगा. चला तर मग आजच्या लेखात आपण याबद्दल जाणून घेऊयात.

तुळशीचं रोप देतं येणाऱ्या संकटाचे संकेत, तुम्हाला 'हे' बदल दिसले तर व्हा सावध
तुळशीचं रोप देतं येणाऱ्या संकटाचे संकेत, तुम्हाला 'हे' बदल दिसले तर व्हा सावध
| Edited By: | Updated on: Jul 27, 2026 | 10:36 PM
Share

आपल्यापैकी जवळजवळ सर्वांच्याच अंगणात किंवा बाल्कनीमध्ये तुळशीचे रोप असते. सनातन धर्मात तुळशीची पूजा मातृदेवता म्हणून केली जाते. तुळस धार्मिक श्रद्धेचे केंद्र आणि घरातील सुख-समृद्धीचे प्रतीक आहे. वास्तूशास्त्रानुसार तुळशीचे रोप घरात येणारी कोणतीही संकटे शोषून घेते. म्हणूनच, जेव्हा एखादे मोठे संकट येणार असते, तेव्हा त्याचा पहिला परिणाम तुळशीच्या रोपावर दिसून येतो.

तुळशीचे रोपं खूप पवित्र मानले जाते. त्यामुळे प्रत्येकांच्या घराच्या बाहेर तुळशीचं रोपं असतचं. पण तुमच्या तुळशीच्या रोपामध्ये काही बदल दिसू लागले तर सावध व्हा. असे मानले जाते की, जेव्हा तुमच्या घरात किंवा जीवनात एखादी मोठी समस्या निर्माण होणार असते, तेव्हा तुळशीच्या रोपातील काही विशिष्ट बदल त्याचे संकेत देऊ शकतात. चला तर मग, तुळशीच्या रोपातील त्या बदलांविषयी जाणून घेऊया, जे तुमच्या घरात किंवा जीवनातील मोठ्या समस्येचे लक्षण मानले जातात.

तुळशीच्या रोपांमधले हे बदल चांगले मानले जात नाहीत

तुळस सुकणे: वास्तुशास्त्रानुसार घरातील तुळशीचे रोप योग्य काळजी घेऊनही सुकल्यास ते शुभ मानले जात नाही. तुळशीचे रोप अचानक कोमेजणे हे गंभीर आर्थिक संकट किंवा मोठ्या आजाराचे लक्षण आहे. घरातील सुकणारे तुळशीचे रोप सकारात्मक ऊर्जा नष्ट करते आणि नकारात्मक ऊर्जा वाढवते.

पाने पिवळी पडणे आणि गळणे: घरातील तुळशीच्या रोपाची पाने पिवळी पडणे आणि सतत गळणे हे देखील अशुभ मानले जाते. हे घरात वाढणारे मतभेद, मानसिक ताण आणि नकारात्मक ऊर्जा दर्शवते. जेव्हा ऋतू न बदलता तुळशीची पाने गळू लागतात, तेव्हा कुटुंबातील सदस्यांमधील संबंध ताणले जाऊ शकतात.

बुरशी किंवा कीटकांचा प्रादुर्भाव: सामान्यतः, तुळशीच्या रोपाला कीटक किंवा बुरशीचा सहजासहजी प्रादुर्भाव होत नाही, परंतु जर तुळशीचे रोप अचानक खराब होऊ लागले आणि त्याला कीटकांचा प्रादुर्भाव झाला, तर हे पूर्वजांचा शाप किंवा एखाद्या ग्रहाच्या अशुभ प्रभावाचे लक्षण मानले जाते. हे नजीकच्या भविष्यात कामाच्या ठिकाणी आणि व्यवसायात मोठ्या नुकसानीचे संकेत देते.

( डिस्क्लेमर : वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

Follow Us
पहाटे 4 वाजेपर्यंत खलबतं अन् अखेर BRICSमध्ये सहमती! सर्व सदस्य देशांचं
BRICS Summit 2026 | पहाटे 4 वाजेपर्यंत खलबतं अन् अखेर BRICSमध्ये सहमती! सर्व सदस्य देशांचं संयुक्त निवेदन मंजूर
माझा भाऊ शांततेनेच काम करेल अशी अपेक्षा! अमृता फडणवीसांचं मोठं वक्तव्य
Amruta Fadnavis on Manoj Jarange | माझा भाऊ शांततेनेच काम करेल अशी अपेक्षा! मनोज जरांगे पाटलांच्या आंदोलनावर अमृता फडणवीसांचं मोठं वक्तव्य, पुढे म्हणाल्या...
हुकूमशाही आणि दडपशाहीने बुलढाणा चालणार नाही! संजय गायकवाडांच्या टीकेवर
Shweta Mahale on Sanjay Gaikwad | हुकूमशाही आणि दडपशाहीने बुलढाणा चालणार नाही! संजय गायकवाडांच्या टीकेवर श्वेता महालेंचा जोरदार पलटवार
ठाकरे सरकारच्या नाकर्तेपणामुळे मराठा आरक्षण टिकले नाही!
Navnath Ban | ठाकरे सरकारच्या नाकर्तेपणामुळे मराठा आरक्षण टिकले नाही! जरांगे आंदोलनावरून महायुतीचा ठाकरे गटावर घणाघात
पावसाने शेतकऱ्यांचं कंबरडं मोडलं! सोयाबीन-कापूस पिकं उद्ध्वस्त
Washim | वाशिममध्ये पावसाने शेतकऱ्यांचं कंबरडं मोडलं! सोयाबीन-तूर-कापूस पिकं उद्ध्वस्त, महिला शेतकरी व्यथा मांडताना ढसाढसा रडली
ब्रिक्स परिषदेत मोदींचे मोठे विधान; जागतिक निर्णय प्रक्रियेत सर्व...
ब्रिक्स परिषदेत मोदींचे मोठे विधान; जागतिक निर्णय प्रक्रियेत सर्व देशांना सहभाग घेण्याचं आवाहन
पुण्यात गणेशोत्सवातील ध्वनी प्रदूषणावरून कायदेशीर दणका; विद्यानंद...
पुण्यात गणेशोत्सवातील ध्वनी प्रदूषणावरून कायदेशीर दणका; विद्यानंद बापट यांची मोठी मोहीम
मुंबई दौऱ्यासाठी मनोज जरांगे पाटील सज्ज! अखेर तारीख ठरली
Maratha Reservation | मुंबई दौऱ्यासाठी मनोज जरांगे पाटील सज्ज! 15 सप्टेंबर तारीख जाहीर; आझाद मैदानावर आमरण उपोषण करणार
विनायक राऊतांची मनोज जरांगे पाटलांच्या प्रकृतीबाबत चिंता, सरकारला मोठी
विनायक राऊतांची मनोज जरांगे पाटलांच्या प्रकृतीबाबत चिंता, सरकारकडे मोठी मागणी
आम्ही आडमुठे नाही, सरकार आम्हाला फसवतंय! मनोज जरांगेंचा थेट आरोप
Manoj Jarange | आम्ही आडमुठे नाही, सरकार आम्हाला फसवतंय! मनोज जरांगेंचा थेट आरोप