AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

rice upay: धनप्राप्तीसाठी तांदळाचे काही विशेष उपाय ठरतील फायदेशीर…

money attraction tips: हिंदू धर्मातील धनप्राप्तीसाठी तांदळाचे साधे आणि प्रभावी उपाय जीवनातील अनेक समस्या सोडवण्यास मदत करू शकतात. आर्थिक संकट असो, आरोग्य समस्या असो किंवा घरात शांतीचा अभाव असो, भाताचे हे ज्योतिषीय उपाय वापरून पहा. आयुष्यात तुम्हाला नक्कीच यश मिळेल.

rice upay: धनप्राप्तीसाठी तांदळाचे काही विशेष उपाय ठरतील फायदेशीर...
| Edited By: | Updated on: Apr 10, 2025 | 4:44 PM
Share

तुमच्या लक्षात आले असेल की आयुष्यात अनेक वेळा आपण खूप मेहनत करतो पण आपल्याला अपेक्षित यश मिळत नाही. आयुष्यात खूप कष्ट करूनही कधीकधी काहीतरी चुकल्यासारखे वाटते. बऱ्याचदा, आपल्या कुंडलीतील ग्रहांच्या दोषांमुळे आपली महत्त्वाची कामे अपूर्ण राहतात आणि आपल्या जीवनात नकारात्मकता वाढते. अशा परिस्थितीत, ज्योतिषशास्त्रात असे अनेक गोष्टी आहेत ज्या तुमचे भाग्य मजबूत करतील आणि महत्त्वाच्या कामांमध्ये प्रगती करण्यास मदत करतील. वास्तुशास्त्रात असे अनेक उपाय सांगितले आहेत जे तुमचे नशीब उजळवण्यास मदत करू शकतात. काही विशेष उपाय केल्यामुळे तुमच्या जीवनामध्ये सकारात्मकता वाढते.

ज्योतिषशास्त्रानुसार, जीवनातील अनेक समस्यांचे निराकरण काही सोप्या आणि प्रभावी उपायांमध्ये दडलेले आहे. या उपायांमध्ये, तांदूळ, ज्याला आपण अक्षत असेही म्हणतो, त्याचे विशेष स्थान आहे. हिंदू धर्मात तांदूळ हे अत्यंत पवित्र आणि महत्त्वाचे धान्य मानले जाते. जर पूजेदरम्यान कोणताही विशेष घटक गहाळ असेल तर त्याच्या जागी तांदूळ वापरता येईल. तांदळाशी संबंधित काही ज्योतिषीय उपाय आहेत, ज्यांचे पालन करून व्यक्ती आपल्या जीवनात येणाऱ्या अडचणी आणि समस्यांवर मात करू शकते.

हिंदू धर्मात असे मानले जाते की जर पूजेमध्ये वापरलेला तांदूळ संपूर्ण असेल, म्हणजेच तुटलेला नसेल, तर तो रोलीच्या तिलकासह कपाळावर लावावा. एखाद्या व्यक्तीच्या आर्थिक समस्या सोडवण्यासाठी हा उपाय उपयुक्त ठरू शकतो. याशिवाय, तांब्याच्या भांड्यात रोलीसह काही तांदूळ ठेवून ते भगवान सूर्याला अर्पण केल्यानेही तुमचे झोपलेले भाग्य जागृत होऊ शकते. सूर्यदेवाला अर्घ्य अर्पण केल्याने व्यक्तीला धन आणि समृद्धीचे नवीन मार्ग मिळतात आणि पैशाची कमतरता दूर होते. ज्योतिषशास्त्र असेही सांगते की पौर्णिमेच्या दिवशी भाताशी संबंधित काही विशेष उपाय केले जाऊ शकतात. या दिवशी सकाळी उठून आंघोळ केल्यानंतर, २१ न तुटलेले तांदळाचे दाणे एका स्वच्छ लाल रेशमी कपड्यात ठेवा आणि देवी लक्ष्मीसमोर त्यांची पूजा करा. या उपायाने घरात देवी लक्ष्मीचे अस्तित्व सुनिश्चित होते आणि घरात कधीही धन आणि अन्नाची कमतरता भासत नाही. पूजा झाल्यानंतर, हे पॅकेट घरातील पैशाच्या ठिकाणी ठेवावेत आणि त्यांचा आदर करावा. पैशाशी संबंधित समस्यांसाठी हा उपाय विशेषतः फायदेशीर मानला जातो. जर एखादी व्यक्ती आर्थिक संकटातून जात असेल आणि त्याला त्याच्या मेहनतीचे अपेक्षित फळ मिळत नसेल, तर त्याने सोमवारी कोणत्याही शिव मंदिरात जाऊन भगवान शिवाच्या नावाने मुठभर तांदूळ अर्पण करावे.

या काळात, तो भगवान शिवाला तांदूळ अर्पण करू शकतो आणि ओम नमः शिवाय मंत्राचा जप करू शकतो. यानंतर, उरलेले तांदूळ एखाद्या गरीब किंवा गरजू व्यक्तीला दान करावे. असे केल्याने, आर्थिक स्थिती हळूहळू सुधारू लागते आणि व्यक्तीला त्याच्या मेहनतीचे योग्य फळ मिळू लागते. सलग पाच सोमवार हा उपाय केल्याने पैशाशी संबंधित समस्या दूर होऊ शकतात. आणि घरातील सदस्यांमध्ये सकारात्मक विचार निर्माण होतात.

Follow Us
बापरे! NEET पेपरफुटीत हे काय घडलं? मॅडमने भलतंच केलं, ॲडमिशन करून...
बापरे! NEET पेपरफुटीत हे काय घडलं? मॅडमने भलतंच केलं, ॲडमिशन करून....
सरकार संवादात अपयशी मराठा आंदोलनावर पवारांनी उपस्थित केले गंभीर प्रश्न
सरकार संवादात अपयशी मराठा आंदोलनावर पवारांनी उपस्थित केले गंभीर प्रश्न.
तटकरे-पटेलांबाबत राष्ट्रवादी कॉंग्रेस पक्षाची पत्रकार परिषद, स्पष्ट...
तटकरे-पटेलांबाबत राष्ट्रवादी कॉंग्रेस पक्षाची पत्रकार परिषद, स्पष्ट....
NEET घोटाळ्यात राज्यातील आणखी एक बायोलॉजी प्राध्यापक अटकेत
NEET घोटाळ्यात राज्यातील आणखी एक बायोलॉजी प्राध्यापक अटकेत.
NCPच्या दिल्ली कार्यालयात तटकरे-पटेल यांच्या नावाच्या पाट्या, मात्र...
NCPच्या दिल्ली कार्यालयात तटकरे-पटेल यांच्या नावाच्या पाट्या, मात्र....
जे कोणाचेच नाहीत, ते कुणाचे राहणार?पवारांचा बड्या नेत्यांवर थेट निशाणा
जे कोणाचेच नाहीत, ते कुणाचे राहणार?पवारांचा बड्या नेत्यांवर थेट निशाणा.
भोंदू खरातला लागली लॉट्री, तुरुंगात असातानाच मिळणार 3 कोटी, नेमकं...
भोंदू खरातला लागली लॉट्री, तुरुंगात असातानाच मिळणार 3 कोटी, नेमकं....
मोठी बातमी! मराठा आरक्षणासाठी पुन्हा आमरण उपोषण...
मोठी बातमी! मराठा आरक्षणासाठी पुन्हा आमरण उपोषण....
मुख्यमंत्रीच सर्वेसर्वा तर मग जबाबदार कोण? जरांगेंचा फडणवीसांवर.......
मुख्यमंत्रीच सर्वेसर्वा तर मग जबाबदार कोण? जरांगेंचा फडणवीसांवर........
होय मी झुरळ आहे आणि मी झुरळच राहणार; अंजली दमानिया असं का म्हणाल्या?
होय मी झुरळ आहे आणि मी झुरळच राहणार; अंजली दमानिया असं का म्हणाल्या?.