AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

ENG vs IND : इंग्लंड-इंडिया पाचव्या कसोटीतून दुखापतीमुळे कर्णधार आऊट, टीमला मोठा झटका

England vs India 5th Test Playing 11 : यजमान इंग्लंड क्रिकेट संघ टीम इंडिया विरूद्धच्या 5 सामन्यांच्या मालिकेत 2-1 ने आघाडीवर आहे. त्यामुळे दोन्ही संघांसाठी पाचवा आणि अंतिम सामना फार महत्त्वाचा आहे.

ENG vs IND : इंग्लंड-इंडिया पाचव्या कसोटीतून दुखापतीमुळे कर्णधार आऊट, टीमला मोठा झटका
Ben Stokes and Shubman Gill ENG vs IND Test SeriesImage Credit source: Bcci
| Updated on: Jul 30, 2025 | 4:34 PM
Share

इंग्लंड विरुद्ध इंडिया यांच्यातील पाचव्या आणि अंतिम सामन्याचं काउंटडाऊन सुरु झालं आहे. उभयसंघातील पाचवा सामना हा लंडनमधील केनिंग्टन ओव्हल येथे 31 जुलैपासून होणार आहे. यजमान इंग्लंडने या पाचव्या सामन्यासाठी प्लेइंग ईलेव्हन जाहीर केली आहे. या सामन्याआधी इंग्लंडला मोठा झटका लागला आहे. इंग्लंडचा कर्णधार बेन स्टोक्स याला दुखापतीमुळे पाचव्या सामन्यातून बाहेर व्हावं लागलं आहे. त्यामुळे इंग्लंडला मोठा झटका लागला आहे. बेन स्टोक्सच्या दुखापतीबाबतची माहिती इंग्लंड क्रिकेट बोर्डाने एक्स या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवरुन दिली आहे.

स्टोक्सला नक्की काय झालं?

इंग्लंड विरुद्ध इंडिया यांच्यातील चौथा कसोटी सामना हा मँचेस्टरमधील ओल्ड ट्रॅफर्ड मैदानात खेळवण्यात आला. बेन स्टोक्स याला या सामन्यातील तिसर्‍या दिवशी दुखापत झाली. त्यामुळे स्टोक्स रिटायर हर्ट होऊन मैदानाबाहेर गेला. मात्र त्यानंतर स्टोक्सने कमबॅक केलं आणि शतक झळकावत इंग्लंडला 669 धावांपर्यंच पोहचवत पहिल्या डावात 311 धावांची आघाडी मिळवून दिली. स्टोक्सला या खेळीदरम्यान त्रास जाणवत होता. मात्र स्टोक्सने देशासाठी आणि टीमसाठी दुखापतीकडे दुर्लक्ष करत खेळावर लक्ष केंद्रीत केलं. त्याचाच फटका स्टोक्सला बसलाय. स्टोक्सला खांद्याच्या दुखापतीमुळे अंतिम कसोटीतून बाहेर व्हावं लागलंय.

स्टोक्सने चौथ्या कसोटीत इंग्लंडसाठी 141 धावा केल्या. स्टोक्सने 2 वर्षांनंतर कसोटी शतक झळकावलं. स्टोक्सने त्याआधी पहिल्या डावात 5 विकेट्स घेतल्या होत्या. स्टोक्स यासह एकाच सामन्यात 5 विकेट्स घेण्यासह शतक करणारा इंग्लंडचा पहिला कर्णधार ठरला होता. तसेच स्टोक्सला या दुखापतीमुळे चौथ्या दिवशी बॉलिंग करता आली नाही. त्यावरुनच स्टोक्स पाचव्या सामन्यातून बाहेर होणार, अशी चर्चा क्रिकेट वर्तुळात होती. शेवटी तसंच झालं आणि स्टोक्सला आता बाहेर व्हावं लागलं.

स्टोक्सची झुंज मात्र सामना अनिर्णित

स्टोक्सने चौथ्या सामन्यात बॅटिंग आणि बॉलिंगने उल्लेखनीय कामगिरी केली. स्टोक्सने पहिल्या डावात 141 धावा केल्या. तर पहिल्या आणि दुसऱ्या डावात मिळून एकूण 6 भारतीय फलंदाजांना मैदानाबाहेरचा रस्ता दाखवला. तसेच 311 धावांची आघाडी असल्याने इंग्लंडला विजयाची आशा होती. मात्र भारताने ही आघाडी फोडून काढली आणि 100 पेक्षा जास्त धावा केल्या. त्यामुळे स्टोक्सची ही खेळी भारताच्या झुंजीसमोर व्यर्थ ठरली. मात्र स्टोक्सला या कामगिरीसाठी सामनावीर पुरस्काराने गौरवण्यात आलं.

रानडुकरांसमुळे तुरीच्या पिकाचे नुकसान, शेतकरी अडचणीत
रानडुकरांसमुळे तुरीच्या पिकाचे नुकसान, शेतकरी अडचणीत.
वानखेडे स्टेडियमवर मेस्सीला पाहण्यासाठी गर्दी; कडक पोलीस बंदोबस्त
वानखेडे स्टेडियमवर मेस्सीला पाहण्यासाठी गर्दी; कडक पोलीस बंदोबस्त.
बिबट्याने डोळ्यासमोरून 4 वर्षांच्या चिमूकल्याला उचलून नेलं!
बिबट्याने डोळ्यासमोरून 4 वर्षांच्या चिमूकल्याला उचलून नेलं!.
महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठे बदल? अर्जुन खोतकरांचे महत्त्वाचे विधान
महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठे बदल? अर्जुन खोतकरांचे महत्त्वाचे विधान.
मुंबईत महायुतीत शिवसेना 125 जागांसाठी आग्रही? मोठी अपडेट आली समोर
मुंबईत महायुतीत शिवसेना 125 जागांसाठी आग्रही? मोठी अपडेट आली समोर.
मुख्यमंत्री भाजपशिवाय दुसऱ्या पक्षाचा शक्य नाही!मुनगंटीवारांचं वक्तव्य
मुख्यमंत्री भाजपशिवाय दुसऱ्या पक्षाचा शक्य नाही!मुनगंटीवारांचं वक्तव्य.
सरकार फार काही करेल असं वाटत नाही! अंबादास दानवेंची खोचक टीका
सरकार फार काही करेल असं वाटत नाही! अंबादास दानवेंची खोचक टीका.
अधिवेशनात विदर्भावर चर्चा नाही! विरोधकांचा सरकारवर हल्लाबोल
अधिवेशनात विदर्भावर चर्चा नाही! विरोधकांचा सरकारवर हल्लाबोल.
तरुणांना सरकारकडून 6 लाख मिळणार! काय आहे योजना?
तरुणांना सरकारकडून 6 लाख मिळणार! काय आहे योजना?.
कृषी संजीवनी योजना गेमचेंजर ठरली! मुख्यमंत्र्यांची अधिवेशनात माहिती
कृषी संजीवनी योजना गेमचेंजर ठरली! मुख्यमंत्र्यांची अधिवेशनात माहिती.