AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

KL Rahul : झिम्बाब्वेविरुद्ध दणदणीत विजय, केएल राहुलवर प्रश्नचिन्ह का? कारण जाणून घ्या….

KL Rahul : आशिया चषक 2022च्या तयारीसाठी ही मालिका महत्त्वाची मानली जात होती. पण पहिल्या एकदिवसीय सामन्यादरम्याऩ संघ ही तयारी सोडून केवळ विजयाची नोंद करण्याच्या उद्देशाने मैदानात उतरला.

KL Rahul :  झिम्बाब्वेविरुद्ध दणदणीत विजय, केएल राहुलवर प्रश्नचिन्ह का? कारण जाणून घ्या....
केएल राहुलImage Credit source: social
Shubham Kulkarni
Shubham Kulkarni | Updated on: Aug 19, 2022 | 7:31 AM
Share

नवी दिल्ली : भारताने (Team India) पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात झिम्बाब्वे संघाचा (IND vs ZIM) 10 गडी राखून पराभव करत तीन सामन्यांच्या मालिकेत 1-1 अशी आघाडी घेतली आहे. या विजयानंतरही भारतीय कर्णधार केएल राहुलवर (KL Rahul) प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे. आशिया चषक 2022 च्या तयारीसाठी ही मालिका काही भारतीय खेळाडूंसाठी महत्त्वाची मानली जात होती, परंतु पहिल्या एकदिवसीय सामन्यादरम्यान संघ ही तयारी सोडून केवळ विजयाची नोंद करण्याच्या उद्देशाने मैदानात उतरला. हरारे वनडेत प्रथम फलंदाजी करताना झिम्बाब्वेने भारतासमोर 190 धावांचे लक्ष्य ठेवले होते, ही धावसंख्या टीम इंडियाने 30.5 षटकात एकही विकेट न गमावता पूर्ण केली. झिम्बाब्वे दौरा संघ आणि आशिया चषक संघावर एक नजर टाकली तर दोन्ही ठिकाणी तीन खेळाडू उपस्थित आहेत.यामध्ये कर्णधार केएल राहुलसह दीपक हुडा आणि आवेश खान यांचा समावेश आहे.

पहिली संधी गमावली

केएल राहुल आयपीएल 2022 पासून संघाबाहेर होता. झिम्बाब्वे दौऱ्यात तो स्पर्धात्मक क्रिकेटमध्ये परतला. आशिया चषकासाठी त्याच्याकडे तंदुरुस्ती आणि फलंदाजीची लय परत मिळवण्याच्या केवळ तीन संधी होत्या, ज्यामध्ये त्याने पहिली संधी गमावली आहे.

दीपक हुडाला संधी नाही

झिम्बाब्वेसारख्या कमकुवत संघाविरुद्ध केएल राहुलने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. टीम इंडियाने प्रथम फलंदाजी केली असती तर भारतीय खेळाडूंना भरपूर सरावाची संधी मिळाली असती, या सामन्यात मधल्या फळीतील फलंदाज म्हणून खेळणारा कर्णधार केएल राहुल सुद्धा फलंदाजीत योगदान देऊ शकतो. त्याचवेळी आशिया चषक संघातील अन्य फलंदाज दीपक हुडा यालाही खेळण्याची संधी मिळाली नाही.

शिखर धवन आणि शुभमन चमकले

प्रथम फलंदाजी करताना झिम्बाब्वेचा संघ 189 धावांत गुंडाळला असताना राहुलने आपला निर्णय बदलला नाही.शिखर धवन आणि शुभमन गिल यांच्यासोबत संघ गेला आणि या दोन्ही खेळाडूंनी स्वबळावर सामना जिंकला. ही कमी धावसंख्या पाहिल्यानंतर राहुलला आपला निर्णय बदलता आला असता आणि त्याला सराव करता यावा म्हणून मधल्या फळीऐवजी डाव सुरू करता आला असता, पण त्याने तसे केले नाही.

याशिवाय केएल राहुलने आशिया चषक 2022 च्या संघाचा भाग असलेल्या आवेश खानला प्लेइंग इलेव्हनमध्ये संधी दिली नाही.जसप्रीत बुमराह आणि हर्षल पटेल यांच्या अनुपस्थितीत आगामी स्पर्धेत आवेशची भूमिका महत्त्वाची ठरणार आहे, त्यामुळे त्याला झिम्बाब्वेमध्ये संधी मिळायला हवी होती, पण तसेही झाले नाही. झिम्बाब्वेविरुद्धच्या पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात आशिया चषक 2022 च्या संघात समाविष्ट केलेल्या तीन खेळाडूंना त्यांचा खेळ दाखवण्याची संधी मिळाली नाही.अशा स्थितीत या मोठ्या स्पर्धेसाठी अशी टीम इंडिया तयारी करू शकेल का हा सर्वात मोठा प्रश्न उपस्थित होतो.

Follow Us
मोठी बातमी! पुण्यात भीषण आग; एकापाठोपाठ एक दुकाने...आगीचं कारण काय?
मोठी बातमी! पुण्यात भीषण आग; एकापाठोपाठ एक दुकाने...आगीचं कारण काय?
24 तास दरवाजे...सरनाईकांच्या विधानाची एकच चर्चा!
Pratap Sarnaik | ऑपरेशन टायगरबाबत मोठा गौप्यस्फोट, 24 तास दरवाजे...सरनाईकांच्या विधानाची एकच चर्चा!
याला म्हणतात धाक! सर्वत्र चर्चेत असलेले तुकाराम मुंढे छापा टाकणार या..
याला म्हणतात धाक! सर्वत्र चर्चेत असलेले तुकाराम मुंढे छापा टाकणार या आधीच... अकोल्यात घडलं असं काही की...
वंचितला पाठिंबा द्यायचा की नाही? काँग्रेसच्या भूमिकेविषयी मोठी माहिती
Amravati | वंचितला पाठिंबा द्यायचा की नाही? काँग्रेसच्या भूमिकेविषयी सर्वात मोठी माहिती; अमरावतीत नेमकं काय घडतंय?
भीमशंकर देवस्थानाबाबत मोठा निर्णय! आता VIP दर्शन बंद; नवा नियम नेमका
भीमशंकर देवस्थानाबाबत मोठा निर्णय! आता VIP दर्शन बंद; नवा नियम नेमका काय?
मद्यधुंद तरुणाच्या भरधाव कारची दुचाकीला जोरदार धडक!
Pune Hinjewadi | हिंजवडीत ड्रंक अँड ड्राइव्हचा कहर; मद्यधुंद तरुणाच्या भरधाव कारची दुचाकीला जोरदार धडक!
कॉंग्रेसमध्ये मोठं भगदड! शिंदेच्या पक्षातील इनकमिंग सुरुच, 10 नगरसेवाक
कॉंग्रेसमध्ये मोठं भगदड! शिंदेच्या पक्षातील इनकमिंग सुरुच, 10 नगरसेवाकांसह...
नीट पेपरफुटी प्रकरणी केंद्र शासनाचा मोठा निर्णय! पुनर्परीक्षा काही दिव
NEET Paper Leak | नीट पेपरफुटी प्रकरणी केंद्र शासनाचा मोठा निर्णय! पुनर्परीक्षा काही दिवसांवरच आली असता...
काँग्रेसमध्ये मोठं बंड? सपकाळ यांच्या हटवणीसाठी दिल्लीत मोर्चेबांधणी
Harshwardhan Sapkal | काँग्रेसमध्ये मोठं बंड? हर्षवर्धन सपकाळ यांच्या हटवणीसाठी थेट दिल्लीत मोर्चेबांधणी
पवनराजे निंबाळकर केसच्या सुनावणीत असं काय घडलं? ओमराजे...
पवनराजे निंबाळकर केसच्या सुनावणीत असं काय घडलं? ओमराजे निंबाळकर स्पष्टच बोलले...