AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मोहम्मद शमी टीम इंडियात खेळणार की नाही? बीसीसीआयने दिला अंतिम निर्णय

मोहम्मद शमी वनडे वर्ल्डकप अंतिम फेरीपासून टीम इंडियात नाही. टाचेवर झालेल्या शस्त्रक्रियेनंतर टीम इंडियात कमबॅकसाठी देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये घाम गाळत आहे. असं असताना जसप्रीत बुमराहच्या जोडीला शमी येणार का? अशी चर्चा रंगली आहे. यावर बीसीसीआयने अपडेट दिला आहे.

मोहम्मद शमी टीम इंडियात खेळणार की नाही? बीसीसीआयने दिला अंतिम निर्णय
Image Credit source: ICC
| Updated on: Dec 23, 2024 | 7:33 PM
Share

भारतीय संघ पाच सामन्यांच्या कसोटी मालिकेसाठी ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यावर आहे. तीन सामने झाले असून दोन सामने शिल्लक आहेत. आर अश्विनने तिसऱ्या सामन्यानंतर निवृत्ती घेतल्यानंतर संघात एक जागा रिक्त आहे आणि ही जागा मोहम्मद शमीच्या रुपाने भरली जावी अशी अनेकांची इच्छा आहे. पण मोहम्मद शमी यासाठी फिट अँड फाईन आहे का? असा प्रश्न उपस्थित होत आहे. रोहित शर्मानेही याबाबत आपलं मत स्पष्ट करत एनसीएच्या कोर्टात चेंडू टाकला होता. त्यात शमी देशांतर्गत क्रिकेट खेळत असताना त्याला संधी मिळत नसल्याने आश्चर्य व्यक्त होत होतं. आता बीसीसीआयने या प्रकरणी स्पष्टीकरण देत जे काय आहे ते स्पष्ट केलं आहे. बीसीसीआयने मोहम्मद शमीच्या दुखापतीबाबत अपडेट दिलं आहे. मोहम्मद शमीला टाचेची दुखापतआहे. त्यातून तो पूर्णपणे बरा झाला नाही असं बीसीसीआयने सांगितलं आहे. मोहम्मद शमीच्या उजव्या टाचेवर शस्त्रक्रिया झाली होती.

मोहम्मद शमी रणजी स्पर्धेत बंगालकडून खेळला. तसेच अचूक टप्प्याची गोलंदाजी करत क्रीडारसिकांची मनं जिंकली होती. तसेच विकेट घेत टीम इंडियात पुनरागमनासाठी सज्ज असल्याचं दाखवून दिलं होतं. सैयद मुश्ताक अली स्पर्धेतही मोहम्मद शमी 9 सामन्यात खेळला. पण मोहम्मद शमी बिनधास्त खेळत असला तरी गोलंदाजी करताना एक त्रास जाणवत आहे. बीसीसीआयने स्पष्ट करत सांगितलं की, त्याच्या डाव्या गुडघ्याला हलकी सूज येते. बऱ्याच महिन्यांनी गोलंदाजी करत असल्याने असं होत असावं. त्याची वैद्यकीय चाचणी केल्यानंतर मेडिकल टीमने त्याला बरं होण्यासाठी अजून काही दिवसांचा आराम आवश्यक असल्याचं सांगितलं आहे.

बीसीसीआयच्या अपडेटमुळे मोहम्मद शमी ऑस्ट्रेलियात जाणार नाही हे आता स्पष्ट झालं आहे. तसेच विजय हजारे ट्रॉफीत त्याच्या गुडघ्याची सूज कशी आहे? यावर खेळणं अवलंबून असणार आहे. तसेच इंग्लंडविरुद्धच्या मालिकेतही खेळणं कठीण दिसत आहे. असं असताना मोहम्मद शमी फिट अँड फाईन होऊन थेट चॅम्पियन्स ट्रॉफीत खेळला तर आश्चर्य वाटायला नको. पण चॅम्पियन्स ट्रॉफीतही संधी मिळाली नाही तर थेट आयपीएलमध्ये खेळताना दिसेल.

टन टन टोल टोल... गुणरत्न सदावर्तेंकडून राज ठाकरेंच्या भाषणाची मिमिक्री
टन टन टोल टोल... गुणरत्न सदावर्तेंकडून राज ठाकरेंच्या भाषणाची मिमिक्री.
खूप गोष्टी बोलू शकत नाही... घोसाळकर भाजपात अन् ठाकरे गटाला मोठा धक्का
खूप गोष्टी बोलू शकत नाही... घोसाळकर भाजपात अन् ठाकरे गटाला मोठा धक्का.
तपोवनवर डॅमेज कंट्रोल? वृक्षबचाव आंदोलनानं नाशिकची बदनामी कशी?
तपोवनवर डॅमेज कंट्रोल? वृक्षबचाव आंदोलनानं नाशिकची बदनामी कशी?.
मुंबईसह 29 शहरांमध्ये पालिकेच्या निवडणुका, कुठं मैत्री अन कुठं कुस्ती?
मुंबईसह 29 शहरांमध्ये पालिकेच्या निवडणुका, कुठं मैत्री अन कुठं कुस्ती?.
मोदी तेरी कब्र खुदेगी घोषणांमुळे संसदेत हंगामा अन् भाजप आक्रमक
मोदी तेरी कब्र खुदेगी घोषणांमुळे संसदेत हंगामा अन् भाजप आक्रमक.
गुंडांनी खाकी वर्दीवर उचलला हात, रोहित पवार चांगलेच भडकले, म्हणाले...
गुंडांनी खाकी वर्दीवर उचलला हात, रोहित पवार चांगलेच भडकले, म्हणाले....
क्लासमध्ये वाद अन विद्यार्थ्याच्या मृत्यू, वडिलांची संतप्त प्रतिक्रिया
क्लासमध्ये वाद अन विद्यार्थ्याच्या मृत्यू, वडिलांची संतप्त प्रतिक्रिया.
मोठी बातमी.. दोन ते तीन दिवसांत ठाकरे बंधू एकत्र? काँग्रेसशिवाय युती..
मोठी बातमी.. दोन ते तीन दिवसांत ठाकरे बंधू एकत्र? काँग्रेसशिवाय युती...
फडणवीसांनी निवडणुकीची घोषणा होताच महायुतीची रणनीती सांगितली; म्हणाले..
फडणवीसांनी निवडणुकीची घोषणा होताच महायुतीची रणनीती सांगितली; म्हणाले...
'धुरंधर'वरून शिंदे-ठाकरेंमध्ये जुंपली, रहमान डकैतवरून तुफान टोलेबाजी
'धुरंधर'वरून शिंदे-ठाकरेंमध्ये जुंपली, रहमान डकैतवरून तुफान टोलेबाजी.