AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

डकार रॅलीत भारताचे पुनरागमन: एरपेस रेसर संजय टकले डकार 2026 साठी सज्ज

माझी पहिली डकार ही एक विलक्षण अनुभूती होती. डकार तुम्हाला पूर्णपणे बदलून टाकते—एकदा ती रेस केल्यानंतर तुम्ही कधीच पूर्वीसारखे राहत नाही. ती मानसिकदृष्ट्या आव्हान देते, तुम्हाला खचवते आणि मग पुन्हा उभं राहण्याची, शिस्तीची आणि खऱ्या अर्थाने लढण्याची शिकवण देते.

डकार रॅलीत भारताचे पुनरागमन: एरपेस रेसर संजय टकले डकार 2026 साठी सज्ज
sanjay takleImage Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: Dec 17, 2025 | 5:47 PM
Share

17 डिसेंबर 2025 : जगातील सर्वात कठीण रॅली-रेड स्पर्धा मानल्या जाणाऱ्या डकार रॅलीत भारत पुन्हा एकदा आपली उपस्थिती नोंदवणार आहे. देशातील अत्यंत मान्यवर मोटरस्पोर्ट अॅम्बेसेडरपैकी एक असलेले एरपेस रेसर संजय टकले प्रतिष्ठित डकार रॅली 2026 मध्ये त्यांच्या दुसऱ्या सहभागासाठी सज्ज झाले आहेत.

मानव आणि यंत्र दोघांच्याही सहनशक्तीची अंतिम कसोटी म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या डकार रॅलीत संजय टकले पुन्हा एकदा जागतिक मोटरस्पोर्ट व्यासपीठावर भारताचे प्रतिनिधित्व करणार आहेत. शिस्त, सातत्य आणि व्यापक आंतरराष्ट्रीय रॅली अनुभवासाठी ओळखले जाणारे टकले, या प्रतिष्ठित स्पर्धेत सहभागी होणाऱ्या मोजक्या भारतीय रेसर्सपैकी एक आहेत.

मागील डकार रॅलीमध्ये संजय टकले यांनी एकूण 18वे स्थान मिळवत इतिहास रचला होता. जगातील सर्वात आव्हानात्मक मोटरस्पोर्ट स्पर्धांपैकी एका स्पर्धेत ही एक अत्यंत उल्लेखनीय कामगिरी मानली जाते. यंदाची त्यांची पुनरागमन यात्रा ते “डकार 2.0” असे संबोधतात—जी केवळ पुनरागमन नसून अधिक सखोल तयारी, सुधारित रणनीती आणि नव्या स्पर्धात्मक दृष्टिकोनासह झालेला एक प्रवास आहे. मोटरसायकल्सपासून कार्स आणि आंतरराष्ट्रीय रॅली चॅम्पियनशिपपर्यंत पसरलेल्या 35 वर्षांहून अधिक रेसिंग अनुभवासह, टकले डकार 2026 मध्ये अधिक परिपक्व मानसिकता आणि प्रगत तांत्रिक जाणिवेसह उतरतात. त्यांचा प्रवास हा सातत्याने शिकण्याचा, परिस्थितीशी जुळवून घेण्याचा आणि सर्वोच्च स्तरावर उत्कृष्टतेचा पाठपुरावा करणारा आहे.

आपला अनुभव सांगताना संजय टकले म्हणाले, “माझी पहिली डकार ही एक विलक्षण अनुभूती होती. डकार तुम्हाला पूर्णपणे बदलून टाकते—एकदा ती रेस केल्यानंतर तुम्ही कधीच पूर्वीसारखे राहत नाही. ती मानसिकदृष्ट्या आव्हान देते, तुम्हाला खचवते आणि मग पुन्हा उभं राहण्याची, शिस्तीची आणि खऱ्या अर्थाने लढण्याची शिकवण देते. मी केवळ अधिक मजबूत ड्रायव्हर म्हणूनच नव्हे, तर एक वेगळा माणूस म्हणून परतलो. यंदा माझे उद्दिष्ट स्पष्ट आहे—डकार पुन्हा पूर्ण करणे आणि माझी कामगिरी लक्षणीयरीत्या सुधारणे. मी पुन्हा एकदा माझ्या एरपेस रेसर्स संघासाठी स्पर्धा करणार असून, फ्रान्सच्या कंपेन शारन कडून तांत्रिक सहाय्य मिळणार आहे. सलग दुसऱ्या वर्षी भारताकडून एकमेव फोर-व्हीलर एन्ट्री असल्याचा मला अभिमान आहे. माझे ध्येय सोपे आहे—फिनिश लाईन गाठणे आणि अधिक मजबूतपणे स्पर्धा पूर्ण करणे.”

स्पर्धेव्यतिरिक्त, संजय टकले हे एरपेस इंडस्ट्रीजचे संचालक देखील आहेत आणि जागतिक स्तरावर भारताच्या उभरत्या मोबिलिटी आणि अभियांत्रिकी क्षमतांचे प्रतिनिधित्व करत आहेत. त्यांच्या मते, मोटरस्पोर्ट म्हणजे एरपेसच्या मूलभूत मूल्यांचा—अचूकता, सहनशक्ती, प्रणालीगत विचार आणि शिस्तबद्ध अंमलबजावणी—प्रत्यक्ष अनुभव घेण्याचा मंच आहे.

जसजशी डकार रॅली 2026 जवळ येत आहे, तसतशी संजय टकले यांची ही पुनरागमन मोहीम जागतिक मोटरस्पोर्टमध्ये भारताच्या वाढत्या उपस्थितीचे प्रतीक ठरत आहे—अनुभव, जिद्द आणि जगातील सर्वात कठीण व्यासपीठावर उत्कृष्टतेच्या दृढ संकल्पातून प्रेरित.

कोकाटेंना जामीन मिळवण्यासाठी आता कायदेशीर लढाई, वकिलांकडून मोठी अपडेट
कोकाटेंना जामीन मिळवण्यासाठी आता कायदेशीर लढाई, वकिलांकडून मोठी अपडेट.
कराड जामीन प्रकरणाच्या सुनावणीत काय-काय घडलं? वकिलांनी सारं सांगितलं
कराड जामीन प्रकरणाच्या सुनावणीत काय-काय घडलं? वकिलांनी सारं सांगितलं.
कोकाटेंना कोणत्याही क्षणी अटक, आमदारकी जाणार, कोणत्या प्रकरणी शिक्षा?
कोकाटेंना कोणत्याही क्षणी अटक, आमदारकी जाणार, कोणत्या प्रकरणी शिक्षा?.
माणिकराव कोकाटे यांच्या विरोधात अटक वॉरंट जारी, विरोधकांची मागणी काय?
माणिकराव कोकाटे यांच्या विरोधात अटक वॉरंट जारी, विरोधकांची मागणी काय?.
मुंडेंची दिल्लीवारी, शहांची भेट, कोकाटेंच्या प्रकरणानंतर पुन्हा संधी?
मुंडेंची दिल्लीवारी, शहांची भेट, कोकाटेंच्या प्रकरणानंतर पुन्हा संधी?.
सना मलिकांकडून वडील मलिकांची पाठराखण, NCP महायुतीत सामील होणार की..?
सना मलिकांकडून वडील मलिकांची पाठराखण, NCP महायुतीत सामील होणार की..?.
अजितदादांचा मुंबईत मोठा डाव, थेट सना मलिक यांच्या नेतृत्त्वात लढवणार?
अजितदादांचा मुंबईत मोठा डाव, थेट सना मलिक यांच्या नेतृत्त्वात लढवणार?.
...तरी शिवतीर्थवरचा चाफा काही केल्या बोलेना...शेलारांचा ठाकरेंना टोला
...तरी शिवतीर्थवरचा चाफा काही केल्या बोलेना...शेलारांचा ठाकरेंना टोला.
कोकाटे यांची अटक अटळ? कायदेशीर अडचणी वाढल्या, सुनावणी पुढे ढकलली अन्..
कोकाटे यांची अटक अटळ? कायदेशीर अडचणी वाढल्या, सुनावणी पुढे ढकलली अन्...
पाकिस्तानी बोली बोलणाऱ्यांना देशवासी माफ करणार नाहीत - एकनाथ शिंदे
पाकिस्तानी बोली बोलणाऱ्यांना देशवासी माफ करणार नाहीत - एकनाथ शिंदे.