AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

9 मिनिटांत 97 टक्के चार्जिंग! BYD ची नवीन इलेक्ट्रिक कार लॉन्च, 710 किमी रेंजचा दावा

दिग्गज इलेक्ट्रिक वाहन निर्माता कंपनी BYD ने चीनमध्ये आपली एक क्रांतिकारी इलेक्ट्रिक कार लॉन्च केली आहे. ही कार केवळ 9 मिनिटांत 97 टक्क्यांपर्यंत चार्ज होऊ शकते, जो ईव्ही क्षेत्रातील एक मोठा विक्रम मानला जात आहे. 710 किलोमीटरची जबरदस्त रेंज देणाऱ्या या कारला ग्राहकांचा तुफान प्रतिसाद मिळत असून, अवघ्या एका महिन्यात 60 हजारांहून अधिक बुकिंग्स झाल्या आहेत.

9 मिनिटांत 97 टक्के चार्जिंग! BYD ची नवीन इलेक्ट्रिक कार लॉन्च, 710 किमी रेंजचा दावा
| Edited By: | Updated on: May 01, 2026 | 2:59 PM
Share

BYD ची नवीन इलेक्ट्रिक कार सध्या ऑटोमोबाईल विश्वात चर्चेचा विषय ठरली आहे. वेगवान चार्जिंग आणि दीर्घ पल्ल्याच्या रेंजमुळे या कारने लॉन्च होताच मार्केटमध्ये दबदबा निर्माण केला आहे. प्रगत तंत्रज्ञान आणि आकर्षक फीचर्समुळे या मॉडेलला चीनमध्ये प्रचंड मागणी आहे. भारतासह जागतिक बाजारपेठेत ही कार कधी येणार, याकडे आता सर्व इलेक्ट्रिक कार प्रेमींचे लक्ष लागले आहे.

इलेक्ट्रिक कार त्यांच्या उत्कृष्ट रेंज आणि फास्ट चार्जिंगमुळे प्रसिद्ध होत आहेत. जगातील प्रसिद्ध इलेक्ट्रिक कार कंपनी बीवायडीने आपली नवीन सॉन्ग अल्ट्रा ईव्ही चीनमध्ये लाँच केली आहे. या इलेक्ट्रिक एसयूव्हीने येताच बाजारात खळबळ उडवली आहे. एका महिन्यात या कारला 60 हजारांहून अधिक ऑर्डर मिळाल्या आहेत. याचे सर्वात मोठे फीचर्स म्हणजे त्याचे सुपरफास्ट चार्जिंग, जे कारला स्मार्टफोनप्रमाणे डोळ्याच्या निमिषात चार्ज करते. ही इलेक्ट्रिक कार 9 मिनिटांत 97 टक्क्यांपर्यंत चार्ज होऊ शकते आणि एकदा चार्ज केल्यानंतर 710 किलोमीटरपर्यंत धावू शकते. आम्ही तुम्हाला त्याच्या फीचर्सबद्दल सविस्तर सांगत आहोत.

लांबी, रुंदी आणि उंची

ही कार 4,850 मिमी लांब, 1,910 मिमी रुंद आणि 1,670 मिमी उंच आहे. व्हीलबेस 2,840 मिमी आहे, जो कारच्या आत अधिक जागा देतो. चीनमध्ये ही कार टेस्ला मॉडेल वाय आणि एक्सपेंग जी 6 सारख्या कारशी स्पर्धा करणार आहे.

प्रत्येकाला आश्चर्यचकित करणारी किंमत

इलेक्ट्रेकच्या रिपोर्टनुसार (आरईएफ) बीवायडीने या कारची सुरुवातीची किंमत केवळ 1,51,900 युआन ठेवली आहे. भारतीय रुपयानुसार त्याची किंमत सुमारे 21 लाख रुपये आहे. ही एक अतिशय आकर्षक किंमत आहे आणि हेच कारण आहे की या इलेक्ट्रिकला लाँचिंगच्या पहिल्या आठवड्यात 10 हजारांहून अधिक ऑर्डर मिळाल्या आणि एका महिन्यात 61,240 बुकिंग मिळाली.

5 मिनिटांची सुपरफास्ट चार्जिंग

या इलेक्ट्रिक कारचे सर्वात मोठे फीचर्स म्हणजे त्याचा चार्जिंग स्पीड. यात बीवायडीची नवीन ब्लेड बॅटरी 2.0 आणि फ्लॅश चार्जिंग तंत्रज्ञान वापरले आहे.

फ्लॅश चार्जिंग- ही कार केवळ 70 मिनिटांत 5 टक्के ते 10 टक्क्यांपर्यंत चार्ज होऊ शकते. कार 97 टक्के चार्ज होण्यासाठी केवळ 9 मिनिटे लागतात.

थंडीतही प्रभावी- 30 डिग्री सेल्सिअस सारख्या थंड तापमानातही, चार्ज होण्यास केवळ 12 मिनिटे लागतात.

शक्तिशाली बॅटरी आणि रेंज

68.4 kWh पॅक – एकदा फुल चार्जवर 605 किलोमीटरपर्यंत धावू शकतो. 82.7 kWh पॅक – एकदा चार्ज केल्यावर, हे मॉडेल 710 किलोमीटरची रेंज देते. पॉवर – यात मागील बाजूस एक शक्तिशाली इलेक्ट्रिक मोटर आहे जी 362 एचपी पॉवर जनरेट करते.

हाय-टेक फीचर्स आणि इंटिरियर

स्क्रीन- कारच्या आत 15.6 इंचाचा मोठा टचस्क्रीन आणि ड्रायव्हरसाठी 10.25 इंचाचा डिजिटल डिस्प्ले देण्यात आला आहे. तसेच 26 इंचाचा हेड-अप डिस्प्ले देण्यात आला आहे.

स्मार्ट ड्रायव्हिंग- यात गॉड्स आय नावाची एक विशेष प्रणाली आहे, ज्यामध्ये 27 सेन्सर आणि LiDAR आहेत. हे कार महामार्गावर आणि शहरातच (लेव्हल 3 एडीएएस) चालविण्यास आणि स्वतःच पार्क करण्यास मदत करते.

Follow Us
जा सिमरन जा… या आयकॉनिक सीनचं लोकेशन पर्यटनस्थळ करा; अनुपम खेर भावूक..
जा सिमरन जा… या आयकॉनिक सीनचं लोकेशन पर्यटनस्थळ करा; अनुपम खेर भावूक...
नाशिक TCS धर्मांतरण प्रकरणी महत्त्वाची सुनावणी, जामिन अर्जाबाबत...
नाशिक TCS धर्मांतरण प्रकरणी महत्त्वाची सुनावणी, जामिन अर्जाबाबत....
उष्णतेने नंदुरबार होरपळलं; तापमानाचा पारा 45.5 अंशावर
उष्णतेने नंदुरबार होरपळलं; तापमानाचा पारा 45.5 अंशावर.
सुनेत्रा पवारांचा रायगडकरांना शब्द; अजित दादांची उणीव भरून निघणार नाही
सुनेत्रा पवारांचा रायगडकरांना शब्द; अजित दादांची उणीव भरून निघणार नाही.
ट्रॅव्हल जिहाद विरोधात संग्राम जगताप आक्रमक
ट्रॅव्हल जिहाद विरोधात संग्राम जगताप आक्रमक.
राहुल गांधींची मोदी सरकारवर टीका, फडणवीसांचे सडेतोड उत्तर, म्हणाले....
राहुल गांधींची मोदी सरकारवर टीका, फडणवीसांचे सडेतोड उत्तर, म्हणाले.....
निदा खान ही इम्तियाज जलील यांची नातलग, अशा अनेक निदा महाराष्ट्रभर...
निदा खान ही इम्तियाज जलील यांची नातलग, अशा अनेक निदा महाराष्ट्रभर....
जनतेला नियम आणि स्वतःला सूट?; मोदींच्या बचत आवाहनावर दमानिया आक्रमक
जनतेला नियम आणि स्वतःला सूट?; मोदींच्या बचत आवाहनावर दमानिया आक्रमक.
मोठी बातमी! आणखी एक MIM नेता कचाट्यात, गोवंश तस्करी प्रकरणी 3 लाख...
मोठी बातमी! आणखी एक MIM नेता कचाट्यात, गोवंश तस्करी प्रकरणी 3 लाख....
पंतप्रधान मोदींच्या आवाहनानंतर राहुल गांधी आक्रमक; थेट म्हणाले. हे...
पंतप्रधान मोदींच्या आवाहनानंतर राहुल गांधी आक्रमक; थेट म्हणाले. हे....