AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

महिंद्राचा धमाका! नव्या लुक आणि भन्नाट टेक्नॉलॉजीसह बाजारात धुमाकूळ घालणार ‘स्कोर्पिओ-एन’

महिंद्रा कंपनी आपली अत्यंत लोकप्रिय एसयूव्ही 'स्कोर्पिओ-एन' (Scorpio-N) नव्या फेसलिफ्ट अवतारात लाँच करण्याची तयारी करत आहे. या नवीन मॉडेलमध्ये आकर्षक डिझाईन आणि आधीपेक्षा जास्त प्रीमियम इंटेरियर पाहायला मिळेल. सुरक्षेसाठी यात प्रगत तंत्रज्ञान दिले जाणार असून भारतीय ऑटोमोबाईल बाजारपेठेत या गाडीची उत्सुकता कमालीची वाढली आहे.

महिंद्राचा धमाका! नव्या लुक आणि भन्नाट टेक्नॉलॉजीसह बाजारात धुमाकूळ घालणार 'स्कोर्पिओ-एन'
| Edited By: | Updated on: Jul 27, 2026 | 3:04 PM
Share

भारतीय रस्त्यांवर राज्य करणाऱ्या स्कोर्पिओ-एनचा लूक आता बदलणार आहे. महिंद्राच्या या नव्या फेसलिफ्ट एसयूव्हीमध्ये ADAS सारखे आधुनिक सेफ्टी फीचर्स समाविष्ट केले जातील. सध्याचेच पेट्रोल आणि डिझेल इंजिन पर्याय कायम ठेवले जाणार असून, ही गाडी प्रगत फीचर्स आणि दमदार परफॉर्मन्सच्या जोरावर ग्राहकांना पुन्हा एकदा भुरळ घालण्यासाठी सज्ज झाली आहे.

महिंद्रा स्कॉर्पिओ-एन भारतीय एसयूव्ही बाजारात आपल्या मजबूत उपस्थितीसाठी ओळखली जाते. उत्कृष्ट डिझाइन, मजबूत बॉडी आणि उत्कृष्ट ऑफ-रोड क्षमतेमुळे एसयूव्ही ग्राहकांमध्ये खूप लोकप्रिय आहे. आता कंपनी ते आणखी चांगले बनवण्याच्या तयारीत आहे. रिपोर्ट्सनुसार, महिंद्रा लवकरच स्कॉर्पिओ-एनचे फेसलिफ्ट मॉडेल सादर करू शकते, ज्यामध्ये डिझाइनपासून ते फीचर्सपर्यंत अनेक अपडेट्स दिसू शकतात.

नवीन डिझाइन आणि अधिक प्रीमियम लूक नवीन Scorpio-N फेसलिफ्टच्या बाह्य भागात काही मोठे बदल होण्याची अपेक्षा आहे. यात नवीन फ्रंट ग्रिल, अपडेटेड एलईडी हेडलॅम्प्स, रिडिझाइन केलेले डीआरएल आणि चेंज्ड बंपर मिळू शकतात. याशिवाय मागील बाजूस नवीन अलॉय व्हील्स आणि अपडेटेड टेललाइट डिझाइन देखील पाहिले जाऊ शकते. कंपनीचे लक्ष एसयूव्हीचा जुना मजबूत आणि मस्कुलर लुक कायम ठेवताना अधिक आधुनिक आणि प्रीमियम बनवण्यावर असेल.

केबिनमध्ये नवीन फीचर्स मिळणार आहेत नवीन Scorpio-N चे इंटिरियर पूर्वीपेक्षा अधिक प्रगत आणि आरामदायक असू शकते. यात मोठे टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम, डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, वायरलेस अँड्रॉइड ऑटो आणि अॅपल कारप्ले यासारखे फीचर्स मिळण्याची अपेक्षा आहे.

याशिवाय वायरलेस चार्जिंग, 360 डिग्री कॅमेरा, प्रीमियम साउंड सिस्टम आणि पॅनोरामिक सनरूफ यासारखे फीचर्स देखील एसयूव्हीमध्ये जोडले जाऊ शकतात. केबिनमधील चांगल्या प्रतीची सामग्री आणि पुन्हा डिझाइन केलेला डॅशबोर्ड त्यास अधिक लक्झरी अनुभव देऊ शकतो.

सुरक्षेतही मोठा अपडेट होणार सुरक्षेच्या बाबतीत, नवीन स्कॉर्पिओ-एन देखील मजबूत केली जाऊ शकते. यात लेव्हल-2 एडीएएस तंत्रज्ञान मिळण्याची शक्यता आहे. यात ॲडॉप्टिव्ह क्रूझ कंट्रोल, लेन कीप असिस्ट, ऑटोमॅटिक इमर्जन्सी ब्रेकिंग आणि फॉरवर्ड कोलिजन वॉर्निंग यासारखे फीचर्स असू शकतात. याशिवाय 6 एअरबॅग्स, ईएससी, हिल होल्ड कंट्रोल, हिल डिसेंट कंट्रोल, टीपीएमएस आणि 360-डिग्री कॅमेरा यासारखे सेफ्टी फीचर्स देखील उपलब्ध आहेत.

इंजिन आणि किंमत इंजिनमध्ये मोठे बदल अपेक्षित नाहीत. नवीन स्कॉर्पिओ-एन सध्याच्या 2.0-लीटर टर्बो-पेट्रोल आणि 2.2-लीटर डिझेल इंजिनसह सुरू राहण्याची शक्यता आहे. दोन्ही इंजिनसह मॅन्युअल आणि ऑटोमॅटिक गिअरबॉक्सचे पर्याय उपलब्ध असू शकतात. 4X4 सिस्टम काही व्हेरिएंटमध्ये देखील सुरू राहू शकते.

असा अंदाज आहे की फेसलिफ्ट मॉडेलची किंमत सध्याच्या एसयूव्हीपेक्षा थोडी जास्त असू शकते. याची सुरुवातीची किंमत सुमारे 13.8 लाख रुपये आहे आणि टॉप मॉडेलची किंमत सुमारे 25 लाख रुपयांपर्यंत जाऊ शकते. तथापि, कंपनीने अद्याप लाँच आणि किंमतीशी संबंधित अधिकृत माहिती सामायिक केलेली नाही.

Follow Us
ब्रिक्स बिझनेस फोरममध्ये मोदींचं मोठं वक्तव्य; स्टार्टअपपासून UPI...
PM Modi | ब्रिक्स बिझनेस फोरममध्ये PM मोदींचं मोठं वक्तव्य; स्टार्टअपपासून UPIपर्यंत भारताच्या प्रगतीचा पाढाच वाचला
विराट कोहली आणि एकनाथ शिंदेंची लंडनमध्ये भेट! व्हिडिओ होतोय व्हायरल
Virat Kohli Meets Eknath Shinde | विराट कोहली आणि एकनाथ शिंदेंची लंडनमध्ये भेट! क्रिकेट अन् राजकारणातील दोन दिग्गज एकाच फ्रेममध्ये; व्हिडिओ होतोय व्हायरल
एकनाथ शिंदे यांचा एकेरी उल्लेख सहन करणार नाही! योगेश कदम संतापले
Yogesh Kadam | एकनाथ शिंदे यांचा एकेरी उल्लेख सहन करणार नाही! योगेश कदम संतापले; मनोज जरांगेंना केलं आवाहन
जरांगेंच्या मुंबई चलोवर हायकोर्टात सुनावणी! आंदोलनाला परवानगी....
Manoj Jarange | जरांगेंच्या मुंबई चलोवर हायकोर्टात सुनावणी! आंदोलनाला परवानगी मिळणार की ब्रेक लागणार?
छत्रपती शिवरायांना मानणारे लोक हिंदू सणांमध्ये विघ्न आणणार नाहीत
CM Devendra Fadnavis | छत्रपती शिवरायांना मानणारे लोक हिंदू सणांमध्ये विघ्न आणणार नाहीत; मुख्यमंत्री फडणवीसांचा नेमका कोणाला टोला?
सरकारने, पाळलेला श्वान! अंबादास दानवेंचा सदावर्तेंवर पुन्हा घणाघात
Ambadas Danve vs Gunaratna Sadavarte | सरकारने, पाळलेला श्वान! अंबादास दानवेंचा गुणरत्न सदावर्तेंवर पुन्हा घणाघात; पुढे म्हणाले...
आदित्य ठाकरेंनी मुस्लिमांसाठी मातोश्रीवर गरबा ठेवावा; भाजप नेता...
Atul Bhatkhalkar On Aaditya | आदित्य ठाकरेंनी मुस्लिमांसाठी मातोश्रीवर गरबा ठेवावा; भाजप नेता संतापलाच
ब्रिक्स परिषदेसाठी इराणचे राष्ट्राध्यक्ष मसूद पेझेशकियान भारतात दाखल!
BRICS Summit 2026 | ब्रिक्स परिषदेसाठी इराणचे राष्ट्राध्यक्ष मसूद पेझेशकियान भारतात दाखल! आज पंतप्रधान मोदींसोबत काय होणार चर्चा?
KDMC शिवसेना नगरसेवकाकडून डॉक्टरांना मारहार प्रकरणी सुनावणीत काय घडलं?
KDMC Doctor Marhan Case | KDMC शिवसेना नगरसेवकाकडून डॉक्टरांना मारहार प्रकरणी सुनावणीत काय घडलं?
वाशिममध्ये पावसाअभावी खरीप पिकांची अवस्था बिकट
Washim Soyabean Farmer Issue | वाशिममध्ये पावसाअभावी खरीप पिकांची अवस्था बिकट