पोलिस शोधायला गेले एक अन् समोर दिसला पैसांचा डोंगर; मोजण्यासाठी आणावी लागली मशीन

Madhyapradesh News: रविवारी, मध्य प्रदेशातील सागर जिल्ह्यातील गोपालगंज पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत, बंदूक असल्याची माहिती मिळाल्यानंतर पोलिसांनी घरावर छापा टाकला पण पुढे जे दिसलं त्याने थरकाप उडाला.

पोलिस शोधायला गेले एक अन् समोर दिसला पैसांचा डोंगर; मोजण्यासाठी आणावी लागली मशीन
| Updated on: Aug 17, 2026 | 10:59 AM

रविवारी, मध्य प्रदेशातील सागर जिल्ह्यातील गोपालगंज पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत, बंदूक असल्याची माहिती मिळाल्यानंतर पोलिसांनी एका घरावर छापा टाकला. या छाप्यानंतर पोलीसांना कोणतेही शस्त्र सापडले नाही, परंतु त्यांना घरातून मोठ्या प्रमाणात रोकड सापडली. ही रक्कम इतकी मोठी होती की पोलिसांना नोटा मोजण्याचे मशीन बोलवावे लागले. ही घटना टिली तिगड्डा जवळील एका घरात घडली.

नेमंक काय घडलं?

सोशल मीडियावर एका तरुणाचा बंदूक हातात घेतलेला फोटो पोलिसांना मिळाला होता. या माहितीच्या आधारे, गोपालगंज पोलिसांनी जगदीश अहिरवार यांचा मुलगा सौरभ याच्या घरावर छापा टाकला. पोलिसांनी घराची झडती घेतली, परंतु त्यांना कोणतेही शस्त्र सापडले नाही. त्यांना घरातून मोठ्या प्रमाणात रोकड सापडली, ही रक्कम इतकी मोठी होती की अधिकारीही चकित झाले.

प्राथमिक माहितीनुसार, ही रोकड अंदाजे 1 कोटी रुपये आहे. मात्र, चलनाची मोजणी पूर्ण झाल्यावरच खरी रक्कम कळेल. रोकड सापडल्यानंतर पोलिसांनी घरात उपस्थित असलेल्या कुटुंबीयांची चौकशी केली. कुटुंबीयांनी दावा केला की, हे पैसे भोपाळमधील एका इंजिनिअर नातेवाईकाचे आहेत. मात्र, एवढी मोठी रक्कम घरात का ठेवली होती, हा प्रश्न अनुत्तरित आहे. पोलिसांनी आता या पैशांच्या खऱ्या स्रोताचा तपास सुरू केला आहे.

एसपी काय म्हणाले?

पोलिसांसोबत महसूल विभागाच्या पथकालाही घटनास्थळी बोलावण्यात आले होते. रोकड मोजण्यासाठी नोटा मोजण्याचे मशीन आणण्यात आले आहे. पोलीस या पैशांशी आणि त्याच्या स्रोताशी संबंधित कागदपत्रेही गोळा करत आहेत. या प्रकरणाची माहिती आयकर विभागालाही देण्यात आली आहे. अतिरिक्त पोलीस अधीक्षक नरेंद्र सोळंकी यांच्या म्हणण्यानुसार, पोलिसांना शस्त्र असल्याची माहिती मिळाली, ज्यामुळे घरावर छापा टाकण्यात आला.

झडतीदरम्यान रोकड जप्त करण्यात आली असून, तिची मोजणी सुरू आहे. हे पैसे कोणाचे आहेत आणि ते कुठून आले, याचा तपास सुरू आहे. घरातून जप्त केलेल्या मोठ्या रकमेचा खरा मालक कोण आहे, तिचा स्रोत काय आहे आणि त्यासाठी वैध कागदपत्रे अस्तित्वात आहेत की नाही, हे पोलिसांच्या तपासानंतरच स्पष्ट होईल.

Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us