AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

अमित शाह शिंदेंचे एकमेव तारणहार! सुषमा अंधारेंची खोचक टीका

अमित शाह शिंदेंचे एकमेव तारणहार! सुषमा अंधारेंची खोचक टीका

| Updated on: Nov 20, 2025 | 2:10 PM
Share

महाराष्ट्रातील महायुतीत अंतर्गत घडामोडींनी वेग घेतला आहे. नवाब मलिक यांच्यावरील आरोपांमुळे भाजप त्यांच्यासोबत तडजोड करण्यास तयार नाही, असे आशिष शेलार यांनी स्पष्ट केले. एकनाथ शिंदे यांनी महायुती मजबूत करण्याच्या भूमिकेवर भर दिला. तर सुषमा अंधारे यांनी अमित शाह यांना शिंदेंचे तारणहार म्हटले. पक्षप्रवेशावरून गुलाबराव पाटील यांनी नाराजी व्यक्त केली आहे.

महाराष्ट्रातील राजकीय वर्तुळात सध्या अनेक घडामोडी सुरू आहेत. भारतीय जनता पक्षाचे आशिष शेलार यांनी नवाब मलिक यांच्यावरील आरोपांमुळे त्यांच्यासोबत युती करणे शक्य नसल्याचे स्पष्ट केले आहे. मलिक यांच्यावरील आरोपांशी भाजप तडजोड करणार नाही आणि महायुतीमध्ये राष्ट्रवादी काँग्रेस (अजित पवार गट) त्यांच्या नेतृत्वात नसावी, अशी भूमिका त्यांनी मांडली.

दुसरीकडे, मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्याकडून कोणतीही नाराजी नसल्याचे भाजप नेते चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी सांगितले. शिंदे यांनी महायुती मजबूत करण्यावर आणि महाराष्ट्राला दोन तृतीयांश बहुमताने जिंकण्यावर भर दिला आहे. दरम्यान, सुषमा अंधारे यांनी अमित शाह यांना एकनाथ शिंदे यांचे अंतिम आणि एकमेव तारणहार असे संबोधत टीका केली. शाह हे शिवसेना तोडफोडीचे शिल्पकार असल्याचेही त्या म्हणाल्या.

या पार्श्वभूमीवर, गुलाबराव पाटील यांनी पक्षप्रवेशाच्या मुद्द्यावर नाराजी व्यक्त केली. देवेंद्र फडणवीस, एकनाथ शिंदे आणि अजित पवार यांच्यात कार्यकर्त्यांना एकमेकांच्या पक्षात न घेण्याचे ठरले असतानाही, जळगावच्या जामनेरमध्ये शिंदे गटातील महिला उमेदवारांनी भाजपमध्ये प्रवेश केल्याने नाराजी वाढली आहे. गिरीश महाजन यांनी शाह-शिंदे भेट वरिष्ठ पातळीवरील असल्याचे सांगत, युतीत कोणतीही टोकाची भूमिका नसल्याचे स्पष्ट केले.

Published on: Nov 20, 2025 02:10 PM