AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

नवीन वर्षात कार खरेदी करायची का? किंमती वाढणार का? महिंद्राने स्पष्टच सांगितले

महिंद्रा अँड महिंद्राने हे स्पष्ट केले आहे की, कंपनी जानेवारी 2026 पासून आपल्या वाहनांच्या किंमती वाढवणार नाही. यावेळी महिंद्राचे म्हणणे आहे की जोपर्यंत स्टील आणि अ‍ॅल्युमिनियमसारख्या कच्च्या मालाच्या किंमतीत मोठी वाढ होत नाही, तोपर्यंत ते सध्याच्या किंमतींप्रमाणेच राहतील.

नवीन वर्षात कार खरेदी करायची का? किंमती वाढणार का? महिंद्राने स्पष्टच सांगितले
mahindra
| Edited By: | Updated on: Nov 28, 2025 | 11:45 PM
Share

तुम्ही नवे वर्ष 2026 मध्ये कार, एसयूव्ही खरेदी करण्याचा प्लॅन करत असाल तर ही बातमी नक्की वाचा. महिंद्रा अँड महिंद्राने हे स्पष्ट केले आहे की, कंपनी जानेवारी 2026 पासून आपल्या वाहनांच्या किंमती वाढवणार नाही. सामान्यत: कार उत्पादक नवीन वर्षात किंमती वाढवतात, परंतु यावेळी महिंद्राचे म्हणणे आहे की जोपर्यंत स्टील आणि अ‍ॅल्युमिनियमसारख्या कच्च्या मालाच्या किंमतीत मोठी वाढ होत नाही, तोपर्यंत ते सध्याच्या किंमतींप्रमाणेच राहतील.

महिंद्रा अँड महिंद्रा (M&M) ने हे स्पष्ट केले आहे की येत्या वर्षात जानेवारी 2026 पासून आपल्या वाहनांच्या किंमती वाढवण्याचा विचार नाही, जे सहसा बहुतेक कार कंपन्या दरवर्षी जानेवारीत नवीन किंमती जाहीर करतात, परंतु यावेळी महिंद्राने पूर्णपणे वेगळी भूमिका घेतली आहे. तोपर्यंत ते किंमती वाढवणार नाहीत.

कंपनीचे स्टेटमेंट

महिंद्राचे कार्यकारी संचालक आणि वाहन व कृषी विभागाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी राजेश जेजुरीकर यांनी माध्यमांशी बोलताना सांगितले की, सरकारने नुकतीच GST कपात केल्याने सर्वसामान्यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे.अशा परिस्थितीत कंपनीला किंमती वाढवून सरकारच्या या चांगल्या पावलाचा परिणाम कमी करायचा नाही.ते म्हणाले की, महिंद्रा जबाबदारीने काम करते आणि केवळ किंमती वाढवते. जेव्हा उत्पादन खर्च खरोखरच वाढतो.

स्टील, अॅल्युमिनियम, प्लास्टिक किंवा इतर जीवनावश्यक वस्तूंच्या किमती अचानक वाढल्या तरच महिंद्रा किमतीत सुधारणा करेल , उत्पादन खर्च स्थिर राहिल्यास कंपनी आपल्या किंमती स्थिर ठेवेल, असे त्यांनी स्पष्ट केले.

GST 28 टक्क्यांवरून 18 टक्क्यांवर आला

सरकारने 22 सप्टेंबरपासून छोट्या आणि मध्यम कारवरील GST 28 टक्क्यांवरून 18 टक्क्यांपर्यंत कमी केला आहे, तर मोठ्या एसयूव्ही आणि प्रीमियम वाहनांवरील एकूण कर दर सुमारे 50 टक्क्यांवरून सुमारे 40 टक्के झाला आहे.

आयसीई मॉडेल्सची मागणी वाढण्याची अपेक्षा

ग्राहकांचा विश्वास कायम ठेवणे आणि त्यांना योग्य किंमतीत सर्वोत्तम उत्पादन देणे हे त्यांचे उद्दिष्ट असल्याचे महिंद्राचे म्हणणे आहे . त्यामुळे ते बाजारात विचारपूर्वक पावले उचलत आहेत. येत्या काही महिन्यांत आपल्या ईव्ही श्रेणी आणि आयसीई मॉडेल्सची मागणी वाढण्याची अपेक्षा आहे, त्यामुळे स्थिर किंमती ग्राहक आधार आणखी मजबूत करतील, असे देखील कंपनीने सूचित केले आहे. एकूणच, महिंद्राचा हा निर्णय ग्राहकांच्या हिताचा आहे आणि संपूर्ण वाहन क्षेत्रासाठी सकारात्मक वातावरण तयार करतो.

Follow Us
निवडणूक आयोगाने जाहीर केली बारामती आणि राहुरी पोटनिवडणुकीची तारीख
निवडणूक आयोगाने जाहीर केली बारामती आणि राहुरी पोटनिवडणुकीची तारीख.
पश्चिम बंगाल, आसाम, तामिळनाडू, केरळ विधानसभा निवडणुकीसाठी तारीखा जाहीर
पश्चिम बंगाल, आसाम, तामिळनाडू, केरळ विधानसभा निवडणुकीसाठी तारीखा जाहीर.
विधानसभा निवडणुकांच्या पार्श्वभूमीवर आयोगाची महत्त्वाची पत्रकार परिषद
विधानसभा निवडणुकांच्या पार्श्वभूमीवर आयोगाची महत्त्वाची पत्रकार परिषद.
पुणे मेट्रोला नागरिकांचा चांगला प्रतिसाद; प्रवासी संख्या अडीच लाखांवर
पुणे मेट्रोला नागरिकांचा चांगला प्रतिसाद; प्रवासी संख्या अडीच लाखांवर.
पुण्यात आणखी एका वैष्णवीने जीवन संपवलं; सासरच्या जाचाला कंटाळून....
पुण्यात आणखी एका वैष्णवीने जीवन संपवलं; सासरच्या जाचाला कंटाळून.....
बारामती आणि राहुरी पोटनिवडणुकीवर अंबादास दानवे यांची प्रतिक्रिया
बारामती आणि राहुरी पोटनिवडणुकीवर अंबादास दानवे यांची प्रतिक्रिया.
पदवी घ्यावी की नको, कारण मानद पदवी मिळाल्यानंतर फडणवीस असं का म्हणाले?
पदवी घ्यावी की नको, कारण मानद पदवी मिळाल्यानंतर फडणवीस असं का म्हणाले?.
महापौरांच्या गाडीवर लाल दिव्यावरून राजकारण तापलं
महापौरांच्या गाडीवर लाल दिव्यावरून राजकारण तापलं.
बारामती, राहुरी पोटनिवडणुकीबाबत देवेंद्र फडणवीसांचं मोठं विधान
बारामती, राहुरी पोटनिवडणुकीबाबत देवेंद्र फडणवीसांचं मोठं विधान.
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना मानद डॉक्टर ऑफ सायन्स पदवी प्रदान
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना मानद डॉक्टर ऑफ सायन्स पदवी प्रदान.