AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Jeep Wrangler आणि Compass स्वस्त, लगेच जाणून घ्या

टाटा आणि महिंद्रानंतर आता जीप इंडियानेही आपल्या एसयूव्हीच्या किंमतीत 4.8 लाख रुपयांपर्यंत कपात करण्याची घोषणा केली आहे.

Jeep Wrangler आणि Compass स्वस्त, लगेच जाणून घ्या
JeepImage Credit source: Instagram
| Edited By: | Updated on: Sep 10, 2025 | 3:39 PM
Share

ही आनंदाची बातमी खास तुमच्यासाठीच आहे. तुम्हाला कार खरेदी करायची असेल तर ही बातमी नक्की वाचा. टाटा आणि महिंद्रानंतर आता जीप इंडियाने देखील आपल्या एसयूव्हीच्या किंमतीमध्ये 4.8 लाख रुपयांपर्यंत कपात करण्याची घोषणा केली आहे. चला तर मग याविषयीची माहिती पुढे जाणून घेऊया.

केंद्र सरकारने नुकतीच वाहनांवरील GST कमी करण्याची घोषणा केली आहे. सरकारने लहान ते मोठ्या सर्व प्रकारच्या वाहनांवरील करात कपात केली आहे. ऑटोमोबाईल उद्योग आणि सर्वसामान्यांसाठी ही चांगली बातमी आहे.

GST कमी झाल्याने वाहनांच्या किंमतीही कमी होत आहेत. टाटा आणि महिंद्रासह अनेक कंपन्यांनी त्यांच्या वाहनांच्या किंमतीत कपात करण्याची घोषणा केली आहे. याच मालिकेत जीप इंडियाने आपल्या एसयूव्ही वाहनांच्या किंमतीतही कपात केली आहे.

कंपनीने आपल्या कारच्या किंमतीत 4.8 लाख रुपयांपर्यंत कपात करण्याची घोषणा केली आहे. आता जीप कंपास, मेरिडियन, रँग्लर आणि ग्रँड चेरोकी यासारखी वाहने खूप स्वस्त झाली आहेत. कार कारच्या किंमतीत किती कपात करण्यात आली आहे ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

22 सप्टेंबरपासून नवे नियम

GST मध्ये केलेले बदल 22 सप्टेंबर 2025 पासून देशभरात लागू होणार आहेत. यासोबतच जीप वाहनांच्या नवीन किंमतीही लागू केल्या जातील. सरकारने नवीन GST स्लॅबला मंजुरी दिली आहे. याअंतर्गत 1500 सीसी क्षमतेपेक्षा कमी आणि 4 मीटरपेक्षा कमी लांबीच्या वाहनांवरील जीएसटी 28 टक्क्यांवरून 18 टक्के करण्यात आला आहे. तसेच 1500 सीसीपेक्षा जास्त इंजिन असलेल्या किंवा 4 मीटरपेक्षा जास्त लांबी असलेल्या वाहनांवर 40 टक्के GST आकारला जाईल आणि उपकर काढून टाकण्यात आला आहे.

यापूर्वी या वाहनांवर जीएसटीसह 28 टक्के GST आकारला जात होता, ज्यामुळे एकूण कर सुमारे 45-50 टक्के झाला होता. कर कपातीमुळे वाहनांच्या किंमतीही कमी होणार आहेत.

जीप कार स्वस्त झाल्या

सरकारने GST मध्ये केलेल्या या बदलांमुळे एसयूव्हीच्या किंमतींवर मोठा परिणाम झाला आहे. जीपच्या वाहनांचा सर्वाधिक फायदा जीप रँगलरला झाला आहे, ज्याची किंमत 4.84 लाख रुपयांनी कमी झाली आहे. यानंतर जीपची सर्वात महागडी कार ग्रँड चेरोकी येते. ही कार आता 4.50 लाख रुपयांनी स्वस्त झाली आहे. त्याच वेळी, जीपला कंपनीच्या प्रसिद्ध कंपासवर 2.16 लाख रुपयांपर्यंत आणि मेरिडियनवर 2.47 लाख रुपयांपर्यंत फायदा होत आहे.

सणासुदीच्या काळात फायदे

GST मध्ये कपात अशा वेळी झाली आहे जेव्हा येत्या काळात धनत्रयोदशी आणि दिवाळी जवळ येत आहे. या सणासुदीच्या काळात अनेक लोक नवीन गाड्या खरेदी करण्यास प्राधान्य देतात. ग्राहकांना आकर्षित करण्यासाठी कंपन्या डिस्काउंट ऑफरही आणतात. अशा परिस्थितीत किंमती कमी झाल्याने वाहने स्वस्त झाली आहेत. यामुळे आगामी सणासुदीच्या काळात वाहनांची विक्री वाढण्याची शक्यता आहे.

Follow Us
टायगर श्रॉफ प्रकरणातील सुनावणीला सुरुवात; पोलिसांनी मागितली....
Tiger Shroff : टायगर श्रॉफ प्रकरणातील सुनावणीला सुरुवात; पोलिसांनी मागितली 14 दिवसांची कोठडी
दसरा मेळावा की कॉमेडी सर्कस? नवनाथ बन यांची ठाकरे- राऊतांवर बोचरी टीका
Navnath Ban on Uddhav Thackeray : दसरा मेळावा की कॉमेडी सर्कस? नवनाथ बन यांची उद्धव ठाकरे-संजय राऊतांवर बोचरी टीका, पुढे म्हणाले...
उद्धव ठाकरे, एकनाथ शिंदे आणि मनोज जरांगे यांचे मेळावे म्हणजे...
Gunratna Sadavarte : उद्धव ठाकरे, एकनाथ शिंदे आणि मनोज जरांगे यांचे मेळावे म्हणजे...; गुणरत्न सदावर्तेंचा जोरदार हल्लाबोल
सुमन पाटलांची निवडणुकीतून माघार, पडद्यामागे नेमकं काय घडलं?
Sangli Bank Election : सुमन पाटलांची निवडणुकीतून माघार, सांगलीच्या राजकारणात चर्चांना उधाण; पडद्यामागे नेमकं काय घडलं?
मला कोपऱ्यात टाकलं, कोणी आयोजन केलंय? दसरा मेळाव्यात शिंदे आयोजकांवर..
Eknath Shinde : मला कोपऱ्यात टाकलं, कोणी आयोजन केलंय? दसरा मेळाव्यात एकनाथ शिंदे आयोजकांवर संतापले; नेमकं काय घडलं?
जिओच्या आयपीओला अवघ्या 100 मिनिटांत तुफान प्रतिसाद; गुंतवणूकदारांनी...
Jio IPO : जिओच्या आयपीओला अवघ्या 100 मिनिटांत तुफान प्रतिसाद; गुंतवणूकदारांनी काय लक्षात ठेवावं?
एमएच-सीईटी परीक्षा रद्द झाली की डिसेंबरमध्ये होणार? CET सेलने अफवांवर
MHT-CET Exam Update : एमएच-सीईटी परीक्षा रद्द झाली की डिसेंबरमध्ये होणार? CET सेलने अफवांवर दिलं मोठं स्पष्टीकरण
मोदी-अदानींवरील डॉक्युमेंटरी व्हायरल; साबिर भाटियासह 29 X अकाउंट...
PM Modi Documentry : मोदी-अदानींवरील डॉक्युमेंटरी व्हायरल; साबिर भाटिया यांच्यासह 29 X अकाउंटधारकांना थेट...
मुख्यमंत्री फडणवीस, शिंदे, सुनेत्रा पवार दिल्लीत; द्रौपदी मुर्मूंची...
Delhi : मुख्यमंत्री फडणवीस, शिंदे आणि सुनेत्रा पवार दिल्लीत; राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मूंची घेणार भेट, कारण काय?
प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणात मोठी घडामोड; राजेंद्र शिंदे पाचव्यांदा....
Pradeep Purnekar Case : प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणात मोठी घडामोड; राजेंद्र शिंदे पाचव्यांदा चौकशीसाठी हजर, तपासात काय उघड होणार?