AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

16 मिनिटांत 80 टक्के चार्ज, 653 किमीची रेंज, ‘या’ जर्मन इलेक्ट्रिक कारविषयी जाणून घ्या

जर्मन कंपनी पोर्शने एक नवीन इलेक्ट्रिक कार सादर केली आहे, जी 16 मिनिटांत 80 टक्क्यांपर्यंत चार्ज होऊ शकते.

16 मिनिटांत 80 टक्के चार्ज, 653 किमीची रेंज, ‘या’ जर्मन इलेक्ट्रिक कारविषयी जाणून घ्या
Cayenne Image Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: Mar 18, 2026 | 10:02 PM
Share

जर्मनी कंपनी पोर्शने आपल्या इलेक्ट्रिक एसयूव्ही Cayenne चे नवीन मॉडेल लाँच केले आहे. याला Cayenne S इलेक्ट्रिक असे नाव देण्यात आले आहे. ही कार 16 मिनिटांत 80 टक्क्यांपर्यंत चार्ज होऊ शकते आणि 250km/ तासाच्या टॉप स्पीडने धावू शकते.

Cayenne S याची मारक क्षमता 653 किमी आहे. ही कार अशा लोकांसाठी बनवली गेली आहे ज्यांना पर्यावरणाची काळजी घ्यायची आहे तसेच पोर्शसारख्या वेग आणि साहसाची काळजी घ्यायची आहे. हे नवीन मॉडेल बेस व्हेरिएंट इलेक्ट्रिक Cayenne आणि सर्वात शक्तिशाली टर्बो एडिशनदरम्यान ठेवले गेले आहे. आम्ही तुम्हाला त्याच्या फीचर्सबद्दल सविस्तर सांगत आहोत.

पॉवर आणि वेग

दोन मोटर्स – ही एसयूव्ही दोन इलेक्ट्रिक मोटर्ससह सुसज्ज आहे, ज्यामुळे ती ऑल-व्हील-ड्राइव्ह (AWD) बनते. एक मोटर पुढे आणि एक मागील बाजूस बसविण्यात आली आहे.

रॉकेटसारखा स्पीड- पोर्शने आपला स्पोर्ट्स कारचा वारसा कायम ठेवला आहे. त्याच्या मोटर्स इतक्या शक्तिशाली आहेत की अॅक्सिलरेटर आत येताच ही कार हवेशी बोलू लागते. 3.8 सेकंदात ही कार 0-100 किमी प्रतितास वेग पकडू शकते. याचा टॉप स्पीड ताशी 250 किलोमीटर आहे.

सुपरफास्ट चार्जिंग आणि लाँग रेंज

800 व्होल्ट सिस्टम- ही कार सुपरफास्ट चार्जिंगला सपोर्ट करते. हे अतिशय प्रगत 800 व्होल्ट विद्युत प्रणाली वापरते. याचा सर्वात मोठा फायदा म्हणजे ही कार खूप लवकर चार्ज होते.

काही मिनिटांत चार्जिंग- जर तुम्ही ही कार हाय-पॉवर स्टेशनवर चार्ज केली तर याची बॅटरी 16 मिनिटांत 10 टक्के ते 80 टक्क्यांपर्यंत चार्ज होऊ शकते.

लांब पल्ल्याचा प्रवास- ही कार एकावेळी 653 किमीपर्यंत प्रवास करू शकते. आपण हे न घाबरता लांब सहलीला नेऊ शकता.

अपग्रेड तंत्रज्ञान आणि अधिक रेंज

इंजिन थंड ठेवण्यासाठी – वेगाने वाहन चालवताना मोटर अनेकदा जास्त गरम होते, परंतु पोर्शने यासाठी डायरेक्ट ऑईल-कूलिंग सिस्टम दिली आहे. यामुळे मोटारीचे तापमान योग्य राहते आणि वाहन बराच काळ कोणत्याही त्रासाशिवाय आरामात धावते. अधिक कार्यक्षमता – सिलिकॉन-कार्बाइड सेमीकंडक्टर तंत्रज्ञानासह इलेक्ट्रॉनिक्स वापरले गेले आहेत, जे कमी बॅटरी पॉवर वाया घालवतात आणि अधिक श्रेणी देतात.

डिझाइन आणि लक्झरी इंटिरियर

स्पेशल लूक – कारला इतर मॉडेल्सपेक्षा वेगळे बनविण्यासाठी यात विशेष डिझाइन व्हील्स (एरोडायनामिक व्हील्स) देण्यात आले आहेत. आलिशान केबिन – आतून तुम्हाला उत्तम प्रतीचे लेदर, मोठे डिजिटल स्क्रीन आणि तुमच्या आवडीनुसार रंग निवडण्याची क्षमता मिळते.

रस्त्यांवर मजबूत पकड आणि नियंत्रण

ड्रायव्हिंगचा अनुभव सुधारण्यासाठी कारमध्ये अनेक उत्तम फीचर्स देण्यात आले आहेत.

टॉर्क वेक्टरिंग – यात टॉर्क वेक्टरिंग सिस्टम आहे. ही प्रणाली वाहनाला वळण्यापासून किंवा घसरण्यापासून प्रतिबंधित करते आणि टायरची पकड मजबूत ठेवते.

शक्तिशाली ब्रेक – कारमध्ये शक्तिशाली ब्रेक आहेत जे कमी अंतरावरही कार सुरक्षितपणे थांबवू शकतात आणि उत्कृष्ट नियंत्रण प्रदान करतात. त्याचे ब्रेक इतके प्रगत आहे की खड्डे सापडत नाहीत.

Follow Us
हार चढवला, पण फुलांचा नाही; मुंबईच्या राजाला चक्क 101 अमेरिकन डॉलरचा..
Mumbai Cha Raja | हार चढवला, पण फुलांचा नाही; मुंबईच्या राजाला चक्क 101 अमेरिकन डॉलरचा हार, व्हिडीओ होतोय व्हायरल
दिशा सालियन प्रकरणावर संजय राऊतांची प्रतिक्रीया, म्हणाले...
Sanjay Raut | मातोश्रीवर येऊन प्रसिद्धी मिळवण्याचा प्रयत्न घाणेरडा; दिशा सालियन प्रकरणावर संजय राऊतांची प्रतिक्रीया, पुढे म्हणाले...
भरधाव BMWचा अक्षरशः चक्काचूर! मुंबईच्या कोस्टल रोडवर चालकाचं नियंत्रण
BMW Car Accident | भरधाव BMWचा अक्षरशः चक्काचूर! मुंबईच्या कोस्टल रोडवर चालकाचं नियंत्रण सुटलं अन् BMW थेट खाली कोसळली
शेतात ट्रॅक्टर नाही, थेट ड्रोनची एन्ट्री; मुळशीत अभिनव प्रयोग
Drone In Farm | शेतात ट्रॅक्टर नाही, थेट ड्रोनची एन्ट्री; मुळशीत अभिनव प्रयोग, व्हिडिओ बघाच
पाच दिवसांत चारा छावण्या सुरू करा, रोहित पवारांचा सरकारला अल्टिमेटम
Rohit Pawar | पाच दिवसांत चारा छावण्या सुरू करा, रोहित पवारांचा सरकारला अल्टिमेटम; शेतकऱ्यांसाठी 50 हजारांची मदत अन्...
महाराष्ट्र दुष्काळात होरपळतोय, पण सरकार... राऊतांचा सरकारवर हल्लाबोल
Sanjay Raut | महाराष्ट्र दुष्काळात होरपळतोय, पण सरकार... संजय राऊतांचा राज्य सरकारवर जोरदार हल्लाबोल
मंत्री विखे पाटलांची पुतणी स्वीडिश संसदेत खासदार; 349 सदस्यांच्या...
Radhakrishna Vikhe Patil | मंत्री विखे पाटलांची पुतणी स्वीडिश संसदेत खासदार; 349 सदस्यांच्या संसदेत मिळवलं स्थान
राधाकृष्ण विखे पाटील यांची रुग्णालयात मनोज जरांगे पाटील यांच्याशी भेट
राधाकृष्ण विखे पाटील यांची रुग्णालयात मनोज जरांगे पाटील यांच्याशी भेट, व्हिडीओ आले समोर
दुष्काळ आढावा बैठकीतील काजू बदाम वादावर भरणेंचा खुलासा; म्हणाले...
दुष्काळ आढावा बैठकीतील काजू बदाम वादावर भरणेंचा खुलासा; म्हणाले, शुगर असलेल्यांनीच...
दत्तात्रय भरणेंना हिंगोलीत संतप्त शेतकऱ्यांनी काजू बदाम दिले, व्हिडीओ
दत्तात्रय भरणेंना हिंगोलीत संतप्त शेतकऱ्यांनी काजू बदाम दिले, व्हिडीओ व्हायरल