AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Tata Motors येत्या 5 वर्षांत 30 नव्या कार लॉन्च करणार

टाटा मोटर्स येत्या 5 वर्षांत एकूण 30 नवीन कार भारतीय बाजारात लाँच करणार असून, त्यापैकी 7 नव्या नावांनी तर 23 अपडेट, फेसलिफ्ट आणि रिफ्रेश मॉडेल्स असतील. यासाठी कंपनी 35 हजार कोटी रुपयांची गुंतवणूक करणार असून नवे तंत्रज्ञान आणण्यावर भर दिला जाणार आहे.

Tata Motors येत्या 5 वर्षांत 30 नव्या कार लॉन्च करणार
टाटा कारImage Credit source: TV9 Network
| Edited By: | Updated on: Jun 12, 2025 | 4:10 PM
Share

तुम्ही येत्या काळात कार खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर ही बातमी नक्की वाचा. टाटा मोटर्सने मोठी घोषणा केली आहे. कंपनीने आपल्या वार्षिक गुंतवणूकदार दिन 2025 च्या निमित्ताने 2030 पर्यंत मोठ्या गुंतवणुकीची घोषणा केली आहे, तर टाटा मोटर्सने असेही म्हटले आहे की ते येत्या 5 वर्षांत एकूण 30 नवीन मॉडेल्स लाँच करणार आहेत, ज्यात 7 नवीन कार तसेच 23 अपडेटेड आणि फेसलिफ्ट मॉडेल्सचा समावेश आहे.

टाटाच्या सध्याच्या कार अधिक चांगल्या स्वरूपात ग्राहकांसमोर येतील. सिएरा या वर्षी लाँच होण्याची शक्यता आहे, तर अविनाचे प्रॉडक्शन रेडी मॉडेलही येत्या काही वर्षांत पाहायला मिळण्याची शक्यता आहे.

ग्राहकांसाठी सर्व प्रकारच्या गाड्या

खरं तर टाटा मोटर्स 15 पेक्षा जास्त कार मॉडेल्ससह वेगवेगळ्या सेगमेंटमध्ये इतकी उत्पादने घेण्याचा प्रयत्न करत आहे, जे त्यांच्या प्रत्येक गरजा पूर्ण करू शकतील. या कार केवळ पेट्रोल, डिझेल किंवा सीएनजीमध्ये नसतील, तर इलेक्ट्रिक कार देखील असतील.

सध्या ईव्ही ऑप्शनमध्ये नेक्सन, पंच, टियागो, टिगोर, कर्व्ह आणि हॅरियर सारख्या नेमप्लेट्स देखील देण्यात आल्या आहेत. टाटा हॅरियर ईव्ही ही नुकतीच लाँच झालेली इलेक्ट्रिक एसयूव्ही आपल्या पॉवर आणि फीचर्स तसेच क्षमतेमुळे मिड प्राइस इलेक्ट्रिक कार सेगमेंटमध्ये नवे मानदंड प्रस्थापित करत आहे आणि उर्वरित कंपन्यांना कडवी टक्कर देत आहे.

हजारो कोटींची गुंतवणूक

टाटा मोटर्स चालू आर्थिक वर्ष 2026 ते 2030 या कालावधीत भारतीय बाजारपेठेत आपल्या नवीन उत्पादने आणि तंत्रज्ञानावर 33,000 ते 35,000 कोटी रुपयांची गुंतवणूक करणार आहे. यामध्ये ईव्ही सेगमेंटच्या वाहनांची गुंतवणूक सध्याच्या वेळेपेक्षा दुप्पट केली जाणार आहे. खरं तर, कंपनीला आर्थिक वर्ष 2027 पर्यंत आपल्या इलेक्ट्रिक कारचा हिस्सा 20 टक्क्यांपर्यंत वाढवायचा आहे.

ईव्ही चार्जिंग इन्फ्रास्ट्रक्चर वाढवण्यावर विशेष भर

टाटा मोटर्सच्या आगामी कारमध्ये आयकॉनिक सिएरा पेट्रोल-डिझेल मॉडेल तसेच सिएरा ईव्ही असेल, तर अव्हिनिया ब्रँडचे दोन मॉडेल्स देखील असू शकतात, जे प्रीमियम कार सेगमेंटमध्ये टाटा मोटर्सला वेगळी ओळख देऊ शकतात. गेल्या दोन-तीन वर्षांत आपण अविनाचे कॉन्सेप्ट मॉडेल पाहिले असून त्याचे सर्वत्र कौतुक होत आहे. टाटा मोटर्सलाही आगामी काळात विक्रीनंतरच्या सेवेत सुधारणा करायची आहे आणि त्यासाठी अनेक नवीन शहरे आणि गावांमध्ये उपस्थित राहणार आहे. यासोबतच देशभरात इलेक्ट्रिक कार पोहोचवण्यासाठी चार्जिंग नेटवर्क वाढवण्यावरही भर दिला जाणार आहे.

नगरसेवक बनायचं असेल तर... इच्छुक उमेदवारांवर गडकरींचं खास शैलीत सल्ला
नगरसेवक बनायचं असेल तर... इच्छुक उमेदवारांवर गडकरींचं खास शैलीत सल्ला.
कल्याण-डोंबिवली महानगरपालिकेत भाजपचाच महापौर... नरेंद्र पवाराचा दावा
कल्याण-डोंबिवली महानगरपालिकेत भाजपचाच महापौर... नरेंद्र पवाराचा दावा.
कार ते एक गुंठा जमीन, पुण्यात उमेदवाराकडून मतदारांना भन्नाट ऑफर्स
कार ते एक गुंठा जमीन, पुण्यात उमेदवाराकडून मतदारांना भन्नाट ऑफर्स.
शेलारांना आठवले चावले, त्यांना पक्षात..संदीप देशपांडे यांची बोचरी टीका
शेलारांना आठवले चावले, त्यांना पक्षात..संदीप देशपांडे यांची बोचरी टीका.
...हे श्रीमंत भिकाऱ्यांचं लक्षण, संजय राऊत यांची भाजपवर जहरी टीका
...हे श्रीमंत भिकाऱ्यांचं लक्षण, संजय राऊत यांची भाजपवर जहरी टीका.
नाशकात भूंकप, युतीनंतर ठाकरे बंधूंना धक्का; मनसे-ठाकरे नेते भाजपवासी
नाशकात भूंकप, युतीनंतर ठाकरे बंधूंना धक्का; मनसे-ठाकरे नेते भाजपवासी.
देवयानी फरांदे भावूक; भाजप प्रवेश अन निष्ठावंतांच्या न्यायासाठी उद्रेक
देवयानी फरांदे भावूक; भाजप प्रवेश अन निष्ठावंतांच्या न्यायासाठी उद्रेक.
जागावाटपाचा तिढा फडणवीसांच्या दरबारात, भाजपकडून 115 जणांची नाव निश्चित
जागावाटपाचा तिढा फडणवीसांच्या दरबारात, भाजपकडून 115 जणांची नाव निश्चित.
पुण्यात ठाकरेंची सेना अन् मनसेची युती होणार? कोण किती जागांवर लढणार?
पुण्यात ठाकरेंची सेना अन् मनसेची युती होणार? कोण किती जागांवर लढणार?.
राज ठाकरेंवर माझी नाराजी नाही, पण... दिनकर पाटलांची पहिली प्रतिक्रिया
राज ठाकरेंवर माझी नाराजी नाही, पण... दिनकर पाटलांची पहिली प्रतिक्रिया.