AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

‘ही’ पेट्रोल इलेक्ट्रिक स्कूटर खरेदी करा, फीचर्सही दमदार, किंमत जाणून घ्या

टीव्हीएसने आयक्यूबचे नवे परवडणारे मॉडेल लाँच केले आहे. ही भारतातील सर्वाधिक विकली जाणारी इलेक्ट्रिक स्कूटर आहे. विक्रीच्या बाबतीत बजाज, ओला आणि अथर सारख्या कंपन्यांना मागे टाकले आहे.

‘ही’ पेट्रोल इलेक्ट्रिक स्कूटर खरेदी करा, फीचर्सही दमदार, किंमत जाणून घ्या
TVS iQubeImage Credit source: Tv9 Bharatvarsh
| Edited By: | Updated on: Jul 04, 2025 | 3:39 AM
Share

तुम्हाला इलेक्ट्रिक स्कूटर खरेदी करायची असेल तर ही बातमी नक्की वाचा. टीव्हीएसने आपल्या लोकप्रिय आणि बाजारात विकल्या जाणाऱ्या इलेक्ट्रिक स्कूटर आयक्यूबचे नवीन 3.1 किलोवॅट व्हेरिएंट लाँच केले आहे. नव्या मॉडेलची एक्स शोरूम किंमत 1.03 लाख रुपये ठेवण्यात आली आहे. हे नवे मॉडेल आल्यानंतर आता आयक्यूब सीरिजमध्ये एकूण 6 व्हेरियंट आले आहेत, जे ग्राहकांना त्यांच्या गरजेनुसार आणि बजेटनुसार अधिक पर्याय देतील.

हा नवा व्हेरियंट अशा वेळी आला आहे जेव्हा भारतातील इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर मार्केटमध्ये मागणी वाढत आहे. कंपन्या आता शहरे आणि छोट्या शहरांतील ग्राहकांना डोळ्यासमोर ठेवून अधिक सुविधा आणि चांगले पर्याय देत आहेत.

बॅटरी आणि रेंज

टीव्हीएस आयक्यूबचे 3.1 किलोवॅट व्हेरिएंट खास शहरांसाठी डिझाइन करण्यात आले आहे. ही स्कूटर एकदा फुल चार्ज केल्यानंतर 123 किलोमीटरचे अंतर कापू शकते. आयक्यूब रेंजमध्ये हा व्हेरियंट मिड-लेव्हल ऑप्शन म्हणून समोर आला आहे. हे फार महाग नाही, ते खूप बेसिक नाही.

इलेक्ट्रिक स्कूटरचे फीचर्स

हा व्हेरियंट परफॉर्मन्स आणि सेफ्टीचा उत्तम समतोल प्रदान करतो. यात हिल होल्ड फंक्शन आहे, एक फीचर्स जे स्टॉप-स्टार्ट रहदारी आणि उतारांवर स्कूटरला नियंत्रणात ठेवण्यास मदत करते, जे विशेषत: शहरांसाठी उपयुक्त आहे. नवीन यूआय / यूएक्स डिझाइन. डिजिटल स्क्रीन आता अधिक युजर-फ्रेंडली करण्यात आली आहे, जरी कंपनीने विशिष्ट बदलांबद्दल तपशीलवार माहिती दिली नाही.

6 लाखांहून अधिक विक्री

नुकतेच टीव्हीएसने आयक्यूब सीरिजमध्ये अनेक अपडेट्स केले आहेत. उदाहरणार्थ, काही व्हेरियंटमध्ये मोठी बॅटरी, ड्युअल टोन पेंट स्कीम, बॅकरेस्ट अशी अतिरिक्त वैशिष्ट्ये आहेत. आयक्यूबने आतापर्यंत 6 लाखांहून अधिक युनिट्सची विक्री केली आहे आणि देशभरात 1900 हून अधिक टचपॉइंट्स आहेत. विशेषत: कौटुंबिक खरेदीदारांमध्ये ही स्कूटर खूप लोकप्रिय झाली आहे.

डिझाइन आणि रंग पर्याय

नवीन 3.1 केडब्ल्यूएच व्हेरियंटमध्ये जुनी स्टाईल कायम ठेवत ड्युअल टोन कलर ऑप्शन मिळेल. ज्यामुळे त्याचा लूक अधिक प्रीमियम दिसतो. कलर ऑप्शनबद्दल बोलायचे झाले तर यात पर्ल व्हाईट, टायटॅनियम ग्रे, स्टारलाइट ब्लू विथ बेज आणि कॉपर ब्रॉन्झ विथ बेज चा पर्याय आहे. डिझाइनमध्ये मोठा बदल करण्यात आला नसला तरी नवीन रंग स्कूटरला आकर्षक बनवतात आणि ग्राहकांना चांगल्या स्टाईलचा अनुभव देतात.

शरद पवार जे ठरवतील तेच माझ्यासाठी... सुप्रिया सुळे स्पष्टच म्हणाल्या..
शरद पवार जे ठरवतील तेच माझ्यासाठी... सुप्रिया सुळे स्पष्टच म्हणाल्या...
ठाकरेंच्या नेत्याने भाजपाच्या मुंबई अध्यक्षालाच घेरलं; बाहुली म्हणत...
ठाकरेंच्या नेत्याने भाजपाच्या मुंबई अध्यक्षालाच घेरलं; बाहुली म्हणत....
ठाकरे बंधूंची युती जाहीर...घोषणेनंतर राजकीय वर्तुळात आरोप-प्रत्यारोप
ठाकरे बंधूंची युती जाहीर...घोषणेनंतर राजकीय वर्तुळात आरोप-प्रत्यारोप.
जागावाटपाचा फॉर्म्युला फिक्स! शिंदे-चव्हाणांमध्ये 5 तास खलबतं
जागावाटपाचा फॉर्म्युला फिक्स! शिंदे-चव्हाणांमध्ये 5 तास खलबतं.
काँग्रेसचा सर्वात मोठा निर्णय, महत्त्वाच्या पक्षाशी थेट युतीची घोषणा
काँग्रेसचा सर्वात मोठा निर्णय, महत्त्वाच्या पक्षाशी थेट युतीची घोषणा.
राज ठाकरे अन् उद्धव ठाकरेंच्या युतीची घोषणा अन् मनसेला पहिला धक्का
राज ठाकरे अन् उद्धव ठाकरेंच्या युतीची घोषणा अन् मनसेला पहिला धक्का.
हे बडवे, कारकून कोण? 'लाव रे तो व्हिडीओ' म्हणत शेलारांचा ठाकरेंना सवाल
हे बडवे, कारकून कोण? 'लाव रे तो व्हिडीओ' म्हणत शेलारांचा ठाकरेंना सवाल.
नितेश राणे, प्रवीण दरेकर, प्रसाद लाड यांच्याविरोधात अटक वॉरंट जारी
नितेश राणे, प्रवीण दरेकर, प्रसाद लाड यांच्याविरोधात अटक वॉरंट जारी.
बाप, औकात अन ओम फट स्वाहा, मुंबईतील 'त्या' बॅनरनं राजकीय वर्तुळात खळबळ
बाप, औकात अन ओम फट स्वाहा, मुंबईतील 'त्या' बॅनरनं राजकीय वर्तुळात खळबळ.
ठाकरे बंधूंच्या युतीवर चित्रा वाघ यांची बोचरी टीका, बघा काय केलं ट्विट
ठाकरे बंधूंच्या युतीवर चित्रा वाघ यांची बोचरी टीका, बघा काय केलं ट्विट.