AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Fuel Price Hike: झोमॅटो-स्विगीपासून फ्लाईट तिकीटापर्यंत, इंधनदर वाढीचा फटका

पेट्रोल आणि डिझेलच्या सातत्याने वाढणाऱ्या किमतीं मुळे केवळ वाहनधारकांनाच फटका बसत नसून, यामुळे देशाची संपूर्ण अर्थव्यवस्था होरपळून निघण्याची शक्यता निर्माण झाली आहे. इंधनाचे हे वाढते दर केवळ वाहनांच्या इंधनाचा खर्च वाढवत नाहीत, तर तुमच्या ताटातील भाजीपाल्यापासून ते अगदी ऑटो आणि कॅबच्या प्रवासापर्यंतचे संपूर्ण बजेट हळूहळू बिघडवत आहेत.

Fuel Price Hike: झोमॅटो-स्विगीपासून फ्लाईट तिकीटापर्यंत, इंधनदर वाढीचा फटका
Fuel Price Impact
| Edited By: | Updated on: May 26, 2026 | 11:40 PM
Share

इंधनाच्या किमती वाढल्यामुळे आता ऑनलाईन फूड डिलिव्हरी ॲप्स जसे की झोमॅटो, स्विगी आणि विमानाचे तिकीटही महाग होणार आहे. ग्राहकांना कळत-नकळत त्यांच्या रोजच्या गरजेच्या वस्तूंसाठी जास्त पैसे मोजावे लागत आहेत. तेल कंपन्यांनी केलेल्या या दरवाढीमुळे वाहतूक खर्च वाढल्याने, थेट सर्वसामान्य नागरिकांच्या खिशावर एक प्रकारे मोठा दरोडा पडत आहे. चला तर मग जाणून घेऊया.

जेव्हा पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमती वाढतात तेव्हा आपल्याला वाटते की गाडी महाग झाली आहे. पण मोठमोठे अर्थतज्ञ म्हणतात की ही तर फक्त सुरुवात आहे. खरी समस्या यापासून सुरू होते. भारत आपले बहुतांश कच्चे तेल इतर देशांकडून खरेदी करतो. अशा परिस्थितीत जेव्हा आंतरराष्ट्रीय बाजारात तेल महाग होते तेव्हा आपल्या देशात महागाईचा काळ असा येतो की रेशन दुकानांपासून कारखान्यापर्यंत सर्वांना वेढलेले असते.

सामान्य जनतेवर होणारा परिणाम

तज्ज्ञांच्या मते, कच्च्या तेलाची किंमत 10 डॉलर प्रति बॅरलने वाढली की थेट आपल्या देशाची किरकोळ महागाई वाढते. पण खरा खेळ यानंतर सुरू होतो. याचा साधा अर्थ असा आहे की जेव्हा तेल महाग होईल तेव्हा ट्रकचे भाडे वाढेल, एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी माल पाठवण्याचा खर्च वाढेल आणि शेवटी या वाढीव खर्चाचा भार कंपन्या थेट सर्वसामान्यांच्या खिशावर टाकतील. महागड्या फूड प्लेटमुळे डिझेल महाग, याविषयी पुढे जाणून घेऊया.

महागड्या फूड प्लेटमुळे डिझेल महाग

तेलाच्या किमती वाढल्याचा पहिला आणि सर्वात वेगवान परिणाम आपल्या स्वयंपाकघरावर झाला आहे. आपल्याला आम्ही सांगू इच्छितो की आपल्या देशात सिंचनापासून ते फळे-भाजीपाला मंडईपर्यंत पोहोचवणाऱ्या ट्रकपर्यंत सर्व काही डिझेलवर चालते. टोमॅटो, कांदे, हिरव्या भाज्या यासारख्या वस्तू लवकर खराब होतात, त्यामुळे व्यापारी लगेच वाढीव मालवाहतुकीचा भार ग्राहकांवर टाकतात.

कंपन्यांपासून ते ओला-उबर प्रवासापर्यंत सर्व काही महाग होणार

बँक ऑफ बडोदाचे मुख्य अर्थतज्ज्ञ म्हणतात की, तेल कंपन्यांचे नुकसान लक्षात घेता किंमती वाढणे निश्चित होते, परंतु त्याचा पूर्ण परिणाम पाहण्यास थोडा वेळ लागेल. येत्या काही दिवसांत, सिमेंट, स्टील आणि दैनंदिन वस्तू (एफएमसीजी) बनविणाऱ्या कंपन्यांच्या किंमती वाढतील कारण त्यांना कच्चा माल आयात करणे महाग होईल. एवढेच नाही तर हळूहळू कॅब, कुरिअर सेवा आणि ओला-उबरसारखे फूड डिलिव्हरी प्लॅटफॉर्मही त्यांच्या किंमती वाढवतील, ज्यामुळे सामान्य माणसासाठी प्रत्येक सेवा महाग होईल.

Follow Us
CJP नेते पुन्हा रस्त्यावर उतरणार! अभिजीत दीपकेंचा मोठा इशारा;
CJP नेते पुन्हा रस्त्यावर उतरणार! अभिजीत दीपकेंचा मोठा इशारा; म्हणाले, बॉन्डवर स्वाक्षरी...
शिवाजी पार्कला वॉर झोन बनवलंय का? अमित ठाकरे पोलिसांवर संतापले, थेट...
शिवाजी पार्कला वॉर झोन बनवलंय का? अमित ठाकरे पोलिसांवर संतापले, थेट दिलं आव्हान!
CJP नेत्यांना जामीन मिळताच आशुतोष रांकांचा मोदी सरकारवर हल्लाबोल;
CJP नेत्यांना जामीन मिळताच आशुतोष रांकांचा मोदी सरकारवर हल्लाबोल; म्हणाले, 'भारतासाठी...
एक स्वाक्षरी लोकशाहीसाठी; संदीप देशपांडेंची मोहीम, सरकारला थेट आव्हान!
एक स्वाक्षरी लोकशाहीसाठी; संदीप देशपांडेंची मोहीम, सरकारला थेट आव्हान!
CJP प्रवक्ते आशुतोष रांका यांचं जामिनानंतर पहिलंच ट्वीट; ज्ञानेश कुमार
CJP प्रवक्ते आशुतोष रांका यांचं जामिनानंतर पहिलंच ट्वीट; ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्याच्या मागणीवर ठाम
अवमान प्रकरणी दिल्ली पोलिसांना सुप्रीम कोर्टाची नोटीस, सुनावणीत नेमकं
मोठी बातमी! अवमान प्रकरणी दिल्ली पोलिसांना सुप्रीम कोर्टाची नोटीस, सुनावणीत नेमकं काय घेडलं?
मोठी बातमी! महाराष्ट्रातील कृषी संकटावर फडणवीसांची केंद्राकडे मोठी...
मोठी बातमी! महाराष्ट्रातील कृषी संकटावर फडणवीसांची केंद्राकडे मोठी मागणी, शेतकऱ्यांना मिळणार दिलासा?
जामिनावर सुटका होताच अभिजीत दीपके थेट सिब्बल यांच्या निवासस्थानी;
जामिनावर सुटका होताच अभिजीत दीपके थेट सिब्बल यांच्या निवासस्थानी; बैठकीत घेतला मोठा निर्णय
15-20 अज्ञातांनी माझं अपहरण केलं होतं, युट्यूबर ध्रुव राठीचा ट्विट...
Dhruv Rathee | 15-20 अज्ञातांनी माझं अपहरण केलं होतं, युट्यूबर ध्रुव राठीचा ट्विट करत आरोप
भाजपचे 4 प्रमुख नेते वेगळा निर्णय घेण्याच्या तयारीत; सहा महिन्यात...
भाजपचे 4 प्रमुख नेते वेगळा निर्णय घेण्याच्या तयारीत; सहा महिन्यात... बड्या नेत्याच्या दाव्याने खळबळ