AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

TDS कापला आहे की नाही हे पॅन कार्डने कसे तपासाल?, जाणून घ्या संपूर्ण प्रक्रिया

असे घडते की जर तुमचे उत्पन्न आयकर स्लॅबमध्ये येत नसेल, तर तुम्हाला हे टीडीएस पैसे परत मिळतील. यासाठी तुम्हाला ITR भरावा लागेल, ज्यातून तुमचे कापलेले पैसे परत मिळतील.

TDS कापला आहे की नाही हे पॅन कार्डने कसे तपासाल?, जाणून घ्या संपूर्ण प्रक्रिया
PAN card
| Edited By: Vaibhav Desai | Updated on: Sep 04, 2021 | 1:02 PM
Share

नवी दिल्लीः जेव्हा तुम्हाला कुठूनही कमिशन, पगार किंवा कोणतेही पेमेंट मिळते, तेव्हा टॅक्सचा एक भाग त्यातून कापला जातो आणि तुमच्या पॅन कार्ड खात्यात जमा केला जातो, या पैशाला TDS म्हणतात. जे तुमच्या उत्पन्नाच्या आधारे निश्चित केले जाते. परंतु असे घडते की जर तुमचे उत्पन्न आयकर स्लॅबमध्ये येत नसेल, तर तुम्हाला हे टीडीएस पैसे परत मिळतील. यासाठी तुम्हाला ITR भरावा लागेल, ज्यातून तुमचे कापलेले पैसे परत मिळतील.

…तर तुम्ही तो परत घेऊ शकता

जर तुम्हाला असेही वाटत असेल की, तुमचा टीडीएस कापला गेला आहे आणि तुम्हाला तो परत मिळवायचा असेल तर तुम्ही तो परत घेऊ शकता. अशा परिस्थितीत तुमचा टीडीएस कापला जातो की नाही हे तुम्ही कसे शोधू शकता हे जाणून घ्या. तुमच्याकडून किती टीडीएस कापला जातो हे तुम्हाला कळू शकते, त्यानंतर तुम्ही ते काढू शकता. जाणून घ्या त्याची प्रक्रिया काय आहे आणि टीडीएसबद्दल कसे जाणून घ्यावे.

टीडीएस कसा कळेल?

? सर्वप्रथम तुम्ही Google वर इन्कम टॅक्स फायलिंग टाईप करून शोध घेऊ शकता किंवा तुम्ही थेट आयकर www.incometax.gov.in च्या अधिकृत वेबसाईटवर जाऊ शकता. ? यानंतर तुम्हाला या वेबसाईटवर लॉगिन करावे लागेल, ज्यासाठी तुम्हाला आधी नोंदणी करावी लागेल. जर तुम्ही त्यावर आधीच नोंदणी केली असेल तर तुम्हाला त्यात लॉगिन करावे लागेल. यामध्ये तुम्हाला पॅन कार्डच्या आधारावर नोंदणी करावी लागेल आणि त्या आधारावर तुम्हाला तुमचा तपशील भरावा लागेल. तपशील भरल्यानंतर आपण ईमेल आणि मोबाईल ओटीपीद्वारे त्यात नोंदणी करू शकाल. ? यानंतर तुम्हाला तुमच्या खाते फॉर्म 26AS टॅक्स क्रेडिटसह पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. यानंतर तुम्हाला View TaX चा पर्याय मिळेल आणि त्यानंतर तुम्हाला वर्ष आणि फाईल प्रकार निवडावा लागेल. ? यानंतर तुम्हाला तुमची माहिती मिळेल की तुमच्याकडून किती टीडीएस कापला जातो. यासह आपल्याला टीडीएसची तपशीलवार माहिती देखील दिसेल, जी आपण पीडीएफ देखील डाऊनलोड करू शकता. ? जर तुमचे एकूण उत्पन्न टॅक्स स्लॅबमध्ये येत नसेल तर तुम्ही त्यासाठी रिटर्न भरू शकता आणि तुम्हाला हे पैसे तुमच्या खात्यात परत मिळतील म्हणजेच तुमचे कापलेले पैसे तुमच्या बँक खात्यात येतील. ? जर एखाद्या व्यक्तीने 2019-20 आणि 2020-21 साठी आयटीआर दाखल केला नसेल तर त्याच्यावर टीडीएसचा दर जास्त असेल. कलम 206CCA आणि कलम 206AB दोन्ही वर्षांसाठी ITR दाखल न केल्यासच लागू होईल. कोणत्याही एका वर्षासाठी ITR दाखल केले असल्यास हा नियम लागू होणार नाही.

संबंधित बातम्या

बँक कर्मचारी तुम्हाला विमा घेण्यास सांगत आहेत का? तर हा नियम जाणून घ्या…

उज्ज्वला योजनेंतर्गत अर्ज करण्यासाठी काय आवश्यक?, ‘या’ पेपरशिवाय LPG सिलिंडर मिळणार नाही

How to check whether TDS has been deducted by PAN card ?, Learn the whole process

Follow Us
आंबेनळी घाटात पुन्हा दरड कोसळली! प्रशासनाचा मोठा इशारा; घाट बंद होणार?
Poladpur | आंबेनळी घाटात पुन्हा दरड कोसळली! प्रशासनाचा मोठा इशारा; घाट बंद होणार?
आधी अर्धी प्रॉपर्टी वहिनींच्या नावावर करा! जयंत पाटलांचा मामांना टोला
Jayant Patil | आधी अर्धी प्रॉपर्टी वहिनींच्या नावावर करा! जयंत पाटलांचा दत्ता मामांना टोला; महिला शेतकरी विधेयकावर खडाजंगी
काल झाडं, आज मॅनहोल म्हणत अमित साटम फिदीफिदी हसले; व्हिडिओ आला समोर
काल झाडं, आज मॅनहोल म्हणत अमित साटम फिदीफिदी हसले; व्हिडिओ आला समोर
शिंदे गटात गेल्यानंतर सचिन अहिरांचा पवारांना फोन; भेटून सविस्तर बोलू..
राजकारणात नवा ट्विस्ट! शिंदे गटात गेल्यानंतर सचिन अहिरांचा शरद पवारांना फोन; उद्या भेटून सविस्तर बोलू...
मुंबईत उघड्या मॅनहोलमुळे बळी!आयुक्त अश्विनी भिडेंच्या राजीनाम्याची...
Ashwini Bhide | मुंबईत उघड्या मॅनहोलमुळे बळी!आयुक्त अश्विनी भिडेंच्या राजीनाम्याची मागणी; BMCवर संताप
महाराष्ट्र एपस्टीन फाईलवरून वाद! रुपाली चाकणकरांचा थेट कायदेशीर इशारा
Rupali Chakankar | महाराष्ट्र एपस्टीन फाईलवरून मोठा वाद! रुपाली चाकणकरांचा थेट कायदेशीर इशारा; दीपाली सय्यद अडचणीत?
रोहित पवार थेट एकनाथ शिंदेंच्या भेटीला; बंद दाराआड काय झाली चर्चा?
मोठी बातमी! रोहित पवार थेट एकनाथ शिंदेंच्या भेटीला; बंद दाराआड नेमकी काय झाली चर्चा?
त्या आरोपाप्रकरणी रुपाली चाकणकर यांनी थेट कोर्टात खेचलं, आता सुनावणीत
त्या आरोपाप्रकरणी रुपाली चाकणकर यांनी थेट कोर्टात खेचलं, आता सुनावणीत...नेमकं काय घडलं?
मुंबईकरांचा जीव इतका स्वस्त? BMC वर किशोरी पेडणेकरांचा संताप!
Kishori Pednekar | मुंबईकरांचा जीव इतका स्वस्त? मॅनहोलमध्ये पडून मृत्यू; BMC वर किशोरी पेडणेकरांचा संताप!
मॅनहोल मृत्यूच्या घटनेनंतर बीएमसी आयुक्तांचा मोठा निर्णय, तातडीने...
मॅनहोल मृत्यूच्या घटनेनंतर बीएमसी आयुक्तांचा मोठा निर्णय, तातडीने...नेमकं काय घडतंय?