AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

बोनससह लाखो रुपये कमावण्याची सुवर्णसंधी, रोज करा फक्त 189 रुपयांची बचत

दिवसाला फक्त 189 रुपये वाचवून तुम्ही लाखो मिळवू शकता. चांगली गोष्ट अशी आहे की यामध्ये तुम्हाला परिपक्वतेवर एकरकमी बोनस मिळेल.

बोनससह लाखो रुपये कमावण्याची सुवर्णसंधी, रोज करा फक्त 189 रुपयांची बचत
| Edited By: | Updated on: Apr 04, 2021 | 12:12 PM
Share

मुंबई : जेव्हा गुंतवणूकीची बाब येते तेव्हा बहुतेक लोक पोस्ट ऑफिस योजनेवर विश्वास ठेवतात. सरकार चालवत असल्याने त्यात कोणताही धोका नसतो. अशा परिस्थितीत पोस्ट ऑफिसची ग्राम प्रिया ग्रामीण डाक जीवन विमा योजना (Gram Priya Scheme) ग्रामीण भागात राहणाऱ्या लोकांसाठी फायदेशीर योजना आहे. दिवसाला फक्त 189 रुपये वाचवून तुम्ही लाखो मिळवू शकता. चांगली गोष्ट अशी आहे की यामध्ये तुम्हाला परिपक्वतेवर एकरकमी बोनस मिळेल. (invest in post office gram priya scheme save 189 rupees daily and get high returns with bonus)

ही एक एलआयसीची ग्रामीण टपाल जीवन विमा (आरपीएलआय) उत्पादन आहे. एलपीएलने 1995 मध्ये आरपीएलआय सुरू केली. हे धोरण 10 वर्षांसाठी आहे. ही गुंतवणूक आणि विमा पॉलिसी आहे. ही मनी बॅक स्कीम आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला नियमित अंतराने त्याचा लाभ मिळणे सुरू राहील. किमान विमा रक्कम 10000 रुपये आणि जास्तीत जास्त विमा रक्कम 5 लाख रुपये आहे. या योजनेत तुम्हाला नामनिर्देशनाची सुविधाही मिळेल.

किती प्रीमियम भरावा लागेल?

व्हिलेज प्रिया योजनेअंतर्गत प्रीमियमची रक्कम वयाच्या आधारावर आणि गुंतवणूकदाराच्या रकमेची रक्कम निश्चित केली जाते. उदाहरणार्थ, जर एखाद्या व्यक्तीने वयाच्या 30 व्या वर्षी ही योजना घेतली आणि विमा रक्कम 5 लाख रुपये असेल तर आपल्याला दरमहा सुमारे 5068 रुपये प्रीमियम भरावा लागेल. तिमाही आधारावर तुमचे प्रीमियम 5068 रुपये असेल, सहामाही आधारावर प्रीमियम 30227 रुपये असेल आणि वार्षिक आधारावर तुमचे प्रीमियम 59931 रुपये असतील. जर आपण मासिक प्रीमियम पाहिला तर आपल्याला दररोज सुमारे 189 रुपये जमा करावे लागतील.

योजनेचे फायदे

1. या पॉलिसीमध्ये, गुंतवणूकदारास नियमित अंतराने, चौथ्या, सातव्या आणि दहाव्या वर्षामध्ये लाभ मिळेल.

2. यामध्ये दरवर्षी सरकारकडून निश्चित केलेल्या दरावर बोनस उपलब्ध असेल.

3. पॉलिसी घेतल्यानंतर जर गुंतवणूकदाराचा मृत्यू झाला तर नामनिर्देशित व्यक्तीला सम अ‍ॅश्युर्ड आणि बोनसचा लाभ मिळेल.

4. 19 ते 45 वर्षे वयोगटातील लोक ही योजना घेऊ शकतात.

परिपक्वता किती मिळेल रक्कम?

एलआयसी सध्या वर्षाकाठी 45 हजार रुपयांचा बोनस देत आहे. त्यानुसार, 5 लाख सम अ‍ॅश्युअर्डसाठी वार्षिक बोनस 22500 रुपये असेल. 10 वर्षात बोनसची एकूण रक्कम 225000 रुपये असेल. अशाप्रकारे, मॅच्युरिटीनंतर, इन्‍शुअर व्यक्तीस एकूण 725000 रुपये मिळतात, जे 2.25 लाखांचे बोनस असतील आणि 5 लाखांची विम्याची रक्कम असेल. (invest in post office gram priya scheme save 189 rupees daily and get high returns with bonus)

संबंधित बातम्या – 

गंभीर आजारासाठी सरकार देणार 20 लाख रुपये, या योजनेअंतर्गत होणार उपचार

विमानतळावर कोव्हीड-19 प्रोटोकॉलचे उल्लंघन करू नका, नाहीतर होईल मोठं नुकसान

SBI च्या 44 कोटी ग्राहकांसाठी अलर्ट! आज 2 तास काम नाही करणार बँकेची ‘ही’ सेवा

सलग 5 व्या दिवशी पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमतींमुळे दिलासा, वाचा आजचे ताजे दर

(invest in post office gram priya scheme save 189 rupees daily and get high returns with bonus)
Follow Us
राऊतांचा ओमराजेंवर खळबळजनक आरोप, थेट पवनराजे निंबाळकर यांचं नाव घेत
राऊतांचा ओमराजेंवर खळबळजनक आरोप, थेट पवनराजे निंबाळकर यांचं नाव घेत म्हणाले 500 कोटी...
सिया अशी का वागली? तिच्या आई-वडिलांचं प्रमाणिक उत्तर ऐकून डोकंच सुन्न
सिया अशी का वागली? तिच्या आई-वडिलांचं प्रमाणिक उत्तर ऐकून डोकंच सुन्न होईल; 12 तासाच्या चौकशीत...
तीच जागा, डमी पुतळा, अन् सियानं... लोहगडावरील घटनेच्या रिक्रियेशनमधून
तीच जागा, डमी पुतळा, अन् सियानं... लोहगडावरील घटनेच्या रिक्रियेशनमधून डोकं चक्रावणारी माहिती समोर
ओमराजेंच्या बालेकिल्ल्यातील दौऱ्यापूर्वी मोठी अपडेट समोर; बीडच्या परळी
Big Breaking | ओमराजेंच्या बालेकिल्ल्यातील दौऱ्यापूर्वी मोठी अपडेट समोर; बीडच्या परळीतच...
मुख्यमंत्री हतबल दिसले, ठाकरेंच्या त्या टीकेला फडणवीसांचं दमदार उत्तर,
मुख्यमंत्री हतबल दिसले, ठाकरेंच्या त्या टीकेला फडणवीसांचं दमदार उत्तर, म्हणाले, मला विमानात तर...
रेवतीचं लग्न ठरल्याचं समजलं अन्...अजितदादांच्या आठवणीत रोहित पवार
रेवतीचं लग्न ठरल्याचं समजलं अन्...अजितदादांच्या आठवणीत रोहित पवार भावुक,  त्या पत्राची सोशल मीडियावर चर्चा!
आदित्य ठाकरेच आता शिंदे गटात... 14 आमदारांच्या फुटीबाबत बोलताना शिंदें
आदित्य ठाकरेच आता शिंदे गटात... 14 आमदारांच्या फुटीबाबत बोलताना शिंदेंच्या आमदारानं सागळं सांगून टाकलं
याला म्हणतात पुरावा! दौऱ्या दरम्यान ठाकरेंच्या प्रश्नाला भाजप नेत्याचं
याला म्हणतात पुरावा! दौऱ्या दरम्यान ठाकरेंच्या प्रश्नाला भाजप नेत्याचं हटके प्रत्युत्तर; थेट 40 वर्षजूना...
हे आंडू, पांडू... XXX ऑफ द बॉस... संजय राऊत बोलता बोलता हे काय बोलू
हे आंडू, पांडू... XXX ऑफ द बॉस... संजय राऊत बोलता बोलता हे काय बोलून गेले
मुख्यमंत्री अत्यंत हतबल आत्मविश्वास गमावलेले अन्... विमानातील भेटीबाबत
मुख्यमंत्री अत्यंत हतबल आत्मविश्वास गमावलेले अन्... विमानातील भेटीबाबत उद्धव ठाकरेंचा मोठा दावा