AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आता मोदी सरकार तुमच्या घराचाही विमा उतरवणार, नुकसानीची भरपाई देणार

या योजनेंतर्गत पूर, भूकंप यांसारख्या नैसर्गिक आपत्तीमुळे झालेल्या नुकसानीची भरपाई करण्यासाठी केंद्र सरकारमार्फत तीन लाख रुपयांचे विमा संरक्षण देण्यात येणार आहे.

आता मोदी सरकार तुमच्या घराचाही विमा उतरवणार, नुकसानीची भरपाई देणार
विम्याबाबत सरकारचे मोठे पाऊल
| Edited By: Vaibhav Desai | Updated on: Jul 29, 2021 | 2:19 PM
Share

नवी दिल्लीः मोदी सरकार कोट्यवधी नागरिकांना प्रधानमंत्री जीवन ज्योती विमा योजना आणि प्रधानमंत्री सुरक्षा विमा योजनेअंतर्गत जीवन विमा सुविधा उपलब्ध करून देते. मोदी सरकार आता तुमच्या घरासाठीही विशेष योजना जाहीर करणार आहे. मीडिया रिपोर्टनुसार, केंद्र सरकार गृह विमा योजना जाहीर करू शकते, असे सूत्रांच्या हवाल्याने सांगण्यात आले आहे. या योजनेंतर्गत पूर, भूकंप यांसारख्या नैसर्गिक आपत्तीमुळे झालेल्या नुकसानीची भरपाई करण्यासाठी केंद्र सरकारमार्फत तीन लाख रुपयांचे विमा संरक्षण देण्यात येणार आहे.

दोन कुटुंबातील सदस्यांना 3 लाख रुपये मिळणार

3 लाख रुपयांचे हे विमा संरक्षण घरगुती वस्तूंच्या भरपाईसाठी आहे. याखेरीज दोन कुटुंबातील सदस्यांना 3 लाख रुपये मिळतील. वैयक्तिक अपघात कव्हर पॉलिसी घेणार्‍या सदस्यांना ही रक्कम दिली जाणार आहे. केंद्र सरकारची ही योजना सर्वसाधारण विमा कंपन्यांमार्फत उपलब्ध करून दिली जाईल आणि त्याचे प्रीमियम लोकांच्या बँक खात्यात जोडले जातील.

प्रीमियम किती द्यावे लागणार?

या पॉलिसीसाठी सामान्य विमा कंपन्यांना एक हजार रुपयांपेक्षा जास्त प्रीमियम घ्यायचे आहेत, असे अहवालात म्हटले आहे. तर सरकारला हे जवळपास 500 रुपये ठेवायचे आहे. केंद्र सरकारला ही योजना मोठ्या प्रमाणात राबवायची आहे. यामध्ये पूर, अतिवृष्टी, दरड कोसळणे, भूकंप यांसारख्या नैसर्गिक आपत्तींमध्ये लोकांना सुरक्षा कवच मिळू शकेल. सामान्य लोकांपासून कंपन्यांपर्यंत ही योजना गेमचेंजर म्हणून सिद्ध होऊ शकते. सरकार ही योजना राबविण्याच्या दिशेने वाटचाल करीत आहे. सध्या हे प्रकरण प्रीमियम रकमेवर अडकलेय. या बातमीनंतर सर्वसाधारण विमा कंपन्यांच्या शेअर्समध्येही वाढ दिसून येत आहे.

मोदी सरकारने यापूर्वीच दोन्ही विमा योजना सुरू केल्या

केंद्र सरकारने 2015 मध्येच प्रधानमंत्री जीवन ज्योती विमा योजना सुरू केली होती. या योजनेंतर्गत वयाच्या 55 वर्षापर्यंत कोणत्याही कारणामुळे मृत्यू झाल्यास कुटुंबातील नामनिर्देशित व्यक्तीला सरकारकडून 2 लाख रुपयांचा जीवन विमा देण्यात येईल. या योजनेंतर्गत धोरण ठरविण्यासाठी नागरिकांचे किमान वय 18 वर्षे व कमाल वय 50 वर्षे असावे. याशिवाय सरकारने अपघात विमा योजना म्हणून सुरू केलेली प्रधानमंत्री सुरक्षा विमा योजना देखील सुरू केलीय. या योजनेंतर्गत 18 ते 70 वर्षे वयोगटातील कोणतीही व्यक्ती स्वत: चा विमा काढू शकेल. यासाठी एखाद्याने बचत बँक खाते असले पाहिजे आणि पॉलिसीचा प्रीमियम वजा करण्यासाठी ऑटो डेबिट सूचना सेट केली पाहिजे.

संबंधित बातम्या

SBI मध्ये खाते असलेल्यांनी चेकबुकचे नियम अवश्य वाचा, अन्यथा अडचण होणार

Gold Silver Price Today: सोने-चांदीत आज मोठी उसळी, सुमारे 1000 रुपयांपर्यंत किंमत वाढली, पटापट तपासा

Modi government will insure your house and compensate you for the loss

Follow Us
CJP चा सर्वात मोठा निर्णय, आता नेत्यांच्या घरी... शिष्टमंडळातील सौरभ..
CJP चा सर्वात मोठा निर्णय, आता नेत्यांच्या घरी... शिष्टमंडळातील सौरभ दासने दिली अपडेट
धर्मेंद्र प्रधान राजीनामा का देत नाहीत? 5 मोठी कारणे आली समोर
Dharmendra Pradhan | 22 दिवसांच्या आंदोलनानंतरही धर्मेंद्र प्रधान राजीनामा का देत नाहीत? 5 मोठी कारणे आली समोर
उद्धव ठाकरेंनी कंबर कसली! केजरीवालांसोबत्या चर्चेनंतर थेट... दिल्लीत
उद्धव ठाकरेंनी कंबर कसली! केजरीवालांसोबत्या चर्चेनंतर थेट... दिल्लीत घडामोडींना वेग
दिल्लीत हाय अलर्ट! CJP आंदोलनामुळे तब्बल 16 मेट्रो स्थानके बंद
New Delhi Metro | दिल्लीत हाय अलर्ट! CJP आंदोलनामुळे तब्बल 16 मेट्रो स्थानके बंद
राजीनाम्याच्या मागणीदरम्यान धर्मेंद्र प्रधान थेट ओम बिर्लांच्या भेटीला
Dharmendra Pradhan | राजीनाम्याच्या मागणीदरम्यान धर्मेंद्र प्रधान थेट ओम बिर्लांच्या भेटीला; भेटीकडे सर्वांचं लक्ष
मनोज जरांगेंनी अभिजीत दीपकेला दिला कानमंत्र! वेळ आली तर...
मनोज जरांगेंनी अभिजीत दीपकेला दिला कानमंत्र! वेळ आली तर... त्या विधानाची सर्वत्र चर्चा
आसाममध्ये महापुराचा हाहाकार! 24 तासांत 21 जणांचा मृत्यू
Aasam Flood | आसाममध्ये महापुराचा हाहाकार! 24 तासांत 21 जणांचा मृत्यू, लाखो नागरिक संकटात
PM मोदी आणि शरद पवरांच्या भेटीची इनसाइड स्टोरी! NCP तील बड्या नेत्याने
PM मोदी आणि शरद पवरांच्या भेटीची इनसाइड स्टोरी! NCP तील बड्या नेत्याने दिली थेट अपडेट
मुदत संपली की थेट... डोनाल्ड ट्रम्प यांचा निर्णय महागात पडणार, अचानक..
मुदत संपली की थेट... डोनाल्ड ट्रम्प यांचा निर्णय महागात पडणार, अचानक काय घडलं?
दुपारी 12 वाजता मोठं घडणार? लोकसभा अध्यक्ष आणि मंत्री किरेन रिजिजू...
दुपारी 12 वाजता मोठं घडणार? केंद्रात.... लोकसभा अध्यक्ष आणि मंत्री किरेन रिजिजू यांच्या बैठीत नेमकं काय ठरलं?
आधी राजीनामा घ्या, मगच चर्चा; विरोधकांनी संसद दणाणून सोडली.

आधी राजीनामा घ्या, मगच चर्चा; विरोधकांनी संसद दणाणून सोडली

तमाशा आता सुरु झाला आहे, बांगलादेशासारखे.. दिल्लीतील आंदोलनातील धक्कादायक व्हिडीओ पुढे, तरुणाने थेट...

तमाशा आता सुरु झाला आहे, बांगलादेशासारखे.. दिल्लीतील आंदोलनातील धक्कादायक व्हिडीओ पुढे, तरुणाने थेट..

उद्धव ठाकरेंचा राहुल गांधींना फोन; काय झाली चर्चा?.

उद्धव ठाकरेंचा राहुल गांधींना फोन; काय झाली चर्चा?

पनवेलचं फार्महाऊस माझं नाही तर..; खुद्द सलमान खाननेच केला खुलासा.

पनवेलचं फार्महाऊस माझं नाही तर..; खुद्द सलमान खाननेच केला खुलासा

CM Vijay : ज्या मुद्यावरुन आज तरुण मुलं रस्त्यावर उतरलीयत, त्या नीट परीक्षेसंदर्भात विजय यांची एकदम वेगळी भूमिका.

CM Vijay : ज्या मुद्यावरुन आज तरुण मुलं रस्त्यावर उतरलीयत, त्या नीट परीक्षेसंदर्भात विजय यांची एकदम वेगळी भूमिका

झिम्बाब्वेविरुद्धच्या पहिल्या टी20 सामन्यापूर्वी श्रेयसची डोकेदुखी झाली कमी, प्लेइंग 11 चा निर्णय कसा घेणार?.

झिम्बाब्वेविरुद्धच्या पहिल्या टी20 सामन्यापूर्वी श्रेयसची डोकेदुखी झाली कमी, प्लेइंग 11 चा निर्णय कसा घेणार?