AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

PPF Tax Exemption : PPF मध्ये कर सूटसह ‘या’ सुविधा उपलब्ध, जाणून घ्या, कोणते फायदे मिळणार?

या योजनेचे इतर अनेक फायदे आहेत, ज्याबद्दल फार कमी लोकांना माहिती आहे. पीपीएफमध्ये गुंतवणूक करणारे लोक गुंतवणुकीचा कालावधी 15 वर्षांनंतर प्रत्येक पाच वर्षांनी 5-5 वर्षांनी वाढवू शकतात. म्हणजेच 15 वर्षांनंतरही त्यात गुंतवणूक चालू ठेवता येते.

PPF Tax Exemption : PPF मध्ये कर सूटसह 'या' सुविधा उपलब्ध, जाणून घ्या, कोणते फायदे मिळणार?
Equity Mutual Funds
| Edited By: | Updated on: Aug 27, 2021 | 7:10 AM
Share

नवी दिल्लीः PPF Tax Exemption: सार्वजनिक भविष्य निधीमध्ये गुंतवणूक करणे हा एक चांगला आणि सुरक्षित पर्याय मानला जातो. PPF मध्ये गुंतवणुकीवर कर सूट आहे. तसेच 15 वर्षांनंतर परिपक्वताच्या वेळी प्राप्त झालेल्या रकमेवर कोणताही कर भरावा लागणार नाही. या योजनेचे इतर अनेक फायदे आहेत, ज्याबद्दल फार कमी लोकांना माहिती आहे. पीपीएफमध्ये गुंतवणूक करणारे लोक गुंतवणुकीचा कालावधी 15 वर्षांनंतर प्रत्येक पाच वर्षांनी 5-5 वर्षांनी वाढवू शकतात. म्हणजेच 15 वर्षांनंतरही त्यात गुंतवणूक चालू ठेवता येते.

तरच तुम्हाला तुमच्या गुंतवणुकीवर व्याज मिळेल, अन्यथा नाही

आर्थिक तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की, जर तुम्हाला 15 वर्षांच्या परिपक्वता कालावधीनंतरही तुमच्या पीपीएफ खात्यात गुंतवणूक सुरू ठेवायची असेल तर तुम्हाला त्यासाठी बँक किंवा पोस्ट ऑफिसला कळवावे लागेल. जेथे तुमचे पीपीएफ खाते आहे तेथे एक फॉर्म एच भरून सबमिट करावा लागेल. यानंतरच तुम्हाला तुमच्या गुंतवणुकीवर व्याज मिळेल, अन्यथा नाही. जर पीपीएफ खातेधारकाने आपले पीपीएफ खाते पाच वर्षांच्या कालावधीसाठी नवीन योगदानासह चालू ठेवण्याचा निर्णय घेतला तर तो प्रत्येक विस्तारित कालावधीच्या सुरुवातीला खात्यातील शिल्लक 60% पर्यंत काढू शकतो.

सेवानिवृत्ती निधी जमा करण्याचा सर्वोत्तम मार्ग

दीर्घकालीन गुंतवणुकीसाठी PPF हे एक चांगले माध्यम आहे, असे आर्थिक तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. याद्वारे सेवानिवृत्ती निधीचे व्यवस्थापन सहज करता येते. जर एखाद्या व्यक्तीने वार्षिक 1 लाख रुपये जमा केले आणि त्याला सरासरी 7.5 टक्के व्याज मिळाले, तर 15 वर्षांनंतर तो सहज 31 लाख रुपये जमा करेल. त्याच व्याज दराने, तो 10 वर्षांपेक्षा कमी कालावधीत ती रक्कम दुप्पट करेल.

संबंधित बातम्या

BPCL Disinvestment: मोदी सरकार BPCL ला विकणार, अनेक तेल कंपन्यांमध्ये खरेदीसाठी चढाओढ, संपूर्ण तपशील

E-Shram Card: ‘या’ लोकांनी त्यांचे ई-श्रम कार्ड बनवले पाहिजे, अनेक फायदे मिळणार

PPF Tax Exemption: ‘This’ facility is available in PPF with tax exemption, find out, what are the benefits?

दादांच्या NCPतून पुण्यातील गुन्हेगारी पार्श्वभूमीच्या उमेदवारांना संधी
दादांच्या NCPतून पुण्यातील गुन्हेगारी पार्श्वभूमीच्या उमेदवारांना संधी.
भाजपच्या माजी आमदारांसमोर माजी नगरसेविकेचा गोंधळ, नेमकं घडलं काय?
भाजपच्या माजी आमदारांसमोर माजी नगरसेविकेचा गोंधळ, नेमकं घडलं काय?.
महायुती तुटताच शिंदेंच्या शिवसेनेत तुफान जल्लोष, कार्यकर्त्यांनी थेट..
महायुती तुटताच शिंदेंच्या शिवसेनेत तुफान जल्लोष, कार्यकर्त्यांनी थेट...
मातोश्रीच्या अंगणात बंडखोरी, ठाकरे सेनेतून राजीनामा सत्र अन् अपक्ष...
मातोश्रीच्या अंगणात बंडखोरी, ठाकरे सेनेतून राजीनामा सत्र अन् अपक्ष....
ठाकरेंची सेना मनसेच्या पाठीत खंजीर खुपसणार, कुणी केला मोठा दावा?
ठाकरेंची सेना मनसेच्या पाठीत खंजीर खुपसणार, कुणी केला मोठा दावा?.
ठाकरे सेनेच्या कार्यकर्त्यांचा संताप अनावर, पक्षाचं बॅनरचं फाडलं अन्..
ठाकरे सेनेच्या कार्यकर्त्यांचा संताप अनावर, पक्षाचं बॅनरचं फाडलं अन्...
संभाजीनगरात मोठा ड्रामा, तिकीट नाकराल्यानं भाजप कार्यकर्ते संतप्त
संभाजीनगरात मोठा ड्रामा, तिकीट नाकराल्यानं भाजप कार्यकर्ते संतप्त.
मंदा म्हात्रे संतापल्या, मुलाच्या AB फॉर्मवरून गणेश नाईकांना चॅलेंज
मंदा म्हात्रे संतापल्या, मुलाच्या AB फॉर्मवरून गणेश नाईकांना चॅलेंज.
राज्यातील 'या' 12 महापालिकांमध्ये शिवसेना-भाजप युती तुटली
राज्यातील 'या' 12 महापालिकांमध्ये शिवसेना-भाजप युती तुटली.
मनसेला पहिला मोठा धक्का, भांडुपमध्ये अनिशा माजगावकर अपक्ष लढणार
मनसेला पहिला मोठा धक्का, भांडुपमध्ये अनिशा माजगावकर अपक्ष लढणार.