AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

भारतीय हवाई दलात अप्रेंटिसच्या 80 जागांवर भरती, नाशिकमध्ये काम करण्याची संधी

भारतीय हवाई दलानं (Indian Air Force) 80 अप्रेंटिस पदासाठी अर्ज मगावले आहेत. एअर फोर्स अप्रेंटिस (Apprentice) ट्रेनिंग प्रोग्राम द्वारे अर्ज मागवले आहेत. एअर फोर्स अप्रेंटिस लेखी परीक्षा कोर्सेस 1 एप्रिल पासून सुरु होणार आहे.

भारतीय हवाई दलात अप्रेंटिसच्या 80 जागांवर भरती, नाशिकमध्ये काम करण्याची संधी
Jobs
| Edited By: | Updated on: Feb 17, 2022 | 12:53 PM
Share

नवी दिल्ली : भारतीय हवाई दलानं (Indian Air Force) 80 अप्रेंटिस पदासाठी अर्ज मगावले आहेत. एअर फोर्स अप्रेंटिस (Apprentice) ट्रेनिंग प्रोग्राम द्वारे अर्ज मागवले आहेत. एअर फोर्स अप्रेंटिस लेखी परीक्षा कोर्सेस 1 एप्रिल पासून सुरु होणार आहे. या प्रोग्रामसाठी अर्ज दाखल करण्याची अंतिम तारीख 19 फेब्रुवारी आहे. ज्या उमदेवारांना अप्रेंटिससाठी अर्ज करायचा आहे ते indianairforce.nic.in या वेबसाईटवर अर्ज दाखल करु शकतात. टेक्निकल बिझनेससाठी (Technical Business) एअर फोर्स स्टेशन ओझर येथील अप्रेंटिसला 1 एप्रिलपासून सुरुवात होते. विद्यार्थ्यांची निवड प्रक्रिया 1 मार्च ते 3 मार्च दरम्यान राबवली जाणार आहे. एकूण 80 जागांवर अप्रेंटिसची संधी मिळणार असून 7700 रुपये विद्यावेतन दिलं जाणार आहे.

पदांचा तपशील

मशिनिस्ट (04), शीट मेटल (07), वेल्डर अँड इलेक्शन (06), मेकॅनिक रेडिओ रडार एअरक्राफ्ट (09), कारपेंटर (03), इलेक्ट्रिशियन एअरक्राफ्ट (14), पेंटर जनरल (01), फिटर (26) या पदांसाठी अर्ज मागवण्यात आले आहेत.

पात्रता

इंडियन एअर फोर्स अप्रेंटिस रिक्रुटमेंटसाठी अर्ज करणाऱ्या उमदेवारानं दहावी आणि बारावी 50 टक्के उत्तीर्ण असणं आवश्यक आहेत. आटीआयचा अभ्यासक्रम 65 टक्के गुणांसह उत्तीर्ण असणं आवश्यक आहे. तर, उमदेवारांचं वय 14 ते 21 दरम्यान असणं आवश्यक आहे. विद्यार्थ्यांची निवड ही लेखी परीक्षा आणि प्रात्याक्षिक परीक्षेनंतर होणार आहे.ज्या उमेदवारांना अर्ज करायचा आहे ते apprenticeshiindia.gov.in या वेबसाईटवर अर्ज करता येईल.

आरबीआयमध्ये 950 जागांसाठी भरती

आरबीआयमध्ये असिस्टंटच्या 950 पदांसांठी भरती करण्यात येत आहे. या पदासाठी अर्ज दाखल करण्याची प्रक्रिया ऑनलाईन पद्धतीनं सुरु होणार आहे.आरबीआयच्या वेबसाईटवर भेट देऊन इच्छुक उमेदवार अर्ज दाखल करु शकतात. अर्ज दाखल करण्यास 17 फेब्रुवारीपासून सुरुवात होईल. निवड झालेल्या उमदेवारांना देशातील विविध शहरांमध्ये रुजू व्हावं लागेल. रिझर्व्ह बँकेने जारी केलेल्या नोटिफिकेशननुसार असिस्टंट या पदासाठी अर्ज दाखल करायचा असल्यास तो ऑनलाईन पद्धतीनं सादर करावा लागेल. rbi.org.in या वेबसाईटवर अर्ज दाखल करण्याची सुविधा 17 एप्रिलपासून उपलब्ध होणार आहे. तर, अर्ज दाखल करण्याची अंतिम मुदत 8 मार्च आहे. आरबीआयकडून या पदांसाठी परीक्षा 26-27 मार्च रोजी घेण्यात येणार आहे.

इतर बातम्या :

VIDEO: संजय राऊतांना ईडीनेही बोलावलं होतं म्हणून त्यांना धास्ती वाटतेय; किरीट सोमय्यांचा दावा

बाईपणावर भारी पडतं आईपण? देशमुखांच्या घरात वादळ नाही त्सुनामी, सासू सूनेचं नातं संशयीच?

Indian Air Force invited applications for 8 apprenticeship programme

मरेपर्यंत काँग्रेसमध्ये...प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये, पंजा हाती घेतला
मरेपर्यंत काँग्रेसमध्ये...प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये, पंजा हाती घेतला.
नाद अन् दहशत या शब्दांवरून महायुतीच्या दोन मंत्र्यांमध्ये जुंपली
नाद अन् दहशत या शब्दांवरून महायुतीच्या दोन मंत्र्यांमध्ये जुंपली.
महापालिका निवडणुकीत घराणेशाहीचं वाढतं प्रस्थ, कुटुंबासाठी लॉबिंग
महापालिका निवडणुकीत घराणेशाहीचं वाढतं प्रस्थ, कुटुंबासाठी लॉबिंग.
बीएमसी निवडणुकीसाठी अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादीसमोर मोठी अट
बीएमसी निवडणुकीसाठी अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादीसमोर मोठी अट.
लाल किल्ल्या स्फोट प्रकरणात महाराष्ट्र कनेक्शन उघड, आरोपीनं...
लाल किल्ल्या स्फोट प्रकरणात महाराष्ट्र कनेक्शन उघड, आरोपीनं....
प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये येताच म्हणाले, माझी लढाई भाजप विरोधात....
प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये येताच म्हणाले, माझी लढाई भाजप विरोधात.....
प्रशांत जगतापांचा हर्षवर्धन सपकाळांच्या उपस्थितीत काँग्रेसमध्ये प्रवेश
प्रशांत जगतापांचा हर्षवर्धन सपकाळांच्या उपस्थितीत काँग्रेसमध्ये प्रवेश.
पुण्यात शिंदे सेनेत नाराजीनाट्य, नीलम गोऱ्हेंच्या घराबाहेर ठिय्या
पुण्यात शिंदे सेनेत नाराजीनाट्य, नीलम गोऱ्हेंच्या घराबाहेर ठिय्या.
...तर त्यांच्यासोबत नसू, दोन्ही NCP एकत्र येण्यावर दानवे काय म्हणाले?
...तर त्यांच्यासोबत नसू, दोन्ही NCP एकत्र येण्यावर दानवे काय म्हणाले?.
फडणवीसांकडून ठाकरे बंधूंना पुतीन-झेलेन्स्की उपमा अन् जागावाटपावर भाष्य
फडणवीसांकडून ठाकरे बंधूंना पुतीन-झेलेन्स्की उपमा अन् जागावाटपावर भाष्य.