AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

अमिताभ-रेखा यांची 5 सुपरहिट गाणी, 5 वे तर इतके सुपरहिट की ऐकून लोक धरतात ठेका

अभिनेते अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांची प्रचंड सुपरहिट रोमँटिक 5 गाणी, जी आजही प्रचंड सुपरहिट. 5 नंबरचे तर इतके सुपरहिट की सर्वांचं आवडतं.

अमिताभ-रेखा यांची 5 सुपरहिट गाणी, 5 वे तर इतके सुपरहिट की ऐकून लोक धरतात ठेका
Image Credit source: Social media
| Updated on: Jul 05, 2026 | 5:06 PM
Share

बॉलिवूडमध्ये अनेक प्रेमकहाण्या गाजल्या. काहींना सुखांत लाभला तर काही प्रेमकहाण्या अपूर्ण राहिल्या. मात्र काही नात्यांची चर्चा काळाच्या ओघातही कमी होत नाही. अशाच सर्वाधिक चर्चेत राहिलेल्या प्रेमकहाण्यांपैकी एक म्हणजे अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांची. या दोघांच्या ऑफस्क्रीन नात्याबाबत अनेक वर्षे चर्चा रंगली. त्याचबरोबर रुपेरी पडद्यावरही या जोडीने आपल्या अप्रतिम केमिस्ट्रीमुळे प्रेक्षकांची मने जिंकली.

1970 आणि 80 च्या दशकात अमिताभ बच्चन आणि रेखा ही हिंदी चित्रपटसृष्टीतील सर्वाधिक लोकप्रिय जोडी मानली जात होती. त्यांनी एकत्र साकारलेल्या अनेक चित्रपटांमधील गाणी आजही रसिकांच्या ओठांवर आहेत. रोमँटिक, भावनिक आणि उत्साहपूर्ण अशा विविध प्रकारची ही गाणी आजही तितक्याच आवडीने ऐकली जातात.

‘देखा एक ख्वाब’

1981 मध्ये प्रदर्शित झालेल्या सिलसिला या चित्रपटातील ‘देखा एक ख्वाब’ हे गाणे आजही सदाबहार मानले जाते. किशोर कुमार आणि लता मंगेशकर यांच्या सुरेल आवाजाने सजलेल्या या गाण्याचे शूटिंग काश्मीरच्या रम्य दऱ्या-खोऱ्यांमध्ये करण्यात आले होते.

‘सलाम-ए-इश्क मेरी जान’

1978 मध्ये प्रदर्शित झालेल्या मुकद्दर का सिकंदर चित्रपटातील ‘सलाम-ए-इश्क मेरी जान’ हे गाणे त्या काळातील सर्वाधिक लोकप्रिय गीतांपैकी एक ठरले. किशोर कुमार आणि लता मंगेशकर यांनी गायलेल्या या कव्वाली शैलीतील गाण्यात रेखा यांचा देखणा नृत्याविष्कार आणि अमिताभ बच्चन यांची प्रभावी स्क्रीन प्रेझेन्स विशेष लक्षवेधी ठरली.

‘ये कहाँ आ गए हम’

सिलसिला चित्रपटातील ‘ये कहाँ आ गए हम’ हे आणखी एक अविस्मरणीय गाणं आहे. या गाण्यात अमिताभ बच्चन यांनी स्वतःचा आवाज दिला असून त्यांना लता मंगेशकर यांची साथ लाभली आहे. अमिताभ यांच्या गंभीर आवाजासोबत रेखा यांच्या भावपूर्ण अभिनयाने या गाण्याला वेगळीच उंची मिळाली.

‘परदेसिया’

1979 मध्ये प्रदर्शित झालेल्या मिस्टर नटवरलाल चित्रपटातील ‘परदेसिया’ हे गाणेही प्रचंड लोकप्रिय झाले. किशोर कुमार आणि लता मंगेशकर यांच्या आवाजातील हे हलकेफुलके रोमँटिक गाणं आजही विविध कार्यक्रमांमध्ये आणि रेडिओवर आवर्जून ऐकायला मिळते.

‘रंग बरसे’

सिलसिला चित्रपटातील ‘रंग बरसे भीगे चुनरवाली’ हे गाणे होळीच्या सणाची ओळख बनले आहे. या गाण्याचे बोल हरिवंश राय बच्चन यांनी लिहिले असून अमिताभ बच्चन यांनी स्वतः हे गाणे गायले आहे.

Follow Us
उद्धव ठाकरेंच्या राम रक्षा आंदोलनासाठी महंत आणि पंडित दादरमध्ये दाखल
उद्धव ठाकरेंच्या राम रक्षा आंदोलनासाठी महंत आणि पंडित दादरमध्ये दाखल; शंख नाद अन्...
धो-धो पावसादरम्यानच गेले फिरायला अन् दोघं... पांडवकडा धबधब्यावर मोठी
kharghar | धो-धो पावसादरम्यानच गेले फिरायला अन् दोघं... पांडवकडा धबधब्यावर मोठी दुर्घटना
खरंच काँग्रेसचा आमदार शिंदेंच्या संपर्कात? 20 कोटींची ऑफर...खुद्द नेता
खरंच काँग्रेसचा आमदार शिंदेंच्या संपर्कात? 20 कोटींची ऑफर...खुद्द नेत्यानेच समोर येत सस्पेन्स संपवला!
मोठी बातमी! 130 ज्येष्ठ शिवसैनिक ठाकरेंच्या भेटीला, तासभराच्या बैठकीत
मोठी बातमी! 130 ज्येष्ठ शिवसैनिक ठाकरेंच्या भेटीला, तासभराच्या बैठकीत काय घडलं? मातोश्रीवर घडामोडींना वेग
शेतकरी कर्जमाफीबाबत मोठी अपडेट! कृषीमंत्री माध्यमांसमोरच म्हणाले...
Dattatray Bharne | शेतकरी कर्जमाफीबाबत मोठी अपडेट! कृषीमंत्री माध्यमांसमोरच म्हणाले...
राज्यात मुसळधार पावासाचा आणखी एक बळी, CCTV तून धक्कादायक माहिती समोर
Kurla | राज्यात मुसळधार पावासाचा आणखी एक बळी, CCTV तून धक्कादायक माहिती समोर
काय राहिलंय आता? ठाकरेंनी तातडीची बैठक बोलावताच भाजप नेत्याचं ते विधान
काय राहिलंय आता? राहिलेत ते... ठाकरेंनी तातडीची बैठक बोलावताच भाजप नेत्याचं ते विधान चर्चेत
मोठी बातमी! ठाण्यातील नामांकित शाळेची भिंत कोसळी, सर्वत्र भीतचं...
Thane | मोठी बातमी! ठाण्यातील नामांकित शाळेची भिंत कोसळी, सर्वत्र भीतचं वातावरण
पावसात झाडांची दहशत! वादळी वाऱ्यासह होणऱ्या पावासामुळे सतत पडझड
Mumbai | पावसात झाडांची दहशत! वादळी वाऱ्यासह होणऱ्या पावासामुळे सतत पडझड
जिल्हा बँकेंच्या निवडणुकीत मोठं घडतंय! महायतीतून अर्ज भरणाऱ्या दानवेंच
जिल्हा बँकेंच्या निवडणुकीत मोठं घडतंय! महायतीतून अर्ज भरणाऱ्या अंबादास दानवेंचा विजय की पराभव?