AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

रुपारेल कॉलेजमधल्या मुलीवर असं जडलं सचिन पिळगांवकर यांचं प्रेम; अशोक सराफांनी सांगितला किस्सा

सचिन आणि सुप्रिया पिळगांवकर ही मराठी सिनेसृष्टीतील अत्यंत लोकप्रिय जोडी आहे. या जोडीच्या ऑनस्क्रीन आणि ऑफस्क्रीन केमिस्ट्रीचे असंख्य चाहते आहेत. पण त्यांची पहिली भेट कशी झाली, हे तुम्हाला माहीत आहे का?

रुपारेल कॉलेजमधल्या मुलीवर असं जडलं सचिन पिळगांवकर यांचं प्रेम; अशोक सराफांनी सांगितला किस्सा
Ashok Saraf and Sachin PilgaonkarImage Credit source: Instagram
| Updated on: May 16, 2025 | 3:33 PM
Share

अभिनेते सचिन पिळगांवकर यांचा दिग्दर्शक म्हणून पहिला चित्रपट ‘मायबाप’ हा होता. या चित्रपटात अभिनेते अशोक सराफ यांनी एका गुजराती शेठची भूमिका साकारली होती. सचिन हे अशोक सराफ यांच्यापेक्षा वयाने दहा वर्षांनी लहान आहेत. तरीही या दोघांच्या मैत्रीत वयातील हे अंतर कधीच आड आलं नाही. ‘मायबाप’च्या सेटवर या दोघांमध्ये झालेली मैत्री ही फक्त त्या चित्रपटापुरती मर्यादित राहिली नाही. हे दोघं एरवीही भेटायला लागले होते. या दोघांनी अनेक चित्रपटांमध्ये एकत्र काम केलंय. त्यापैकी ‘नवरी मिळे नवऱ्याला’ हा सचिन यांच्या करिअरमधील खास चित्रपट ठरला होता. कारण या चित्रपटाने त्यांना त्यांच्या खऱ्या आयुष्यातील नवरीही मिळवून दिली होती. अशोक सराफ यांनी त्यांच्या ‘मी बहुरुपी’ या आत्मचरित्रात दोघांच्या पहिल्या भेटीचा किस्सा सांगितला आहे.

‘नवरी मिळे नवऱ्याला’ ही सोशल कॉमेडी होती. सचिन पिळगांवकर यांच्या दिग्दर्शकाने ती आणखीनच गंमतीशीर झाल्याचं अशोक सराफ सांगतात. या चित्रपटाने सिल्व्हर ज्युबिली केली होती. कॉलेजमधील तरुण प्रेक्षकवर्ग थिएटरकडे खेचण्यात ते यशस्वी झाले होते. तेव्हापासूनच अशा प्रकारच्या चित्रपटांचा ट्रेंड सुरू झाला होता. या चित्रपटात सुप्रिया सबनीस या रुपारेल कॉलेजमधल्या मुलीची मुख्य नायिकेसाठी निवड झाली होती. याच चित्रपटाच्या शूटिंगच्या दरम्यान सचिन तिच्या प्रेमात पडला होता. चित्रपटासाठी सुप्रिया यांची निवड होणं, शूटिंगदरम्यान सचिन यांचं सुप्रिया यांच्यावर प्रेम जडणं, शूटिंग संपल्यानंतर त्यांनी लग्नासाठी मागणी घालणं आणि दोघांचं लग्न होणं.. हे सर्व एखाद्या परीकथेसारखं असल्याचं अशोक सराफ सांगतात.

सुप्रिया सबनीस या लग्नानंतर सुप्रिया पिळगांवकर झाल्या. ‘नवरी मिळे नवऱ्याला’ हा त्यांचा पहिलाच चित्रपट होता. तरीसुद्धा त्यांच्या अभिनयात कुठेच नवखेपणा नव्हता आणि एखाद्या कसलेल्या कलावंतासारखं त्यांनी काम केलं, अशा शब्दांत अशोक सराफ यांनी कौतुक केलं. काही लोकांकडे जन्मजात देणगी असते, ती सुप्रियाकडे आहे, असंही त्यांनी या आत्मचरित्रात म्हटलंय. सुप्रिया कॅमेरा ऑन होण्यापूर्वी वेगळ्या असतात आणि अॅक्शन म्हटलं की वेगळ्याच होतात, असा अनुभव अशोक सराफांनी त्यात लिहिलंय. हाच अनुभव त्यांना बॉलिवूड अभिनेत्री काजोलच्या बाबतीतही आला होता. “मी तिला सेटवर भंकस करताना बघितलंय, पण क्लॅप बसला की तिच्यात एकदम बदल होऊन जातो. कुणीतरी वेगळीच बनते ती”, असं ते म्हणाले.

Follow Us
मंत्र्यांचे दौरे रद्द, एकनाथ शिंदेही आता EV कारमध्ये!
मंत्र्यांचे दौरे रद्द, एकनाथ शिंदेही आता EV कारमध्ये!.
मुख्यमंत्री फडणवीसांचा मोठा निर्णय; मंत्र्यांचे ताफे कमी होणार.....
मुख्यमंत्री फडणवीसांचा मोठा निर्णय; मंत्र्यांचे ताफे कमी होणार......
पुण्यातून पळाला, अहिल्यानगरात सापडला… नीट घोटाळ्याचे धागेदोरे उघड.....
पुण्यातून पळाला, अहिल्यानगरात सापडला… नीट घोटाळ्याचे धागेदोरे उघड......
मोठी बातमी! महाराष्ट्रात ATS ची धडाकेबाज कारवाई 57 जण चौकशीच्या रडारवर
मोठी बातमी! महाराष्ट्रात ATS ची धडाकेबाज कारवाई 57 जण चौकशीच्या रडारवर.
खरातच्या अडचणी वाढल्या; आर्थिक फसवणूक प्रकरणात 5 दिवसांची पोलीस कोठडी
खरातच्या अडचणी वाढल्या; आर्थिक फसवणूक प्रकरणात 5 दिवसांची पोलीस कोठडी.
गुवाहाटी पुन्हा चर्चेत, अखेर तटकरे- पटेलांनी सुनेत्रा पवारांसमोर मनोगत
गुवाहाटी पुन्हा चर्चेत, अखेर तटकरे- पटेलांनी सुनेत्रा पवारांसमोर मनोगत.
मोठी बातमी! CM विजय यांनी फ्लोर टेस्टिंगमध्ये सिद्ध केलं बहुमत...
मोठी बातमी! CM विजय यांनी फ्लोर टेस्टिंगमध्ये सिद्ध केलं बहुमत....
तटकरेंना सिल्व्हर ओकचा चहा आवडत असावा... रोहित पवारांचे सूचक संकेत
तटकरेंना सिल्व्हर ओकचा चहा आवडत असावा... रोहित पवारांचे सूचक संकेत.
राष्ट्रवादीच्या चिरफळ्या उडणार... लवकरच महाभूकंप, ते 22 आमदार कोण?
राष्ट्रवादीच्या चिरफळ्या उडणार... लवकरच महाभूकंप, ते 22 आमदार कोण?.
शिरसाटांचा मोठा दावा- निदा खानला कोणी लपवलं? थेट त्या नेत्याचं नावच...
शिरसाटांचा मोठा दावा- निदा खानला कोणी लपवलं? थेट त्या नेत्याचं नावच....