AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

घरात ‘ही’ वस्तू एकच असलेली बरी… कारण जाणून व्हाल थक्क, वास्तू काय म्हणते?

घरात अनेक गोष्टी असतात, पण अशा काही वस्तू आहेत, ज्या घरात एकच असलेली योग्य असते... असं अनेक जण म्हणतात, वास्तुमध्ये देखील याबद्दल अनेक गोष्टी सांगितल्या आहे. तर ती गोष्ट कोणती आहे याबद्दल जाणून घेऊ...

घरात 'ही' वस्तू एकच असलेली बरी... कारण जाणून व्हाल थक्क, वास्तू काय म्हणते?
Home
| Updated on: Dec 12, 2025 | 2:59 PM
Share

हिंदू धर्मात वास्तूशास्त्राला प्रचंड महत्त्व आहे. हिंदू धर्मात अनेक गोष्टी वास्तुनुसार केल्या जातात. आजकाल, तुमच्या घरात आरसे ठेवणे ही सजावट आणि सोयीचा एक सामान्य भाग आहे, परंतु वास्तुशास्त्रात, आरशांना केवळ वस्तू म्हणून नव्हे तर उर्जेचे शक्तिशाली स्रोत म्हणून पाहिले जाते. वास्तुनुसार, आरसे त्यांच्या सभोवतालची ऊर्जा प्रतिबिंबित करतात आणि वाढवतात. म्हणून, जर घरात सकारात्मक ऊर्जा असेल तर, आरसा ती वाढवेल आणि जर नकारात्मक ऊर्जा असेल तर ती देखील वाढवू शकते. म्हणूनच तुमच्या घरात आरशांची संख्या, स्थान आणि आकार यावर विशेष लक्ष देणे महत्वाचे आहे.

आजकाल लोक त्यांच्या घरात अनेक आरसे लावतात. हे बरोबर आहे की नाही? घरात एकापेक्षा जास्त आरसे लावणे शुभ आहे की अशुभ ते येथे जाणून घेऊया. वास्तुशास्त्रात आरशांच्या संख्येवर कोणतेही कठोर बंधन नाही. तुम्ही एकापेक्षा जास्त आरसे बसवू शकता, परंतु त्यांची दिशा, आकार आणि स्थान योग्य असले पाहिजे. जर आरशात पैशाची पेटी, हिरवीगार वनस्पती किंवा सुंदर नैसर्गिक दृश्य यासारख्या शुभ वस्तूचे प्रतिबिंब पडत असेल, तर जितके जास्त आरसे असतील तितकी सकारात्मक ऊर्जा वाढेल.

घरात अनावश्यकपणे जास्त आरसे ठेवणे टाळावे, विशेषतः जर आरसे एकमेकांसमोर असतील तर ते खोलीत गोंधळ निर्माण करते आणि घरात नकारात्मकता आणते. विशेषतः, बेडरूममध्ये आरसा लावू नये, परंतु जर असेल तर तो रात्री झाकून ठेवावा आणि एकापेक्षा जास्त खोलीत आरसा ठेवू नये.

उत्तर दिशा ही संपत्तीची देवता कुबेरची दिशा आहे. या दिशेला लावलेले आरसे समृद्धी प्रतिबिंबित करतात आणि संपत्ती वाढवतात. पूर्व दिशा आरोग्य आणि समृद्धी आणते. जेवणाच्या टेबलासमोर ठेवलेला आरसा अन्नाचे प्रमाण प्रतिबिंबित करतो, ज्यामुळे वास्तुमध्ये सौभाग्य आणि भरपूर अन्न वाढते असे मानले जाते. दोन आरसे एकमेकांच्या विरुद्ध सरळ ठेवू नयेत. यामुळे उर्जेचा एक गोंधळ निर्माण होतो ज्यामुळे अशांतता आणि चिंता निर्माण होते.

( डिस्क्लेमर : वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

राष्ट्रवादीचे नेते मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानी;राजकीय वर्तुळात खळबळ
राष्ट्रवादीचे नेते मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानी;राजकीय वर्तुळात खळबळ.
मोठी अपडेट! छगन भुजबळ मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीसांच्या भेटीला
मोठी अपडेट! छगन भुजबळ मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीसांच्या भेटीला.
दोन्ही राष्ट्रवादी पुन्हा एकत्र येणार? निर्णयाकडे महाराष्ट्राचं लक्ष
दोन्ही राष्ट्रवादी पुन्हा एकत्र येणार? निर्णयाकडे महाराष्ट्राचं लक्ष.
दादांवर भाजपचं खरं प्रेम असेल तर...; संजय राऊतांनी केली मोठी मागणी
दादांवर भाजपचं खरं प्रेम असेल तर...; संजय राऊतांनी केली मोठी मागणी.
पहिल्यांदाच असं घडलं... अजितदादांच्या जाण्याने मंत्रालयातील गजबज हरवली
पहिल्यांदाच असं घडलं... अजितदादांच्या जाण्याने मंत्रालयातील गजबज हरवली.
अजित पवार यांच्या विमान अपघाताची सीआयडी चौकशी सुरू
अजित पवार यांच्या विमान अपघाताची सीआयडी चौकशी सुरू.
दोन्ही राष्ट्रवादींच्या एकीकरणावर जयंत पाटलांची मोठी प्रतिक्रिया
दोन्ही राष्ट्रवादींच्या एकीकरणावर जयंत पाटलांची मोठी प्रतिक्रिया.
दोन्ही राष्ट्रवादी काँग्रेस एकत्र येतील; नरहरी झिरवाळ यांचा विश्वास
दोन्ही राष्ट्रवादी काँग्रेस एकत्र येतील; नरहरी झिरवाळ यांचा विश्वास.
दादांच्या उत्तराधिकारी सुनेत्रा पवारच?उपमुख्यमंत्रीपदासाठी नाव आघाडीवर
दादांच्या उत्तराधिकारी सुनेत्रा पवारच?उपमुख्यमंत्रीपदासाठी नाव आघाडीवर.
अवकाळी पावसाचा थयथयाट... वारा एवढा सुटला की पपईची गाडीच उलटली
अवकाळी पावसाचा थयथयाट... वारा एवढा सुटला की पपईची गाडीच उलटली.