AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

शाहरुखने 30 वर्षांनंतर सोडली स्मोकिंग; एका दिवसात ओढायचा 100 सिगारेट्स

अभिनेता शाहरुख खानने त्याच्या वाढदिवसानिमित्त आयोजित केलेल्या कार्यक्रमात स्मोकिंग सोडल्याचं जाहीर केलं. गेल्या तीस वर्षांपासून शाहरुखला स्मोकिंगचं व्यसन होतं. एकेकाळी तो दिवसाला 100 सिगारेट्स ओढायचा. याचा खुलासा खुद्द त्यानेच एका मुलाखतीत केला होता.

शाहरुखने 30 वर्षांनंतर सोडली स्मोकिंग; एका दिवसात ओढायचा 100 सिगारेट्स
Shah Rukh Khan
| Updated on: Nov 04, 2024 | 1:49 PM
Share

बॉलिवूडचा किंग अर्थात अभिनेता शाहरुख खानने नुकताच आपला वाढदिवस साजरा केला. या वाढदिवसानिमित्त मुंबईत एका कार्यक्रमाचं आयोजन करण्यात आलं होतं. या कार्यक्रमात शाहरुखने त्याच्या चाहत्यांसोबत संवाद साधला. याच कार्यक्रमात शाहरुखने स्मोकिंग सोडल्याचं चाहत्यांना सांगितलं. यावेळी काही चाहत्यांनीही धुम्रपान सोडण्याची इच्छा व्यक्त केली. तेव्हा त्यांना शाहरुखने सल्ला दिला. “तीस वर्षांनंतर स्मोकिंग सोडणारा मी कोणासाठीच आदर्श व्यक्ती नाही”, असं तो म्हणाला. शाहरुखचा हा व्हिडीओ सध्या सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे.

या व्हिडीओमध्ये शाहरुख चाहत्यांना म्हणतोय, “आयुष्यात जेव्हा जेव्हा जे जे चांगलं वाटेल, ते करा. मी काही आदर्श व्यक्ती नाही. ही सर्वांत वाईट गोष्ट आहे की ती वर्षे स्मोकिंग केल्यानंतर मी तुम्हाला धुम्रपान न करण्याचा सल्ला देत आहे. सिगारेट पिणं चांगली गोष्ट नाही हे आपल्याला माहीत आहे. ही सवय आपण सोडू शकलो तर चांगली गोष्ट आहे. जर ही सवय सोडू शकलो नाही तर ते वाईट आहे. पण तुम्ही तुमच्या वेळेनुसार जे योग्य वाटेल तसं करा.” शाहरुख एकेकाळी दिवसाला 100 सिगारेट ओढायचा. याचा खुलासा त्यानेच एका मुलाखतीत केला होता.

चाहत्यांसोबत संवाद साधताना किंग खानने त्यांना प्रेरणादायी सल्लासुद्धा दिला. आपली कौटुंबिक पार्श्वभूमी कोणतीही असली तरी स्वप्नांचा पाठलाग सोडू नका, असं तो म्हणाला. यावेळी त्याने स्वत:चं उदाहरण दिलं. “मी निम्न मध्यमवर्गीय कुटुंबातून आलो. माझ्या पालकांना मला शिकवायचं होतं म्हणून मी शिकलो. तेच शिक्षण मला माझ्या आयुष्यात कामी आलं. आमच्या क्षेत्रात बऱ्याच जणांची काहीच पार्श्वभूमी नाही. तुम्हाला यावर विश्वास ठेवावा लागेल की तुम्ही कुठून प्रवासाची सुरुवात करताय ते महत्त्वाचं नाही. तुम्ही फक्त मेहनत करत राहा, वाचत राहा आणि लिहित राहा. तुम्ही तुमच्या स्वप्नांचा पाठलाग करत राहिलात तर निश्चितच तुम्हाला यश मिळेल”, असं तो म्हणतो.

तीस वर्षे स्मोकिंग केल्यानंतर शाहरुखने अखेर धुम्रपान सोडल्याचं जाहीर केलं. “गुड न्यूज ही आहे की मी आता स्मोकिंग करत नाही. धुम्रपान सोडल्यानंतर मला श्वास घ्यायला फारसा त्रास होणार नाही असं वाटलं होतं. पण आतासुद्धा मला थोडा त्रास जाणवतोय. इन्शाल्लाह तेसुद्धा हळूहळू ठीक होईल”, असं शाहरुखने सांगितलं.

पुण्यात न जिंकणाऱ्या जागा भाजप शिवसेनेला देतंय; धंगेकरांचा गंभीर आरोप
पुण्यात न जिंकणाऱ्या जागा भाजप शिवसेनेला देतंय; धंगेकरांचा गंभीर आरोप.
युतीबाबत निर्णय करा, अन्यथा..; शिंदेंच्या मंत्र्याचा भाजपला थेट इशारा
युतीबाबत निर्णय करा, अन्यथा..; शिंदेंच्या मंत्र्याचा भाजपला थेट इशारा.
आठवलेंच्या नाराजीतही प्रेम, सन्मान केला जाईल! दरेकरांनी दिली ग्वाही
आठवलेंच्या नाराजीतही प्रेम, सन्मान केला जाईल! दरेकरांनी दिली ग्वाही.
मुंबई पालिकेसाठी शिवसेना - भाजपच्या जागावाटपावर आज शिक्कामोर्तब
मुंबई पालिकेसाठी शिवसेना - भाजपच्या जागावाटपावर आज शिक्कामोर्तब.
मनसे-उबाठा युतीतील जागावाटपावर उदय सामंत यांचे भाकीत
मनसे-उबाठा युतीतील जागावाटपावर उदय सामंत यांचे भाकीत.
शिंदे साहेब जी जबाबदारी देतील, ती...; बांगर यांनी स्पष्ट केली भूमिका
शिंदे साहेब जी जबाबदारी देतील, ती...; बांगर यांनी स्पष्ट केली भूमिका.
नाशिकमध्ये भाजपविरोधात शिंदे शिवसेना, दादांची राष्ट्रवादी एकत्र?
नाशिकमध्ये भाजपविरोधात शिंदे शिवसेना, दादांची राष्ट्रवादी एकत्र?.
त्याला मुंबई कधी उपाशी ठेवत नाही; शरद पवारांचं मोठं वक्तव्य
त्याला मुंबई कधी उपाशी ठेवत नाही; शरद पवारांचं मोठं वक्तव्य.
कल्याण-डोंबिवलीत जागावाटपावरून महायुतीत तणाव; तातडीची बैठक
कल्याण-डोंबिवलीत जागावाटपावरून महायुतीत तणाव; तातडीची बैठक.
बारामतीकरांनी बरेच चिमटे काढले; अजितदादांचा मंचावरून उपरोधिक टोला
बारामतीकरांनी बरेच चिमटे काढले; अजितदादांचा मंचावरून उपरोधिक टोला.