AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

सोनम वांगचुक यांच्या पाठिंब्यासाठी आता शेखर सुमन उतरले, म्हणाले जिंदा लाशों में से एक जीवित

सोनम वांगचुक दिल्लीच्या जंतर मंतर येथे उपोषणावर बसले होते, पण शनिवारी सकाळी पोलिसांनी त्यांना सफदरजंग रुग्णालयात हलवले. त्यांच्यासाठी अभिनेते शेखर सुमन यांनी आपल्या शोमधून त्यांना पाठिंबा दर्शवला आहे.

सोनम वांगचुक यांच्या पाठिंब्यासाठी आता शेखर सुमन उतरले, म्हणाले जिंदा लाशों में से एक जीवित
Shekhar Suman supports Sonam Wangchuk
| Updated on: Jul 18, 2026 | 10:48 PM
Share

सामाजिक कार्यकर्ते आणि संशोधक सोनम वांगचुक यांनी नीट पेपर फुटी प्रकरणात शिक्षणमंत्र्याच्या राजीनामा मागण्यासाठी उपोषण सुरु केले आहे. त्यांना आज उपोषणाच्या २१ व्या दिवशी दिल्ली पोलिसांनी रुग्णालयात जबरदस्ती दाखल केले. त्यांची तब्येत ढासळल्याने सरकारने हा निर्णय घेतला. यावेळी पोलिस आणि कार्यकर्त्यांत झटापट देखील झाली.

सोनम वांगचुक यांनी गेल्या २१ दिवसांपासून उपोषण सुरु केले आहे. बॉलीवूडच्या जवळपास सर्वच कलाकार त्यांच्या बाजूने मैदानात उतरले आहेत, निदान समाजमाध्यमात व्यक्त होत आहेत. शुक्रवारी अभिनेते शेखर सुमन यांनी देखील सोनम वांगचुक यांच्या उपोषणावर आपली प्रतिक्रीया दिली आहे. ‘शो मुव्हर्स एंड शेकर्स’ मध्ये देखील त्यांनी या मुद्यावर आपले मत मांडले आणि गंभीर वक्तव्य केले आहे. या ‘शो मुव्हर्स एंड शेकर्स’मध्ये शेखर सुमन हे देशातील अनेक राजकीय मुद्यांवर व्यक्त होत असतात.

काय म्हणाले शेखर सुमन?

शेखर सुमन सोनम वांगचुक म्हणाले की सामाजिक कार्यकर्ते सोनम वांगचुक यांनी अनेक दिवसांपासून शिक्षणमंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्यासाठी उपोषण सुरु केले आहे. मी हैराण आहे हे पाहून कोणी हैराण का नाही ? एक माणूस देश आणि समाजाच्या भल्यासाठी उपोषणाला बसला आहे. स्टुडट्सच्या भविष्यासाठी उपोषण करत आहे. शिक्षणाच्या ढासळत्या ढाच्याला सांभाळण्यासाठी उपोषणावर बसला आहे आणि व्यवस्था आराम पहुडली आहे.

जी व्यवस्था न केवळ मुकी, बहीरी आणि संवेदनहीनच नसून तंग दिल, संग दिल आणि बेदिल आहे. थकलेल्या ऊर्जाहीन शरीरात भलेही शक्ती नसेल पण देशातील लाखो तरुणांची ते ताकद आहेत. जर नीट निरखून पाहिले तर आपल्या जीवंत मृतदेहात ते एकटे जीवीत आहेत. मी हैराण आहे हे पाहून की कोणी हैराण का नाही ?

सोनम वांगचुक यांनी दिल्लीच्या जंतरमंतरवर कॉकरोच जनता पार्टी ( CJP ) सोबत उपोषण करीत होते. २० जुलै रोजी त्यांनी संसदेवर शांततापूर्ण मोर्चा काढण्याची घोषणा केली होती. सोनम वांगचुक यांना आता रुग्णालयात दाखल करण्यात आले असून देशातील प्रत्येक तरुण त्यांच्या उत्तम आरोग्यासाठी प्रार्थना करत आहेत.

Follow Us
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान असं का म्हणाले?
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात शिंदेंचं...
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात एकनाथ शिंदेंचं मोठं वक्तव्य
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस- अवधूत गुप्ते
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस... दहीहंडी कार्यक्रमानिमित्त अवधूत गुप्तेंचं भावनिक वक्तव्य;
प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावत...
Mallika SherawAt Magathane Dahihandi | प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावतची हजेरी
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ;
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ; मुंबईतील ही दहीहंडी चर्चेत
हम दो हमारे दो और इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं...
Gulabrao Patil : 'हम दो हमारे दो और... इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं वक्तव्य तुफान चर्चेत
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला;
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला; प्रेक्षकांचं मन जिंकणाऱ्या संवादाची सर्वत्र चर्चा
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची...
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची समिती...
दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर...
MNS Avinash Jadhav Dahi Handi 2026 : दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई, थेट 1,322 कोटी...