AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Israel-hamas war : इस्रायलपुढे हमासने टेकले गुडघे, म्हणाला नागरिकांना सोडण्यास तयार पण…

Israel-Hamas war : इस्रायलने हमासचा खात्मा करण्यासाठी हवाई हल्ले सुरुच ठेवले आहेत. गाझामध्ये जोरदार हवाई हल्ले सुरु आहेत. ज्यामध्ये अनेक हमासच्या ठिकाणांना लक्ष्य केले जात आहे. आतापर्यंत हजारो नागरिकांचा यामध्ये बळी गेला आहे. पण युद्ध अजूनही सुरुच आहे.

Israel-hamas war : इस्रायलपुढे हमासने टेकले गुडघे, म्हणाला नागरिकांना सोडण्यास तयार पण...
| Updated on: Oct 25, 2023 | 2:15 PM
Share

Israel-hamas war : दहशतवादी संघटना हमासचा संस्थापक खालेद मेशाल यांनी बुधवारी यूकेतील स्काय न्यूजशी बोलताना म्हटले की, जर आमच्या अटी पूर्ण झाल्या तर सर्व ओलीस ठेवलेल्या नागरिकांना सोडले जाईल. मेशाल हा हमासच्या कुवैत प्रमुख आहे. स्काय न्यूजच्या वृत्तानुसार, तो सुमारे 30 वर्षांपूर्वी इस्रायली हल्ल्यातून वाचला होता. इस्रायल-हमास यांच्यातील संघर्षाचा परिणाम इतर देशांच्या अर्थव्यवस्थेवरही झाला आहे. सीरियाच्या सैन्याने सांगितले की, इस्रायली हवाई हल्ल्यात त्यांचे आठ सैनिक ठार झाले आणि सात जखमी झाले, असे सीरियन सरकारी वृत्तसंस्था SANA ने लष्करी सूत्रांचा हवाला देऊन सांगितले.

इस्रायलच्या हल्ल्यात 80 लोक मारले गेल्याचा दावा

इस्रायलने गाझा पट्टीवर केलेल्या हवाई हल्ल्यात सुमारे 80 लोक मारले गेल्याचा दावा हमास या दहशतवादी संघटनेने केला आहे. मंगळवारी गाझा पट्टीमध्ये व्यापक हल्ल्यांदरम्यान, इस्रायल संरक्षण दलांनी शिन बेटच्या निर्देशानुसार हमासचे कार्यकर्ते आणि दहशतवादी पायाभूत सुविधा नष्ट केल्या, इस्त्रायली हवाई दलाने सांगितले. सुरंग शाफ्ट, लष्करी मुख्यालय, दारुगोळा डेपो, मोर्टार बॉम्ब आणि रणगाडाविरोधी क्षेपणास्त्र प्रक्षेपण स्थाने नष्ट करण्यात आले.

इस्रायली लष्कराने हमासचा कमांडर तैसीर मुबाशेरचा खात्मा केला आहे. मुबाशरने यापूर्वी हमासच्या नौदल दलाचे कमांडर म्हणून काम केले होते आणि शस्त्रास्त्र निर्मितीमध्ये अनेक पदे भूषवली होती.

हमासकडून निष्पाप नागरिकांची हत्या

7 ऑक्टोबरच्या हल्ल्यादरम्यान मारल्या गेलेल्या इस्रायली नागरिकांच्या संख्येबद्दल बढाई मारताना एक हमास दहशतवादी पकडला गेला, जेव्हा दहशतवादी गटाने गाझा पट्टीतून इस्रायलमध्ये घुसखोरी केली आणि 1,400 हून अधिक लोक मारले गेले. ज्यांपैकी बहुतेक निष्पाप नागरिक होते. हमासचा एक दहशतवादी त्याच्या वडिलांना सांगत आहे की त्याने 10 इस्रायलींची हत्या केली आहे.

गाझामधील इंधन पुरवठा संपण्याच्या जवळ आहे. UNRWA ने म्हटले आहे की लोकांना शुद्ध पिण्याचे पाणी मिळावे, रुग्णालये खुली राहवी आणि मदत कार्ये सुरू ठेवता येतील यासाठी गाझामध्ये इंधन वितरणास परवानगी द्यावी.

Follow Us
मोदी सरकार आहे तोपर्यंत कोणी भारताची एक इंचही भूमी बळकावू शकत नाही
मोदी सरकार आहे तोपर्यंत कोणी भारताची एक इंचही भूमी बळकावू शकत नाही.
समन्स म्हणजे अंतिम निर्णय नाही, तपासानंतर पुढील कारवाई ठरते- बावनकुळे
समन्स म्हणजे अंतिम निर्णय नाही, तपासानंतर पुढील कारवाई ठरते- बावनकुळे.
डोंबिवलीत ठाकरे गटाला धक्का; प्रकाश तेलगोटे यांचा भाजपमध्ये पक्षप्रवेश
डोंबिवलीत ठाकरे गटाला धक्का; प्रकाश तेलगोटे यांचा भाजपमध्ये पक्षप्रवेश.
इंदापुरात राष्ट्रवादीच्या बॅनवरून सुनेत्रा पवार यांचाच फोटो गायब...
इंदापुरात राष्ट्रवादीच्या बॅनवरून सुनेत्रा पवार यांचाच फोटो गायब....
राज्यात गॅस तुटवडा; रिक्षाचालकांच्या शिरसाट यांच्या घराबाहेर रांगा
राज्यात गॅस तुटवडा; रिक्षाचालकांच्या शिरसाट यांच्या घराबाहेर रांगा.
अशोक खरात प्रकरणात रुपाली चाकणकर SIT कडून चौकशीसाठी समन्स
अशोक खरात प्रकरणात रुपाली चाकणकर SIT कडून चौकशीसाठी समन्स.
भोंदू खरात प्रकरणाची विशेष कोर्टात सुनावणी; SIT अधिकाऱ्यांकडून....
भोंदू खरात प्रकरणाची विशेष कोर्टात सुनावणी; SIT अधिकाऱ्यांकडून.....
भोंदूबाबा खरात प्रकरणात 11 गुन्हे दाखल, कोर्टात SIT कडून पुन्हा दोन...
भोंदूबाबा खरात प्रकरणात 11 गुन्हे दाखल, कोर्टात SIT कडून पुन्हा दोन....
अशोक खरातला केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांच्यापर्यंत कोण घेऊन गेले?
अशोक खरातला केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांच्यापर्यंत कोण घेऊन गेले?.
खरातच्या संपर्कात अनेक बडे नेते, राऊतांच्या आरोपांनंतर राजकारण तापले
खरातच्या संपर्कात अनेक बडे नेते, राऊतांच्या आरोपांनंतर राजकारण तापले.