AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

रशियाने युद्धात लावली पाकिस्तानची वाट, थेट मोठा प्रस्ताव, पळता भुई कमी, जगात..

इराण आणि अमेरिका युद्धाला आता काही आठवडे झाली. काही देश युद्धात मध्यस्थी करण्याकरिता पुढे आली. आता रशियाकडून युद्धात मोठा प्रस्वात ठेवण्यात आला. रशियाने पाकिस्तानला चांगलाच मोठा धक्का दिला. ज्याने पाकिस्तानात खळबळ उडाली.

रशियाने युद्धात लावली पाकिस्तानची वाट, थेट मोठा प्रस्ताव, पळता भुई कमी, जगात..
Vladimir Putin
| Updated on: Apr 21, 2026 | 8:44 AM
Share

इराण आणि अमेरिका युद्धात मध्यस्थी करण्याकरिता अनेक देश पुढे आली. मात्र, अजून कोणाला यश मिळाले नाही. इराणला मदत करत असल्याचा आरोप रशियावर होत आहे. अमेरिकेने थेट रशियाचे नाव घेतले होते. आता रशियाकडून इराण आणि अमेरिका युद्धात मध्यस्थी करण्याचा प्रस्ताव देण्यात आला. हा पाकिस्तानला मोठा झटका रशियाने दिला. अमेरिका आणि इराण युद्धात काही दिवसांपासून पाकिस्तान मध्यस्थी करत आहे. पण त्यांना यश मिळत नाही. पहिली बैठकही पाकिस्तानमध्ये झाली पण तोडगा निघू शकला नाही. पाकिस्तानकडून काहीही होणार नसल्याचे जगाच्या लक्षात आल्यानंतर रशियाने युद्धात मध्यस्थीचा प्रस्ताव दिला. रशियाचे परराष्ट्र मंत्री सर्गेई लावरोव्ह यांनी इराणचे परराष्ट्र मंत्री अब्बास अराघची यांच्याशी चर्चा करून मध्यस्थीचा प्रस्ताव ठेवला. पाकिस्तानच्या मध्यस्थीला इराण आणि इस्त्रायलचा विरोध अगोदरपासूनच होता. लावरोव्ह यांनी प्रदेशातील सुरू असलेला संघर्ष अधिक चिघळू नये, यावर भर दिला.

गेल्या काही तासात परिस्थिती चिघळताना दिसत आहे. मध्य पूर्वेतील युद्ध पेटू नये, याकरिता रशियाकडून हे मोठे पाऊल उडलण्यात आले. हेच नाही तर इराणकडून रशियाला आश्वासन देण्यात आले की, होर्मुज खाडीत रशियाच्या जहाजांना विशेष सुरक्षा पुरवली जाईल. इराणकडून स्पष्ट सांगण्यात आले की, आम्ही रशियाच्या जहाजांना होर्मुज खाडीत सुरक्षित रस्ता देणार आहोत.

होर्मुज खाडी रशियासाठी सुरक्षित असल्याचे इराणकडून जाहीर करण्यात आले. रशियासाठी होर्मुज खाडी सुरक्षित म्हणजे भारताचा मोठा फायदा आहे. भारतात रशिया या वाईट काळात मोठ्या प्रमाणात कच्चे तेल पाठवत आहे. युद्धाच्या परिस्थितीत भारताच्या मदतीला रशिया धावून आला. रशियाच्या मध्यस्थीसाठी इराण तयार आहे.

इराण आणि अमेरिका युद्धात रशिया सहभागी नाही, पण इराणला मदत करत असल्याचा रशियावर आरोप आहे. गुप्तचर माहिती, भौतिक साहाय्य रशिया करत असल्याचे सांगितले जात आहे. हेच नाही तर उपग्रह फोटोही रशिया इराणला देत असल्याचा आरोप आहे. पाकिस्तानकडून कोणत्याही प्रकारची मध्यस्थी होत नसल्याने आता भारताचा मित्र मध्यस्थी करण्यासाठी मैदानात उतरत असल्याचे बघायला मिळत आहे.

Follow Us
कपिल सिब्बल यांची सर्वात मोठी घोषणा, सीजेपीसीठी उतरले मैदानात, तब्बल..
मोठी बातमी! कपिल सिब्बल यांची सर्वात मोठी घोषणा, सीजेपीसीठी उतरले मैदानात, तब्बल एक कोटी....
अचानक विमानातून धूर येऊ लागला अन्...194 प्रवासी असलेल्या विमानाचं...
Mumbai | अचानक विमानातून धूर येऊ लागला अन्...194 प्रवासी असलेल्या विमानाचं इमर्जेन्सी लँडिंग
मोठी बातमी! मुख्यमंत्री फडणवीसांचे अधिकाऱ्यांना तातडीचे आदेश, म्हणाले.
मोठी बातमी! मुख्यमंत्री फडणवीसांचे अधिकाऱ्यांना तातडीचे आदेश, म्हणाले... नेमकी भानगड काय?
CJP चा सरकारला अल्टिमेटम! FIR मागे घ्या, नाहीतर मोठा निर्णय...
CJP On Students Protest | CJP चा सरकारला अल्टिमेटम! उद्यापर्यंत FIR मागे घ्या, नाहीतर मोठा निर्णय...
ओमराजे निंबाळकरांकडून उद्धव ठाकरेंना वाढदिवसाच्या खास शुभेच्छा, 'त्या'
ओमराजे निंबाळकरांकडून उद्धव ठाकरेंना वाढदिवसाच्या खास शुभेच्छा, 'त्या' पोस्टची तुफान चर्चा
अहिल्यादेवी होळकर कर्जमुक्ती योजनेबाबत मोठी अपडेट समोर
शेतकऱ्यांसाठी मोठी खुशखबर! अहिल्यादेवी होळकर कर्जमुक्ती योजनेबाबत मोठी अपडेट समोर
MPSC पेपरफुटीवर अन्न व औषध प्रशासन आयुक्तांशी चर्चा का? मोठा खुलासा
MPSC पेपरफुटीवर अन्न व औषध प्रशासन आयुक्तांशी चर्चा का? तुकाराम मुंडेंसोबतच्या भेटीबाबत रोहित पवारांचा खुलासा
फडणवीस दिल्लीत गेले तर शिंदेच मुख्यमंत्री! भरत गोगावले यांच्या एका...
Bharat Gogawale | फडणवीस दिल्लीत गेले तर शिंदेच मुख्यमंत्री! भरत गोगावले यांच्या एका वक्तव्याने महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ
पुणे स्टेशन परिसराची दुरवस्था, पावसामुळे रस्त्यावरील डांबरच वाहून गेलं
पुणे स्टेशन परिसराची दुरवस्था, पावसामुळे रस्त्यावरील डांबरच वाहून गेलं, व्हिडीओ व्हायरल होताच...
संसदेत मोठा गदरोळ! ओम बिर्लांची विरोधी पक्षांसोबत बैठक
Om Birla | संसदेत मोठा गदरोळ! ओम बिर्लांची विरोधी पक्षांसोबत बैठक; नेमकी कोणत्या विषयावर चर्चा?