AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कोरड्या त्वचेसाठी बदामाचे तेल ठरेल फायदेशीर, त्वचा होईल मॉइस्चराइज आणि ग्लोइंग

हिवाळ्यात त्वचा कोरडी होते. त्यामुळे हिवाळ्यात त्वचेची जास्त काळजी घ्यावी लागते. व्हिटॅमिन ई समृद्ध असलेले बदाम तेल त्वचेची काळजी घेण्यासाठी वापरले जाऊ शकते.

कोरड्या त्वचेसाठी बदामाचे तेल ठरेल फायदेशीर, त्वचा होईल मॉइस्चराइज आणि ग्लोइंग
| Edited By: | Updated on: Nov 28, 2024 | 3:50 PM
Share

हिवाळ्याच्या ऋतूत उष्णतेपासून आराम मिळतो. त्याचवेळी ते त्वचेच्या अनेक समस्या देखील घेऊन येते. कारण या ऋतूत वाहणारे कोरडे आणि थंड वारे त्वचेसाठी चांगले नसतात. त्यामुळे मुरूम आणि कोरड्या त्वचेच्या समस्या वाढतात. म्हणून हिवाळ्यात चेहरा नेहमी मॉइश्चराइज ठेवावा लागतो. रासायनिक क्रीम व्यतिरिक्त आपण आपल्या चेहऱ्यावर ओलावा टिकवून ठेवण्यासाठी घरगुती उपाय देखील करू शकतो. असे एक तेल आहे. जे क्रीम ऐवजी लावल्यास त्याचे फायदे दुप्पट होऊ शकतात. जाणून घेऊया असे कोणते तेल आहे जे हिवाळ्यात तुमच्या त्वचेची काळजी घेणे अधिक सोपे करू शकते.

बदामाच्या तेलाने करा त्वचा मॉइश्चराइज

हिवाळ्यात त्वचा मुलायम ठेवण्यासाठी तुम्ही बदामाचे तेल चेहऱ्यावर लावू शकता. यामध्ये असलेले व्हिटॅमिन ई हे पोषक तत्व त्वचेला हॅड्रेट ठेवण्यास खूप मदत करते. हिवाळ्यासाठी हे सर्वोत्तम फेस ऑइल आहे.

बदाम तेल लावण्याची योग्य पद्धत

कोमट पाण्याने चेहरा धुतल्यानंतर बदामाचे तेल थेट त्वचेवर लावा. हे तेल त्वचेतील आद्रता लॉक करण्यास मदत करते.

मास्क बनवून लावा

हा मास्क तयार करण्यासाठी तुम्ही एक चमचा बदाम तेल, एक चमचा मध आणि लिंबाचे काही थेंब घालू शकता. हे मिश्रण चेहऱ्यावर लावल्याने त्वचेला खोल ओलावा मिळतो आणि मुरूमही कमी होतात. हा मास्क लावून 15 ते 20 मिनिटे तसेच राहू द्या आणि नंतर कोमट पाण्याने चेहरा स्वच्छ धुवा. यामुळे तुमच्या चेहऱ्यावर आद्रता टिकून राहते आणि डागही पुसट होतात.

बदाम तेलात असलेले पोषक घटक

बदामाच्या तेलात अनेक प्रकारचे पोषक घटक असतात जसे की चरबी, प्रथिने, कर्बोदके, फॉस्फरस, कॅल्शियम, लोह, जस्त, तांबे, मॅगनीज, मॅग्नेशियम, पोटॅशियम, ओमेगा फॅटी ऍसिड इ. याशिवाय यामध्ये व्हिटॅमिन ए, व्हिटॅमिन डी असते ज्यामुळे त्वचा आणि केस दोन्ही निरोगी राहतात.

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.