AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मनी प्लांट लावूनही आर्थिक लाभ होत नाहीये, तर तुमच्याकडून होत आहेत ‘या’ चुका

तुम्ही अनेक घरांमध्ये मनी प्लांट पाहिला असेल, जो घराचे सौंदर्य वाढवतोच पण त्याचबरोबर आनंद आणि समृद्धी देखील आणतो. वास्तुशास्त्रात मनी प्लांटला एक शुभ वनस्पती मानले जाते. जर तुम्ही या मनी प्लांटबद्दल काही नियम लक्षात ठेवून ते तुमच्या घरात लावले तर ते लक्षणीय फायदे देऊ शकते.

मनी प्लांट लावूनही आर्थिक लाभ होत नाहीये, तर तुमच्याकडून होत आहेत 'या' चुका
money plant
| Edited By: | Updated on: Dec 06, 2025 | 8:16 AM
Share

वास्तुनुसार घरामध्ये झाडं व रोपं लावणे खूप चांगले मानले जाते. घरात हिरवी रोपे ठेवल्याने सकारात्मक ऊर्जेचा प्रवाह मोठ्या प्रमाणत वाढतो. त्यामुळे आपल्या प्रत्येकाच्या घरात मनी प्लांटचा वापर बहुतेक दिसतोच. कारण नावाप्रमाणेच मनी प्लांटला संपत्ती आकर्षित करणारी वनस्पती मानली जाते. वास्तु तत्वांचे पालन करून घरात मनी प्लांट लावल्याने सकारात्मक उर्जेचा प्रवाह वाढतो. पण मनी प्लांट लावताना वास्तुशास्त्राच्या नियमांचे पालन होणेही तितकेच गरजेचे आहे. अशातच मनी प्लांट लावल्याने सकारात्मक परिणाम मिळत नसतील, तर तुमच्याकडून काही चुका होत असतील. चला तर मग आजच्या लेखात आपण मनी प्लांट लावून ही लाभ होत असेल तर कोणत्या चुका होत असतील ते जाणून घेऊयात.

वास्तुशास्त्रानुसार घराची आग्नेय दिशा, म्हणजेच आग्नेय कोपरा, मनी प्लांट लावण्यासाठी सर्वोत्तम स्थान मानली जाते. या दिशेने मनी प्लांट लावल्याने सकारात्मक उर्जेचा प्रवाह वाढतो आणि आर्थिक स्थिरता टिकून राहते. वास्तुशास्त्र घराच्या ईशान्य दिशेला मनी प्लांट लावणे टाळण्याची शिफारस देखील करते, कारण यामुळे आर्थिक समस्या उद्भवू शकतात.

या गोष्टी लक्षात ठेवा

मनी प्लांट लावताना वेल वरच्या दिशेने वाढेल याची खात्री करा, कारण हे शुभ मानले जाते. तसेच वेल जमिनीला स्पर्श करणार नाही याची खात्री करा. याव्यतिरिक्त मनी प्लांटला सुकण्यापासून वाचवावे आणि वाळलेली किंवा पिवळी पडलेली पाने नियमितपणे काढून टाकावीत. जर तुम्ही या गोष्टी लक्षात ठेवल्या तर मनी प्लांट लावल्याने चांगले परिणाम मिळण्याची अपेक्षा करू शकता.

या चुका करू नका

अनेक लोकांचा असा विश्वास आहे की मनी प्लांट चोरून लावणे चांगले आहे, परंतु हे पूर्णपणे चुकीचे आहे. वास्तुशास्त्रानुसार मनी प्लांट घराच्या आत लावावा, बाहेर नाही. तसेच तो अंधारलेल्या जागेत किंवा बाथरूमजवळ ठेवू नका. तुम्ही तो काचेच्या बाटलीत किंवा भांड्यात लावू शकता. या गोष्टी लक्षात ठेवल्याने संपत्ती आणि समृद्धी वाढेल. त्यासोबतच तुम्ही निसर्गाची काळजी घ्या, निसर्ग तुमची काळजी घेईल.

( डिस्क्लेमर : वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?
CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?.
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका.
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण.
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?.
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी.
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली.
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.