AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आरोग्यासाठी आणि त्वचेसाठी फायदेशीर दही, उन्हाळ्यात अशा प्रकारे करा उपयोग

ही थंड आहे, ज्यामुळे ते गॅस आणि अपचन यासारख्या समस्यांपासून मुक्तता देते तसेच पचनक्रिया सुधारते. (Yogurt beneficial for health and skin, thus make use in the summer)

आरोग्यासाठी आणि त्वचेसाठी फायदेशीर दही, उन्हाळ्यात अशा प्रकारे करा उपयोग
आरोग्यासाठी आणि त्वचेसाठी फायदेशीर दही
| Edited By: | Updated on: Mar 10, 2021 | 8:45 AM
Share

मुंबई : उन्हाळा सुरू झाला आहे. उन्हाळ्याच्या दिवसात जर तुम्ही आपल्या आहारात दहीचा समावेश केला तर ते आरोग्यासाठी आणि सौंदर्यासाठीही फायदेशीर ठरू शकते. त्यामध्ये उपस्थित प्रथिने, कॅल्शियम, रायबोफ्लेविन, व्हिटॅमिन बी 6 आणि व्हिटॅमिन बी 12 सारखी पोषक तत्वांचा फायदा होतो. जर आपण सौंदर्याबद्दल बोलत असाल तर चेहऱ्यावर दही वापरल्यास सनबर्न, टॅनिंग, मुरुम, डाग आणि कोरडे त्वचा आणि सुरकुत्या दूर होतात. दही थंड आहे, ज्यामुळे ते गॅस आणि अपचन यासारख्या समस्यांपासून मुक्तता देते तसेच पचनक्रिया सुधारते, तोंडाचे अल्सर बरे करण्यास, पोटाची उष्णता कमी करणे, वजन कमी करणे आणि रोग प्रतिकारशक्ती वाढवण्यास मदत करते. (Yogurt beneficial for health and skin, thus make use in the summer)

चेहऱ्यावरील डाग दूर करते

चेहर्‍यावरील मुरुमांचे डाग दूर करण्यासाठी अर्धा चमचे लिंबाचा रस एक चमचा दहीमध्ये मिसळा. ही पेस्ट आपल्या चेहऱ्यावर 15 मिनिटे ठेवा आणि आपला चेहरा स्वच्छ पाण्याने धुवा.

सुरकुत्या जातात

अकाली सुरकुत्या कमी करण्यासाठी दोन चमचे दहीमध्ये एक चमचे ओट्स घाला आणि 10 मिनिटे भिजू द्या. आता दोन्ही एकत्र करून पेस्ट बनवा. 15 मिनिटे चेहरा मालिश करा आणि नंतर स्वच्छ पाण्याने चेहरा धुवा.

कोरडी त्वचा बरे करते

जर तुमची त्वचा कोरडी असेल तर चार चमचे दह्यामध्ये एक चमचा मध मिसळा. आता हे मिश्रण फेसपॅक म्हणून लावा. सुमारे 20 मिनिटांनंतर चेहरा स्वच्छ पाण्याने धुवा.

टॅनिंग घालवते

टॅनिंग पूर्ण करण्यासाठी दोन चमचे दह्यामध्ये दोन चिमटी हळद घाला. ही पेस्ट चेहऱ्यावर लावा आणि 20 मिनिटे ठेवा. मग स्वच्छ पाण्याने चेहरा धुवा.

रोग प्रतिकारशक्ती वाढवते

जर आपण दररोज दह्याचे सेवन केले तर शरीराला नुकसान करणारे बॅक्टेरिया नष्ट होतात. बॅक्टेरिया नष्ट झाल्यामुळे आपल्या शरीराची प्रतिकारशक्ती वाढते.

कोलेस्टेरॉल आणि रक्तदाब नियंत्रित करते

आपण दररोज दहीचे सेवन केल्यास आपल्या शरीरात खराब कोलेस्टेरॉल तयार होऊ शकत नाही. याशिवाय हे रक्तदाब नियंत्रित करते.

पचन चांगले होते

पोटासाठी दही खाणे खूप फायदेशीर मानले जाते. दही आपले पचन योग्य ठेवण्यात मदत करते. गॅस आणि अपचन यासारख्या समस्यांपासून देखील मुक्त देते.

वजन कमी करण्यात उपयुक्त

दही खाण्याने शरीराचे वजन कमी करण्यात खूप मदत होते. हे सेवन केल्याने आपल्याला जास्त काळ भूक लागणार नाही, जे वजन नियंत्रित करण्यास उपयुक्त ठरते.

हाडे मजबूत ठेवतात

दह्याचे सेवन केल्याने हाडांचा त्रास कमी होतो आणि हाडे मजबूत होतात. वास्तविक, दह्यामध्ये कॅल्शियम, पोटॅशियम, मॅग्नेशियम, प्रथिने आणि व्हिटॅमिन डी सारखी पोषक तत्वे असतात, जी हाडांच्या खनिजांची घनता वाढवतात आणि हाडे मजबूत करतात. (Yogurt beneficial for health and skin, thus make use in the summer)

इतर बातम्या

हनी ट्रॅपमध्ये अडकवून पैसे उकळणाऱ्या टोळीचा पर्दाफाश; बडतर्फ पोलिसांसह चौघे अटकेत 

मलाला यूसुफझई बनली Apple ची पार्टनर! कार्टून फिल्म आणि डॉक्यूमेंट्री बनवणार

T20 विश्वचषक स्पर्धेतून मोठी बातमी; 'हा' संघ थेट बाहेर
T20 विश्वचषक स्पर्धेतून मोठी बातमी; 'हा' संघ थेट बाहेर.
एकाच वेळी 7 घरांमध्ये चोरी; लाखोंची रक्कम लंपास
एकाच वेळी 7 घरांमध्ये चोरी; लाखोंची रक्कम लंपास.
मुंबईच्या महापौरपदाचा मान महिलेला मिळताच भाजपची पहिली प्रतिक्रिया
मुंबईच्या महापौरपदाचा मान महिलेला मिळताच भाजपची पहिली प्रतिक्रिया.
महापौर आरक्षण सोडतीवरून ठाकरे गट नाराज, मिसाळ यांनी सांगितले नियम
महापौर आरक्षण सोडतीवरून ठाकरे गट नाराज, मिसाळ यांनी सांगितले नियम.
ST प्रवर्गाच्या चिठ्ठ्या का टाकल्या नाहीत? पेडणेकरांचा सवाल
ST प्रवर्गाच्या चिठ्ठ्या का टाकल्या नाहीत? पेडणेकरांचा सवाल.
महापौरपदाच्या आरक्षणाने इच्छुकांच्या आशांवर पाणी; पुण्यात मोठा ट्विस्ट
महापौरपदाच्या आरक्षणाने इच्छुकांच्या आशांवर पाणी; पुण्यात मोठा ट्विस्ट.
मुंबईत आवाज भाजपचाच... खुल्या प्रवर्गातील महिलांसाठी महापौरपद राखीव
मुंबईत आवाज भाजपचाच... खुल्या प्रवर्गातील महिलांसाठी महापौरपद राखीव.
29 महापालिकांच्या महापौरपदासाठी आरक्षण सोडत निघाली आहे
29 महापालिकांच्या महापौरपदासाठी आरक्षण सोडत निघाली आहे.
छत्रपती संभाजीनगरमध्ये भाजप–शिंदे सेनेची युती 24 तासांतच कोसळली?
छत्रपती संभाजीनगरमध्ये भाजप–शिंदे सेनेची युती 24 तासांतच कोसळली?.
ठाकरे बंधूंच्या मनोमिलनात पहिला मीठाचा खडा, कल्याण-डोंबिवलीतच सुरुंग
ठाकरे बंधूंच्या मनोमिलनात पहिला मीठाचा खडा, कल्याण-डोंबिवलीतच सुरुंग.