AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

फ्रीजच्या दारावरील रबर चिकट झाले आहे का? हे Kitchen Hacks करा ट्राय…..

फ्रीजच्या दारावरील रबर स्वच्छ करण्यासाठी कोमट पाणी व साबणाने प्रथम पुसा. नंतर बेकिंग सोडा व लिंबाचा रस लावून हलक्या हाताने घासा. स्वच्छ पाण्याने पुन्हा पुसून कोरडे करा. शेवटी व्हिनेगरने पुसल्यास दुर्गंधी व काळेपणा कमी होऊन रबर चमकदार दिसते.

फ्रीजच्या दारावरील रबर चिकट झाले आहे का? हे Kitchen Hacks करा ट्राय.....
| Edited By: | Updated on: Mar 28, 2026 | 12:51 PM
Share

आज प्रत्येक घरात एक फ्रीज आहे. खूप महाग नसेल तर लोक त्यांच्या बजेटनुसार लहान आणि स्वस्त फ्रीज देखील खरेदी करतात, कारण त्याशिवाय उन्हाळ्याच्या हंगामात काम होऊ शकत नाही. अन्न बाहेर ठेवल्याने ते लवकर खराब होतात, अशा परिस्थितीत आपण फ्रीजमध्ये अन्न साठवून ठेवता. परंतु, बर् याच वेळा लोक नियमितपणे फ्रीज साफ करत नाहीत, ज्यामुळे दरवाजावरील रबरवर घाणीचा थर चिकटतो. जर ते स्वच्छ केले नाही तर रबर व्यवस्थित कार्य करणार नाही आणि फ्रीजचा दरवाजा बंद होणार नाही. फ्रीजमध्ये आपण भरपूर खाण्यापिण्याच्या वस्तू ठेवता जेणेकरून ते बरेच दिवस ताजे राहील. उन्हाळ्यात लवकर खराब होऊ नका, परंतु आपण आपल्या फ्रीजच्या स्वच्छतेची किती काळजी घेता?

काही लोक कित्येक महिने फ्रिज साफ करत नाहीत. फ्रीजच्या दरवाजाच्या काठावर एक रबर आहे, जे फ्रीज बंद झाल्यावर त्याला चिकटून राहते. कधी-कधी या रबरावर घाणीचा थरही बसतो. ते चिकट होते, धुळीने झाकलेले होते. जर तुम्ही ते नियमितपणे स्वच्छ केले नाही तर फ्रीज व्यवस्थित बंद होणार नाही. अशा परिस्थितीत, फक्त पाण्याने पुसल्याने ते चांगले स्वच्छ होणार नाही, परंतु आपल्याला काही घरगुती उपाय करून पहावे लागतील. जर फ्रीजच्या दारावरील रबर स्वच्छ केले गेले नाही तर त्यात तांत्रिक बिघाड होऊ शकतो.

रबरावरील घाण, चिकट पदार्थ फक्त पाण्याने काढायचा असेल तर तो नीट स्वच्छ होणार नाही. यासाठी तुम्हाला बाजारातून कोणताही स्वच्छ करणारा द्रव आणण्याची देखील गरज नाही. आपण काही गोष्टींनी फ्रीजच्या दारावरील रबर स्वच्छ करू शकता.

जर आपल्या फ्रीजच्या दारावरील रबर गलिच्छ झाले असेल तर आपण ते बेकिंग सोडाने स्वच्छ करू शकता. यासाठी आवश्यकतेनुसार दोन चमचे बेकिंग सोड्यात लिंबाचा रस घ्यावा. नंतर ही पेस्ट फ्रीजच्या दरवाजाच्या रबरावर चांगल्या प्रकारे लावा. 5 मिनिटे असेच राहू द्या. आता कापड किंवा ब्रशने स्वच्छ करा. सर्व काळे डाग, घाण, चिकटपणा 10 मिनिटांत नाहीसा होईल.

आपण टूथपेस्टने फ्रीजच्या दारावरील घाण देखील साफ करू शकता. ह्यासाठी तुम्ही कोणत्याही टूथपेस्टचा वापर करू शकता. टूथपेस्ट न घासता लगेच स्वच्छ होते. यासाठी तुम्ही घरातील जुन्या ब्रशचा वापर करून फ्रीजचा दरवाजा चमकवू शकता. सर्वात आधी टूथब्रशवर थोडी टूथपेस्ट चोळा. असे केल्याने दारावरील काळे चिकट डाग लगेच साफ होतील.

व्हिनेगरच्या मदतीने आपण फ्रीजच्या दारावरील रबर देखील सहज स्वच्छ करू शकता. यासाठी एक वाटी पाणी घ्या. त्यात व्हिनेगरचे पाच ते सहा थेंब घाला. नंतर ते स्प्रे बाटलीत भरा. फवारणी करा आणि कापडाने पुसून घ्या. असे केल्याने ते लगेच स्वच्छ होईल. या पाण्याने तुम्ही संपूर्ण फ्रिज स्वच्छ करू शकता. व्हिनेगर सर्व घाण, गंध, बॅक्टेरिया काढून टाकेल.

फ्रीजच्या दारावरील रबर किंवा गॅस्केट स्वच्छ करणे देखील महत्वाचे आहे, कारण त्यावर घाण, बुरशी आणि वास त्वरीत जमा होतात. ते स्वच्छ करण्यासाठी तुम्ही कोणताही सौम्य साबण, डिटर्जंट पावडर आणि कोमट पाणी घेऊ शकता. एका भांड्यात कोमट पाणी घ्या. त्यात थोडासा डिशवॉश द्रव घाला. मऊ कापड किंवा स्पंज पाण्यात बुडवून रबर हळूवारपणे स्वच्छ करा. रबर घट्ट घासू नाही नाहीतर ते खराब होऊ शकते.

रबराच्या भेगांमध्ये घाण साचते. ते काढण्यासाठी जुना टूथब्रश वापरा. साफसफाईनंतर रबर कोरड्या कापडाने पुसून टाका. दरवाजा थोडा वेळ उघडा ठेवा जेणेकरून ओलावा निघून जाईल. महिन्यातून किमान 1 ते 2 वेळा फ्रीज स्वच्छ करा. जर रबर खूप झिजलेले किंवा सैल असेल तर ते बदला अन्यथा फ्रीजचा दरवाजा व्यवस्थित बंद होणार नाही. पुन्हा पुन्हा ते उघडेल.

Follow Us
मोठी बातमी! आता सकाळचा चहा पोळणार... दुधाला महागाईची उकळी.....
मोठी बातमी! आता सकाळचा चहा पोळणार... दुधाला महागाईची उकळी......
मोठी घडामोड! केंद्र सरकारने थांबवली साखर निर्यात; भाव वाढीमागचं.......
मोठी घडामोड! केंद्र सरकारने थांबवली साखर निर्यात; भाव वाढीमागचं........
CM विजय यांनी तडकाफडकी घेतला सर्वात मोठा निर्णय! या नेत्याला 24 तासांत
CM विजय यांनी तडकाफडकी घेतला सर्वात मोठा निर्णय! या नेत्याला 24 तासांत.
मंत्र्यांचे दौरे रद्द, एकनाथ शिंदेही आता EV कारमध्ये!
मंत्र्यांचे दौरे रद्द, एकनाथ शिंदेही आता EV कारमध्ये!.
मुख्यमंत्री फडणवीसांचा मोठा निर्णय; मंत्र्यांचे ताफे कमी होणार.....
मुख्यमंत्री फडणवीसांचा मोठा निर्णय; मंत्र्यांचे ताफे कमी होणार......
पुण्यातून पळाला, अहिल्यानगरात सापडला… नीट घोटाळ्याचे धागेदोरे उघड.....
पुण्यातून पळाला, अहिल्यानगरात सापडला… नीट घोटाळ्याचे धागेदोरे उघड......
मोठी बातमी! महाराष्ट्रात ATS ची धडाकेबाज कारवाई 57 जण चौकशीच्या रडारवर
मोठी बातमी! महाराष्ट्रात ATS ची धडाकेबाज कारवाई 57 जण चौकशीच्या रडारवर.
खरातच्या अडचणी वाढल्या; आर्थिक फसवणूक प्रकरणात 5 दिवसांची पोलीस कोठडी
खरातच्या अडचणी वाढल्या; आर्थिक फसवणूक प्रकरणात 5 दिवसांची पोलीस कोठडी.
गुवाहाटी पुन्हा चर्चेत, अखेर तटकरे- पटेलांनी सुनेत्रा पवारांसमोर मनोगत
गुवाहाटी पुन्हा चर्चेत, अखेर तटकरे- पटेलांनी सुनेत्रा पवारांसमोर मनोगत.
मोठी बातमी! CM विजय यांनी फ्लोर टेस्टिंगमध्ये सिद्ध केलं बहुमत...
मोठी बातमी! CM विजय यांनी फ्लोर टेस्टिंगमध्ये सिद्ध केलं बहुमत....