AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

स्वयंपाकघराच्या ‘या’ दिशेला पाण्याने भरलेला ग्लास ठेवा, सुख समृद्धी होईल आकर्षित….

जर तुम्हाला तुमच्या घरात संपत्तीचे आगमन होताना दिसत असेल, तर तुम्ही स्वयंपाकघरात एक भरलेला ग्लास ठेवू शकता. यामुळे सुख आणि समृद्धी येते आणि तुमची सर्व कामे सहजपणे पूर्ण होतात.

स्वयंपाकघराच्या 'या' दिशेला पाण्याने भरलेला ग्लास ठेवा, सुख समृद्धी होईल आकर्षित....
| Edited By: | Updated on: Mar 28, 2026 | 12:45 PM
Share

प्रत्येकाला वाटते की आयुष्यातील समस्या लवकरात लवकर संपाव्यात. कारण त्यामुळे जीवनातील सर्व गोष्टी सुरळीत चालतात आणि कोणतेही अडथळे येत नाहीत. तथापि, जेव्हा आपण वस्तू योग्य दिशेत ठेवायला विसरतो, तेव्हा त्याचे नकारात्मक परिणाम होऊ शकतात. विशेषतः स्वयंपाकघरात ठेवलेल्या पाण्याच्या बाबतीत. त्यामुळे, स्वयंपाकघरात पाण्याचा ग्लास कोणत्या दिशेला ठेवावा हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे. ज्योतिषी आणि वास्तुतज्ञ रिद्धी बहल यांनी ही माहिती दिली आहे आणि पाणी कोणत्या दिशेला ठेवता येते हे स्पष्ट केले आहे. ज्योतिष आणि वास्तूशास्त्रानुसार, पाण्याचा थेट संबंध चंद्राशी जोडला जातो. चंद्र हा मन आणि संपत्तीचा स्वामी आहे. स्वयंपाकघरात पाण्याचे भांडे चुकीच्या दिशेला ठेवल्यास मानसिक अशांती आणि आर्थिक अडचणी येऊ शकतात. मात्र, योग्य दिशेला ठेवलेला पाण्याचा एक ग्लाससुद्धा सकारात्मक ऊर्जा वाढवतो.

स्वयंपाकघरात पाण्याने भरलेला ग्लास कोणत्या दिशेला ठेवावा?

वास्तुशास्त्रानुसार, स्वयंपाकघराची ईशान्य दिशा पाणी साठवण्यासाठी सर्वोत्तम मानली जाते. ही दिशा देवतांची दिशा मानली जाते. येथे पाण्याने भरलेले भांडे किंवा ग्लास ठेवल्याने घरातील सकारात्मक ऊर्जेचा प्रवाह वाढतो आणि देवी लक्ष्मीचे आगमन आमंत्रित होते. जर ईशान्य दिशेला जागा नसेल, तर तुम्ही उत्तर दिशेलाही पाणी ठेवू शकता. ही कुबेराची दिशा आहे, जी आर्थिक लाभासाठी नवीन संधी निर्माण करते. वास्तुशास्त्रज्ञांच्या मते, रात्री झोपण्यापूर्वी स्वयंपाकघराचा ईशान्य कोपरा स्वच्छ करून तिथे ताज्या पाण्याने भरलेला एक स्वच्छ ग्लास ठेवावा. सकाळी हे पाणी एका रोपाला द्यावे. यामुळे घरातील नकारात्मक ऊर्जा दूर होते आणि कर्जमुक्ती मिळण्यास मदत होते.

या गोष्टींकडे विशेष लक्ष द्या

पाण्याचा ग्लास किंवा भांडे कधीही स्टोव्हच्या अगदी जवळ ठेवू नका.

अग्नी आणि पाणी हे विरोधी घटक आहेत. त्यांना एकत्र ठेवल्याने कुटुंबातील सदस्यांमध्ये संघर्ष आणि आरोग्याच्या समस्या निर्माण होऊ शकतात.

पाणी तांब्याच्या, पितळेच्या किंवा मातीच्या भांड्यात ठेवण्याचा प्रयत्न करा.

तुम्ही पाणी साठवण्याची जागा पूर्णपणे स्वच्छ असावी. घाणेरड्या जागी पाणी साठवल्याने वास्तू दोष निर्माण होतात .

स्वयंपाकघरात पाण्याचा ग्लास ठेवल्याने घरात समृद्धी येते. आज तुमच्या स्वयंपाकघराचा ईशान्य कोपरा व्यवस्थित करा आणि तिथे शुद्ध पाण्याचे भांडे ठेवा. श्रद्धेने आणि या सोप्या वास्तू नियमांनुसार, तुम्हाला तुमच्या जीवनात सकारात्मक बदल अनुभवायला मिळतील. जर तुम्हाला ही कथा आवडली असेल, तर कृपया शेअर करा. अशाच आणखी कथांसाठी हरजिंदगीसोबत संपर्कात रहा.

Follow Us
आदिवासी विद्यार्थ्यांचा मुंबई मोर्चा पोलिसांनी रात्रीच अडवला...
आदिवासी विद्यार्थ्यांचा मुंबई मोर्चा पोलिसांनी रात्रीच अडवला, विजय वडेट्टीवारांचा गंभीर आरोप
MPSC विद्यार्थ्यांसाठी राहुल गांधी मैदानात; पुण्यातील आंदोलनस्थळी...
MPSC विद्यार्थ्यांसाठी राहुल गांधी मैदानात; पुण्यातील आंदोलनस्थळी जाणार
पुणे बंदच पडले पाहिजे, अभिजीत दिपकेचं मोठं आवाहन; थेट म्हणाले, फोन करा
पुणे बंदच पडले पाहिजे, अभिजीत दिपकेचं मोठं आवाहन; थेट म्हणाले, फोन करा अन्...
महाविकास आघाडीत बिघाडी? ठाकरे गटाने मित्रपक्षाच्या विरुद्धच उमेदवार
महाविकास आघाडीत बिघाडी? ठाकरे गटाने मित्रपक्षाच्या विरुद्धच उभा केला उमेदवार, सामना'तून दिली माहिती
अजब! चक्क पोलिसांच्या गाडीत बसून आरोपीने बनवली रील, व्हिडिओ तुफान...
अजब! चक्क पोलिसांच्या गाडीत बसून आरोपीने बनवली रील, व्हिडिओ तुफान व्हायरल
निवडणुका 2024 मध्ये झाल्या अन् ज्ञानेश कुमार 2025 मध्ये पदावर आले...
निवडणुका 2024 मध्ये झाल्या आणि ज्ञानेश कुमार 2025 मध्ये पदावर आले, मग... CM फडणवीसांनी समीकरणच मांडलं
खासदार ओमराजे निंबाळकर आले अन् विद्यार्थ्यांनी थेट... पुण्यातील आंदोलन
खासदार ओमराजे निंबाळकर आले अन् विद्यार्थ्यांनी थेट... पुण्यातील आंदोलनादरम्यान नेमकं काय घडलं?
संजय राऊतांचा सरकारवर हल्लाबोल, तरुणांच्या आंदोलनावर म्हणाले...
संजय राऊतांचा सरकारवर हल्लाबोल, तरुणांच्या आंदोलनावर म्हणाले जंतर-मंतरचा पॅटर्न
नितेश राणेंकडून शरद पवार गटातील नेत्याचं कौतुक; म्हणाले, 'मी त्यांना..
नितेश राणेंकडून शरद पवार गटातील नेत्याचं कौतुक; म्हणाले, 'मी त्यांना शत्रू मानत नाही, ते माझे...
त्र्यंबकेश्वर ज्योर्तिलिंग मंदिरात १२ ऑक्टोबरपर्यंत व्हीआयपी दर्शन बंद
Video | त्र्यंबकेश्वर ज्योर्तिलिंग मंदिरात १२ ऑक्टोबरपर्यंत व्हीआयपी दर्शन बंद