AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Onion Hacks | कांदे कापताना डोळ्यांतून घळाघळा अश्रू येतात? मग, ट्राय करा ‘या’ सोप्या टिप्स!

काही लोकांना कांदा खाण्याची खूप आवड आहे. जोपर्यंत ते जेवणात कांदे वापरत नाहीत, तोपर्यंत त्यांचे भोजन पूर्ण होत नाही. तथापि, लोक आणखी अनेक प्रकारे कांदे खातात.

Onion Hacks | कांदे कापताना डोळ्यांतून घळाघळा अश्रू येतात? मग, ट्राय करा ‘या’ सोप्या टिप्स!
कांदा कापण्यासाठी टिप्स
Harshada Bhirvandekar
Harshada Bhirvandekar | Updated on: Mar 02, 2021 | 12:22 PM
Share

मुंबई : काही लोकांना कांदा खाण्याची खूप आवड आहे. जोपर्यंत ते जेवणात कांदे वापरत नाहीत, तोपर्यंत त्यांचे भोजन पूर्ण होत नाही. तथापि, लोक आणखी अनेक प्रकारे कांदे खातात. भाज्यांमध्ये, सलाड आणि सॉस बनवून देखील कांदे खाल्ले जातात. याशिवाय कांदा बर्‍याच गोष्टींमध्ये वापरला जातो. विना कांद्याच्या जेवणाची चव नेमकी कशी असेल ते सांगता येत नाही. कांद्यामुळे आपल्या अन्नाचा स्वाद मोठ्या प्रमाणात वाढतो. पण लोक कांदे कापण्याच्या वेळी घाबरून जातात. असे म्हटले जाते की, कांदे कापणे हा लहान मुलांचा खेळ नाही (Try this amazing Onion cutting hacks).

कांदा कापल्यानंतर डोळ्यांतून बर्‍याच वेळा घळाघळा अश्रू निघतात, ज्यामुळे आपल्या अन्नाचा आनंद कमी होऊन जातो. परंतु, आपण काही किचन हॅक्स ट्राय केल्यास, आपल्या डोळ्यांत कधीच पाणी येणार नाहीत आणि आपण कांदा आरामात कापू शकता.

शब्दशः रडवणारा कांदा!

कांदे कापण्याच्या वेळी, लोकांच्या डोळ्यात अश्रू येतात, ही एक अतिशय सामान्य गोष्ट आहे. तथापि, लोकांना कांदे कापताना अश्रू का येतात, याचे खरे कारण माहित नाही. वास्तविक, कांदा कापण्याच्या वेळी, एक रासायनिक प्रतिक्रिया होते आणि त्यातून एक वायू बाहेर येतो. जेव्हा, हा वायू पाण्याच्या संपर्कात येतो, तेव्हा तो आम्लामध्ये बदलते. यामुळे डोळे जळजळण्यास सुरुवात होते. त्यानंतर ही जळजळ अश्रूंचे रूप धारण करते.

कांदा कापण्यापूर्वी थंड करणे आवश्यक

कांद्याची साल काढून टाकल्यानंतर ते पाण्यात बुडवून अर्धा तासासाठी तसाच सोडा. मग तो कापा. यामुळे तुमच्या डोळ्यातून अश्रू येणार नाहीत (Try this amazing Onion cutting hacks).

व्हिनेगर वापरा

कांदा सोला आणि व्हिनेगर व पाण्याच्या मिश्रणात थोडा वेळ बुडवून ठेवा. यानंतर बाहेर काढून कांदा कापल्यास अश्रू येणार नाहीत.

रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवा

कांदा सोलून फ्रिजमध्ये ठेवा. त्यानंतर, जर आपण कांदा कापला तर यामुळे आपल्या डोळ्यात अश्रू येणार नाहीत. तथापि, बहुतेक लोक हा प्रयत्न करणे टाळतात. कारण, कांदा फ्रीजमध्ये ठेवल्यामुळे त्याचा संपूर्ण वास फ्रीजमध्ये पसरतो.

कांदा कापण्याचा योग्य मार्ग

प्रत्येकाकडे भाज्या कापण्याचा वेगळा मार्ग आहे. कांदाही लोक आपापल्या पद्धतीने कापतात. जर आपल्याला कांदा सहज कापून घ्यायचा असेल, तर प्रथम त्याचा वरचा भाग कापून घ्या. यामुळे कांदे तोडणे सोपे होते.

(Try this amazing Onion cutting hacks)

हेही वाचा :

Neem for Weight Loss | अशा प्रकारे करा ‘कडूलिंबा’चा वापर, वजन होईल कमी!

Weight Loss | जपानमधील लोक ‘या’ युक्तीने करतात वजन कमी, पुन्हा कधीही येत नाही लठ्ठपणा!

Follow Us
छत्रपती संभाजीनगराचे नाव पुन्हा औरंगाबादच करावे; बड्या नेत्याच्या...
छत्रपती संभाजीनगराचे नाव पुन्हा औरंगाबादच करावे; बड्या नेत्याच्या विधानाने खळबळ, मनसे आक्रमक
मतदार नोंदणीबाबत मोठी बातमी! Form 6 ची जुनी ऑनलाइन प्रक्रिया सुरू
मतदार नोंदणीबाबत मोठी बातमी! Form 6 ची जुनी ऑनलाइन प्रक्रिया पुन्हा सुरू; अतिरिक्त...
सचिन वाझेचा जामीन कायम राहणार? कोर्टाने पुन्हा सुनावणी नाकारली; कारण..
सचिन वाझेचा जामीन कायम राहणार? कोर्टाने पुन्हा सुनावणी नाकारली; कारण...
कर्जमाफीचा तिसरा हप्ता आला; शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात थेट पैसे जमा...
मोठी बातमी! कर्जमाफीचा तिसरा हप्ता आला; शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात थेट पैसे जमा...
AI चं नाव बदललं? डोनाल्ड ट्रम्प यांचा मोठा निर्णय; आता...
Donald Trump : AI चं नाव बदललं? डोनाल्ड ट्रम्प यांचा मोठा निर्णय; आता Artificial Intelligence नव्हे तर....
अरबी समुद्रात ड्रग्ज तस्करांना झटका! एवढे किलो हेरॉईन-मेथाफेमाईन जप्त
Lakshadweep : अरबी समुद्रात ड्रग्ज तस्करांना मोठा झटका! तब्बल एवढे किलो हेरॉईन-मेथाफेमाईन जप्त; थेट पाकिस्तानी...
माझ्या डॅडला न्याय द्या! प्रदीप पूर्णेकरांच्या मुलाचा टाहो; म्हणाले...
माझ्या डॅडला न्याय द्या! प्रदीप पूर्णेकरांच्या मुलाचा टाहो; मुख्यमंत्र्यांना केलं भावनिक आवाहन, म्हणाले...
प्रदीप पूर्णेकर यांना का संपवलं?; राऊतांनी सांगितलं खरं कारण म्हणाले..
Sanjay Raut : प्रदीप पूर्णेकर यांना का संपवलं?; संजय राऊतांनी सांगितलं खरं कारण, म्हणाले...
रत्नागिरीत पंचनाम्याला सुरुवात, कृषी विभागाचं पथक थेट बांधावर
Ratnagiri : रत्नागिरीत पंचनाम्याला सुरुवात, कृषी विभागाचं पथक थेट बांधावर
राज्यभरातून दुष्काळग्रसतांसाठी मदतीचे हात सरसावले; गजानन महाराज...
Dry Drought Help : राज्यभरातून दुष्काळग्रसतांसाठी मदतीचे हात सरसावले; शेगावच्या गजानन महाराज संस्थानकडून तब्बल एवढी मदत जाहीर...