AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

चमकदार त्वचा मिळवण्यासाठी डाएट मध्ये करा हे बदल!

स्किनकेअर रूटीनसोबतच सुंदर दिसण्यासाठी डाएटही महत्त्वाची भूमिका बजावतो. होय, तुम्ही आहारातील काही गोष्टींचे पालन करून स्वत:ला सुंदर बनवू शकता. चला तर मग आम्ही तुम्हाला सांगतो की चमकदार त्वचा मिळवण्यासाठी आपण कोणत्या गोष्टींचे अनुसरण केले पाहिजे?

चमकदार त्वचा मिळवण्यासाठी डाएट मध्ये करा हे बदल!
monsoon health
| Updated on: Jun 02, 2023 | 2:19 PM
Share

मुंबई: सुंदर दिसण्याची प्रत्येकाची इच्छा असते. सुंदर दिसण्यासाठी लोक वेगवेगळ्या प्रकार ट्राय करतात. त्याचबरोबर काही लोक त्वचेची काळजी घेणारे महागडे उपचारही घेतात. पण तुम्हाला माहित आहे का की, स्किनकेअर रूटीनसोबतच सुंदर दिसण्यासाठी डाएटही महत्त्वाची भूमिका बजावतो. होय, तुम्ही आहारातील काही गोष्टींचे पालन करून स्वत:ला सुंदर बनवू शकता. चला तर मग आम्ही तुम्हाला सांगतो की चमकदार त्वचा मिळवण्यासाठी आपण कोणत्या गोष्टींचे अनुसरण केले पाहिजे?

चमकदार त्वचा मिळवण्यासाठी फॉलो करा या टिप्स

दिवसाची सुरुवात लिंबूपाण्याने करा

बहुतेक लोकांना सकाळी उठल्यानंतर थेट चहा किंवा कॉफी पिणे आवडते, परंतु असे करणे आपल्यासाठी चुकीचे ठरू शकते. त्यामुळे सकाळी रिकाम्या पोटी लिंबूपाण्याचे सेवन करावे. सकाळी रिकाम्या पोटी चहा किंवा कॉफी प्यायल्याने अॅसिडिटीची समस्या उद्भवू शकते, तर दिवसाची सुरुवात लिंबूपाण्याने केल्यास शरीर डिटॉक्स होण्यास मदत होते.

हलका नाश्ता घ्या

जर तुम्ही अशा लोकांपैकी असाल जे नाश्ता करत नाहीत तर सावध व्हा कारण नाश्ता न केल्याने तुमचे आरोग्य आणि त्वचा दोन्ही खराब होऊ शकते. त्यामुळे नाश्ता कधीही सोडू नका. रोज हलका नाश्ता करायलाच हवा.

रोज ABC चा ज्यूस प्या

चमकदार त्वचा मिळवायची असेल तर रोज ABC चा ज्यूस प्यावा. एबीसी म्हणजे सफरचंद, बीटरूट आणि गाजराचा रस. ते प्यायल्याने चेहरा सुधारतो.

फळे खा

फळांचे सेवन दररोज करावे. कारण फळांमध्ये अँटीऑक्सिडंट्स आणि व्हिटॅमिन्स असतात जे त्वचा निरोगी ठेवण्यास मदत करतात, म्हणून दररोज फळांचे सेवन केले पाहिजे.

भरपूर पाणी प्या

निरोगी त्वचा हवी असेल तर भरपूर पाणी प्या. पाणी प्यायल्याने त्वचेवर चमक येते.

(डिस्क्लेमर: दिलेली माहिती घरगुती उपचार आणि सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आम्ही याला दुजोरा देत नाही.)

... तर नार्वेकरांना राजीनामा द्यावा लागेल! राऊतांनी स्पष्टच सांगितलं
... तर नार्वेकरांना राजीनामा द्यावा लागेल! राऊतांनी स्पष्टच सांगितलं.
देशाला गुलामीतून मुक्त करण्यासाठी टिपूने बलिदान दिलं! ओवैसींचं विधान
देशाला गुलामीतून मुक्त करण्यासाठी टिपूने बलिदान दिलं! ओवैसींचं विधान.
माझ्या नादी लागू नका; श्रीकांत शिंदेंचा गणेश नाईकांना इशारा
माझ्या नादी लागू नका; श्रीकांत शिंदेंचा गणेश नाईकांना इशारा.
पुण्यात भाजप-काँग्रेस कार्यकर्त्यांमध्ये राडा, कार्यकर्ता जखमी
पुण्यात भाजप-काँग्रेस कार्यकर्त्यांमध्ये राडा, कार्यकर्ता जखमी.
काँग्रेसची अधोगती मतांच्या राजकारणामुळे; श्रीकांत शिंदेंची टीका
काँग्रेसची अधोगती मतांच्या राजकारणामुळे; श्रीकांत शिंदेंची टीका.
तेजस ठाकरेंवर रिलायन्स रुग्णालयात उपचार सुरू!
तेजस ठाकरेंवर रिलायन्स रुग्णालयात उपचार सुरू!.
सपकाळांकडून छत्रपती शिवाजी महाराजांचा एकेरी उल्लेख; भाजप आक्रमक
सपकाळांकडून छत्रपती शिवाजी महाराजांचा एकेरी उल्लेख; भाजप आक्रमक.
सपकाळांना महाराष्ट्राचा इतिहास माहित नाही! अतुल सावेंची टीका
सपकाळांना महाराष्ट्राचा इतिहास माहित नाही! अतुल सावेंची टीका.
भाजपकडून हिंदू-मुस्लिम रंग देण्याचं काम! हर्षवर्धन सपकाळांकडून टीका
भाजपकडून हिंदू-मुस्लिम रंग देण्याचं काम! हर्षवर्धन सपकाळांकडून टीका.
हर्षवर्धन सपकाळांच्या विरोधात पुण्यात भाजप- काँग्रेसचे आंदोलक आक्रमक
हर्षवर्धन सपकाळांच्या विरोधात पुण्यात भाजप- काँग्रेसचे आंदोलक आक्रमक.