AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

वंचित तरुणांना सक्षम करण्यासाठी ऐरोली येथे अनुदीप फाउंडेशन आणि डीबीएस बँक इंडियाद्वारे डीपटेक प्रशिक्षण केंद्राचे उद्घाटन

Anudeep Foundation : अनुदीप फाउंडेशन फॉर सोशल वेल्फेअर यांनी डीबीएस बँक इंडियाच्या साथीने नवी मुंबईतील ऐरोली येथे आपल्या नवीन डीपटेक प्रशिक्षण केंद्राचे उद्घाटन केले. याबाबत सविस्तर माहिती जाणून घेऊयात.

वंचित तरुणांना सक्षम करण्यासाठी ऐरोली येथे अनुदीप फाउंडेशन आणि डीबीएस बँक इंडियाद्वारे डीपटेक प्रशिक्षण केंद्राचे उद्घाटन
Anudeep FoundationImage Credit source: TV 9 Marathi
बापू गायकवाड
बापू गायकवाड | Updated on: Dec 10, 2025 | 4:11 PM
Share

मुंबई, 10 डिसेंबर: आर्थिक आणि सामाजिकदृष्ट्या दुर्बळ असलेल्या तरुणांचे जीवन बदलण्यासाठी समर्पित असलेली संस्था अनुदीप फाउंडेशन फॉर सोशल वेल्फेअर यांनी डीबीएस बँक इंडियाच्या भागीदारीत, नवी मुंबईतील ऐरोली येथे आपल्या नवीन डीपटेक प्रशिक्षण केंद्राचे उद्घाटन केले.

मुंबई, कोलकाता, पुणे आणि चेन्नई येथील वंचित समुदायांतील 2400 तरुणांना कौशल्ये शिकवून सक्षम बनवण्याच्या त्यांच्या तीन वर्षांच्या उपक्रमातील हे एक महत्त्वाचे पाऊल आहे. या कार्यक्रमाचे उद्दिष्ट किमान 70% प्लेसमेंट दर साध्य करणे असून, प्रशिक्षित तरुणांना दरमहा 22000 रुपये ते 25000 रुपये इतका अपेक्षित पगार मिळेल, ज्यामुळे आर्थिक उत्पन्न महत्त्वपूर्ण योगदान मिळेल.

डीबीएस बँक इंडियाच्या पाठिंब्याने चालवला जाणारा ‘वंचित तरुणांसाठी डीपटेक कार्यक्रम’ भारतातील तंत्रज्ञान क्षेत्रातील वाढत्या कौशल्य-तफावतीवर लक्ष केंद्रित करतो. यात नॉन-प्रोग्रामिंग डिजिटल तंत्रज्ञान, संवाद, करिअर सज्जता आणि सॉफ्ट स्किल्सचे उद्योग-अनुरूप प्रशिक्षण दिले जाते. एआय (AI) साधने, गेमिफिकेशन आणि Moodle-आधारित एलएमएस (LMS) द्वारे मिश्रित शिक्षण (Blended Learning) मॉडेल वापरून हे प्रशिक्षण दिले जाते. Mettl द्वारे त्रयस्थ मूल्यांकन (Third-party assessments) केले जाते, ज्यामुळे नोकरीसाठी आवश्यक असलेले मानक मूल्यांकन आणि तयारी सुनिश्चित होते.

या प्रसंगी अनुदीप फाउंडेशनचे वरिष्ठ नेतृत्व सदस्य आणि डीबीएस बँक इंडियाचे सदस्य उपस्थित होते, त्यांनी शिकाऊ विद्यार्थ्यांना मार्गदर्शन केले आणि प्रोत्साहित केले. स्वागतपर भाषणात डिजिटल समावेशनाला पुढे नेण्याचा आणि वंचित तरुणांसाठी मजबूत करिअरच्या संधी निर्माण करण्याचा समान दृष्टिकोन स्पष्ट करण्यात आला. लाभार्थी सहभाग कार्यक्रमादरम्यान, विद्यार्थ्यांनी आपले प्रकल्प प्रभावीपणे सादर केले, ज्यामुळे त्यांची तांत्रिक प्रवीणता आणि कार्यक्रमाचा महत्त्वपूर्ण परिणाम स्पष्टपणे दिसून आला.

नेक्झाद वकील, कार्यकारी संचालक, ग्रुप स्ट्रॅटेजिक मार्केटिंग आणि कम्युनिकेशन्स, डीबीएस बँक इंडिया म्हणाले, “ऐरोली येथे डीपटेक प्रशिक्षण केंद्राच्या उद्घाटनासाठी अनुदीप फाउंडेशनसोबत भागीदारी करताना आम्हाला अभिमान वाटतो. हे आमच्या सर्वसमावेशकतेला प्रोत्साहन देण्याच्या आणि वंचित तरुणांना भविष्यासाठी तयार असलेल्या कौशल्यांनी सक्षम करण्याच्या आमच्या मोठ्या प्रयत्नांशी आणि वचनबद्धतेशी जुळते. गंभीर कौशल्य तफावत दूर केल्यास शाश्वत करिअरचे मार्ग तयार होऊ शकतात, असा आमचा विश्वास आहे. पुढील पिढीमध्ये प्रगत तांत्रिक क्षमतांचा विकास करण्यास पाठिंबा देऊन, आम्ही आर्थिक संधी निर्माण करण्यात आणि लवचिक समुदाय (Resilient Communities) तयार करण्यात योगदान देण्याचे लक्ष्य ठेवले आहे.”

Anudeep Foundation

मोनिशा बॅनर्जी, सीईओ, अनुदीप फाउंडेशन म्हणाल्या, “अनुदीपमध्ये आमचा विश्वास आहे की यश ‘प्रवेश’ (Access) पासून सुरू होते. बाजारपेठ-आधारित कौशल्ये, मार्गदर्शन आणि रोजगाराच्या संधी उपलब्ध करून, आम्ही वंचित समुदायातील तरुणांना उज्ज्वल भविष्य घडवण्यासाठी सक्षम करतो.”

डीबीएस बँक इंडिया बँकिंग पलीकडे जाऊन प्रभाव निर्माण करण्यासाठी वचनबद्ध आहे. डीबीएस फाउंडेशनद्वारे या प्रयत्नांना आणखी बळ मिळते, जे आशियातील असुरक्षित समुदायांचे जीवनमान आणि उपजीविका सुधारण्याचे सक्रियपणे उद्दिष्ट ठेवते.

अनुदीप फाउंडेशनबद्दल माहिती

अनुदीप फाउंडेशन फॉर सोशल वेल्फेअर ही संपूर्ण भारतात डिजिटल कौशल्य विकास आणि उपजीविका सक्षमीकरण करणारी एक प्रमुख स्वयंसेवी संस्था आहे. 2007 पासून, अनुदीपने 22 राज्यांमध्ये 90 हून अधिक प्रशिक्षण केंद्रांद्वारे 5,00,000 हून अधिक तरुणांना प्रशिक्षित केले आहे. अधिक माहितीसाठी www.anudip.org ला भेट द्या

डीबीएस बद्दल

डीबीएस ही आशियातील एक अग्रगण्य वित्तीय सेवा समूह आहे, जो 19 बाजारपेठांमध्ये कार्यरत आहे. त्याचे मुख्यालय सिंगापूर येथे आहे. डीबीएसला ‘जगातील सर्वोत्तम बँक’ म्हणून ओळखले जाते. अधिक माहितीसाठी, कृपया www.dbs.com ला भेट द्या

Follow Us
प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणात तपासला वेग; अल्टो कार जप्त, गाडीत सापडला...
Pradeep Purnekar : प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणात तपासला वेग; पप्पू शिंदेने दिलेली अल्टो कार जप्त, गाडीत सापडला...
दुष्काळाची झळ! छत्रपती संभाजीनगरातील 150 वीटभट्ट्या बंद, हजारो मजुर...
दुष्काळाची झळ! छत्रपती संभाजीनगरातील 150 वीटभट्ट्या बंद, हजारो मजुरांवर उपासमारीची वेळ
माझी नार्को टेस्ट करा, तुम्हाला सगळं...; शिवराज मोरे असं का म्हणाले?
Shivraj More : माझी नार्को टेस्ट करा, तुम्हाला सगळं...; शिवराज मोरे असं का म्हणाले?
धाराशिवमध्ये चाऱ्याचा प्रश्न गंभीर, दूध उत्पादन निम्म्यावर; शेतकरी...
धाराशिवमध्ये चाऱ्याचा प्रश्न गंभीर, दूध उत्पादन निम्म्यावर; शेतकरी संकटात
80 तास झाले, तरी मला अडकवण्याचे प्रयत्न सुरूच; शिवराज मोरे....
Shivraj More : 80 तास झाले, तरी मला अडकवण्याचे प्रयत्न सुरूच; MPSC कार्यकर्ता शिवराज मोरे यांचा खळबळजनक दावा
MPSC आंदोलनात नेमकं काय घडतंय? नाईट लाईफ राडा, मद्यपान अन्... नवनाथ बन
MPSC आंदोलनात नेमकं काय घडतंय? नाईट लाईफ राडा, मद्यपान अन्... नवनाथ बन यांचा आरोपांनी खळबळ
याला गुंडगिरी म्हणत असाल तर...; नवनाथ बन यांच्या आरोपांवर शिवराज मोरे
Shivraj More : MPSC Students Protest : याला गुंडगिरी म्हणत असाल तर...; नवनाथ बन यांच्या आरोपांवर शिवराज मोरे यांचा पलटवार, नेमकं प्रकरण काय?
दोन तास विद्यार्थ्यांना ताटकळत ठेवलं, अखेर परीक्षा रद्द, रोहित पवार...
दोन तास विद्यार्थ्यांना ताटकळत ठेवलं, अखेर परीक्षा रद्द, रोहित पवार म्हणाले...
महाज्योती परीक्षा केंद्रावर मोठा गोंधळ, संगणकच नाहीत...
महाज्योती परीक्षा केंद्रावर मोठा गोंधळ, संगणकच नाहीत... विद्यार्थिनींच्या संतापानंतर परिक्षाच रद्द
MPSC विद्यार्थ्यांच्या आंदोलनाला वेगळं वळण; रोहित पवारांनी केले गंभीर
MPSC विद्यार्थ्यांच्या आंदोलनाला वेगळं वळण; रोहित पवारांनी केले गंभीर आरोप