AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

उद्धव ठाकरेंना कोकणातून दिलासा, काँग्रेसच्या बड्या नेत्याने बांधले शिवबंधन

Shiv Sena Uddhav Balasaheb Thackeray: काही लोक शिवसेनेतून गेले मोठे झाले. पण त्यांना मोठी करणारी माणसे माझ्यासोबत आहे. शब्दाला जपणारी एकच शिवसेना आहे, दुसरी जी आहे ती गद्दार आहे. कोकणातील निकाल अनपेक्षित होता. मी परत कोकण पादाक्रांत करणार आहे.

उद्धव ठाकरेंना कोकणातून दिलासा, काँग्रेसच्या बड्या नेत्याने बांधले शिवबंधन
Uddhav Balasaheb Thackeray
| Updated on: Apr 08, 2025 | 1:47 PM
Share

Shiv Sena Uddhav Balasaheb Thackeray: शिवसेना उबाठा नेते आणि पक्ष प्रमुख उद्धव ठाकरे यांना गेल्या काही दिवसांपासून धक्क्यांवर धक्के बसत होते. कोकणापासून राज्यातील अनेक ठिकाणी नेते अन् कार्यकर्त्यांनी त्यांची साथ सोडली. पक्षातून केवळ आउटगोइंग सुरु होते. परंतु इनकमिंग होत नव्हते. आता कोकणातून उद्धव ठाकरे यांना दिलासा देणारी बातमी मंगळवारी आले. काँग्रेसच्या बड्या नेत्याने कार्यकर्त्यांसह उद्धव ठाकरे यांच्या शिवसेनेत प्रवेश केला. मुंबईत झालेल्या या प्रवेश सोहळ्यात उद्धव ठाकरे यांनी त्यांचे स्वागत करत लवकरच संपूर्ण कोकण पुन्हा काबीज करणार असल्याचे सांगितले.

कोण आहेत सहदेव बेटकर?

रत्नागिरी जिल्ह्यातील कुणबी ओबीसी समाजातील नेते सहदेव बेटकर यांनी मंगळवारी शिवबंधन बांधले. ते गेल्या काही वर्षांपासून काँग्रेसमध्ये होते. २०१९ च्या विधानसभा निवडणुकीत काँग्रेसकडून लढताना त्यांनी ५२ हजार मते मिळवली होती. त्या निवडणुकीत ते पराभूत झाले होते. पराभवानंतर ते सक्रीय नव्हते. विधानसभा निवडणुकीच्या पराभवानंतर ते गुहागरमध्ये फारसे दिसले नाहीत. आता शिवसेना उबाठात येऊन ते पुन्हा सक्रीय झाले आहे.

उद्धव ठाकरे काय म्हणाले?

सहदेव बेटकर यांचे स्वागत करत उद्धव ठाकरे म्हणाले, काही लोक शिवसेनेतून गेले मोठे झाले. पण त्यांना मोठी करणारी माणसे माझ्यासोबत आहे. शब्दाला जपणारी एकच शिवसेना आहे, दुसरी जी आहे ती गद्दार आहे. कोकणातील निकाल अनपेक्षित होता. मी परत कोकण पादाक्रांत करणार आहे. कोकणात कुणी कसा विजय मिळवला याच्या सुरस कथा समोर येतात. थापा मारणारे हात वर करून मोकळे झाले आहेत. आता पुन्हा कोकणात पक्ष मजबूत करणार आहे. तळ कोकणापासून संपूर्ण कोकण दौरा करणार आहे. पूर्ण कोकण पुन्हा काबीज करणार आहे, असे उद्धव ठाकरे यांनी यावेळी बोलताना सांगितले.

यावेळी संजय राऊत म्हणाले, महाभारतातील तीन पात्रे उपस्थित आहेत. उद्धवजी म्हणजे श्रीकृष्ण आहे. मी संजय आहेच आणि आता सोबत सहदेवही आहेत. नव्या कुरूक्षेत्रावरचे महायुद्ध आपण जिंकणार आहोत. त्यांना सांगितले आता मैदान बदलायचे नाही. रत्नागिरीतील ठेकेदारांचे राज्य उखडून टाका. उद्धव साहेब आपण कोकणात फक्त एक दौरा काढा. त्यानंतर संपूर्ण कोकण आपला असणार आहे.

इंडिगो विमानसेवेचा अमोल कोल्हे यांना फटका, संताप व्यक्त करत म्हणाले...
इंडिगो विमानसेवेचा अमोल कोल्हे यांना फटका, संताप व्यक्त करत म्हणाले....
राज्य निवडणूक आयोगाला कोर्टानं झापलं, निवडणुका पुढं ढकलणं पडल महागात?
राज्य निवडणूक आयोगाला कोर्टानं झापलं, निवडणुका पुढं ढकलणं पडल महागात?.
महाराष्ट्रात शिक्षकांच राज्यव्यापी आंदोलन, या मागण्यांसाठी पुकारला संप
महाराष्ट्रात शिक्षकांच राज्यव्यापी आंदोलन, या मागण्यांसाठी पुकारला संप.
ऐतिहासिक सारंगखेडा यात्रेला सुरूवात, कोट्यवधीच्या घोड्यांची विक्री अन
ऐतिहासिक सारंगखेडा यात्रेला सुरूवात, कोट्यवधीच्या घोड्यांची विक्री अन.
तपोवनच्या वादात राणेंनी ईदच्या बकरीला आणलं खेचून! नेमकं काय म्हणाले?
तपोवनच्या वादात राणेंनी ईदच्या बकरीला आणलं खेचून! नेमकं काय म्हणाले?.
भाजप-शिंदेंच्या सेनेत भडका: फोडाफोडीवरून शिरसाटांचा भाजपला इशारा
भाजप-शिंदेंच्या सेनेत भडका: फोडाफोडीवरून शिरसाटांचा भाजपला इशारा.
पुतीन भारतात, दोस्ती दमदार..रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष दोन दिवसीय दौऱ्यावर
पुतीन भारतात, दोस्ती दमदार..रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष दोन दिवसीय दौऱ्यावर.
अंदर की बात है, खडसे एकसाथ है? खडसे कुटुंबाची पडद्यामागे भाजपला मदत?
अंदर की बात है, खडसे एकसाथ है? खडसे कुटुंबाची पडद्यामागे भाजपला मदत?.
पवार कुटुंबात भाऊबंदकीचं ग्रहण? लग्नसमारंभातील अनुपस्थितीमुळे चर्चा
पवार कुटुंबात भाऊबंदकीचं ग्रहण? लग्नसमारंभातील अनुपस्थितीमुळे चर्चा.
नगरपालिका निवडणुकीनंतर राड्यानंतर आता EVM लाा CCTV, पोलिसांचा पहारा
नगरपालिका निवडणुकीनंतर राड्यानंतर आता EVM लाा CCTV, पोलिसांचा पहारा.