AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

नवी मुंबई विमानतळावरील पहिल्या प्रवाशांविषयी ट्विटरवर चर्चा थांबत नाही

NMIA Inauguration : नवी मुंबई आंतरराष्ट्रीय विमानतळाचे उद्घाटन झाले आहे. पहिल्या प्रवाशांनी आपले आगमन अनुभव सोशल मीडियावर शेअर केले आहेत. याची चर्चा सगळीकडे होताना दिसत आहे.

नवी मुंबई विमानतळावरील पहिल्या प्रवाशांविषयी ट्विटरवर चर्चा थांबत नाही
New MumbaiImage Credit source: TV 9 Marathi
| Updated on: Dec 26, 2025 | 4:55 PM
Share

मुंबई, 26 डिसेंबर : नवी मुंबई आंतरराष्ट्रीय विमानतळ (NMIA) ने जेव्हा आपले दरवाजे उघडले, तेव्हा कथा केवळ विमानतळावरच नव्हती, तर ती सोशल मीडियावरही रिअल टाइममध्ये घडत होती. पहिल्या प्रवाशांनी आपले आगमन अनुभव सोशल मीडियावर शेअर केले आणि पाहणाऱ्यांनी उद्घाटनाच्या स्वरूपावर प्रतिक्रिया दिल्या; ट्विटर लगेचच एका आरशासारखा बनले जिथे अनेकांना हा मानवीकेंद्रित विमानतळ अनुभव जाणवला.

परंपरागत विमानतळ उद्घाटनांपेक्षा जिथे प्रोटोकॉल आणि भव्यतेला प्राधान्य दिलं जातं, NMIA चा पहिला दिवस जाणीवपूर्वक माणसांवर केंद्रित वाटत होता. सुरुवातीच्या उड्डाणांवरील प्रवाशांचे स्वागत फुलं, टिळा, हास्य आणि आपुलकीच्या भावनांनी करण्यात आले, जे प्रवाशांना नेहमीच्या घाईगडबडीच्या अनुभवापेक्षा वेगळं वाटलं. अनेक पोस्ट्समध्ये हा क्षण शांत, वैयक्तिक आणि अनपेक्षित भावनिक असल्याचे सांगितले गेले.

ऑनलाइन सतत उल्लेखात आलेली एक महत्त्वाची बाब म्हणजे नेतृत्वाची दिसणारी उपस्थिती. गौतम अदानी प्रवाशांचे स्वागत ग्राउंड स्टाफ आणि गेस्ट सर्व्हिस असोसिएट्ससोबत करताना दिसले, प्रवाशांशी थेट संवाद साधत, अंतरावरून निरीक्षण न करता. अनेक सोशल मीडियावर याला अधिकाराऐवजी प्रवेशयोग्यता आणि आपुलकीचं प्रतीक मानलं. त्यांनी ट्वीट करत म्हटले की,

“Navi Mumbai celebrates India by honoring its diversity, embracing unity, and moving forward together with hope and determination. ??? #NaviMumbaiCelebratesIndia #WIRH”

टाइमलाइनवर ठळक ठरलं ते एकच भव्य क्षण नव्हे, तर छोट्या आणि प्रामाणिक कृतींचा संच होता. प्रवाशांनी आपले आगमन POV व्हिडिओ, कर्मचाऱ्यांसोबत सेल्फी आणि स्वागताच्या उबदार क्षणांचे छोटे क्लिप्स शेअर केले. अनेकांनी सांगितले की, हा अनुभव फक्त पायाभूत सुविधेतून प्रक्रियेसारखा नव्हता, तर पाहुण्यासारखा स्विकारला जाण्यासारखा होता.

दुसऱ्या पोस्टमध्ये त्यांनी लिहिले की

“Navi Mumbai echoes with patriotism and togetherness as the city celebrates the true spirit of India in every heartbeat and every smile. ?? #NaviMumbaiCelebratesIndia #WIRH”

प्रतिक्रियांच्या सुरावरून स्पष्ट होतं की लोक फक्त क्रियाकलाप नव्हे, तर हेतूला प्रतिसाद देत होते. प्रमाण, वेग किंवा क्षमता यावर लक्ष केंद्रित न करता, चर्चेचा केंद्रबिंदू होतं सन्मान, उपस्थिती आणि समावेश. अगदी प्रत्यक्ष उपस्थित नसलेलाही लोक व्हिज्युअल्स आणि कथांवर प्रतिक्रिया देत होते, आणि सांगितले की हे उद्घाटन इतर मोठ्या प्रमाणाच्या लॉन्चेसच्या तुलनेत किती वेगळं वाटलं.

NMIA आपली सेवा सुरू करत आहे, आणि डिजिटल पाऊल आधीच ठरले आहे. ट्विटरवर कमीतकमी, या विमानतळाच्या उद्घाटनाची आठवण भव्यतेसाठी नव्हे, तर लोकांना अनुभवून घेतल्यामुळे राहिली, आणि हा फरक टर्मिनलच्या पलीकडेही पोहोचला.

बीएमसी निवडणुकीसाठी अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादीसमोर मोठी अट
बीएमसी निवडणुकीसाठी अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादीसमोर मोठी अट.
लाल किल्ल्या स्फोट प्रकरणात महाराष्ट्र कनेक्शन उघड, आरोपीनं...
लाल किल्ल्या स्फोट प्रकरणात महाराष्ट्र कनेक्शन उघड, आरोपीनं....
प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये येताच म्हणाले, माझी लढाई भाजप विरोधात....
प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये येताच म्हणाले, माझी लढाई भाजप विरोधात.....
प्रशांत जगतापांचा हर्षवर्धन सपकाळांच्या उपस्थितीत काँग्रेसमध्ये प्रवेश
प्रशांत जगतापांचा हर्षवर्धन सपकाळांच्या उपस्थितीत काँग्रेसमध्ये प्रवेश.
पुण्यात शिंदे सेनेत नाराजीनाट्य, नीलम गोऱ्हेंच्या घराबाहेर ठिय्या
पुण्यात शिंदे सेनेत नाराजीनाट्य, नीलम गोऱ्हेंच्या घराबाहेर ठिय्या.
...तर त्यांच्यासोबत नसू, दोन्ही NCP एकत्र येण्यावर दानवे काय म्हणाले?
...तर त्यांच्यासोबत नसू, दोन्ही NCP एकत्र येण्यावर दानवे काय म्हणाले?.
फडणवीसांकडून ठाकरे बंधूंना पुतीन-झेलेन्स्की उपमा अन् जागावाटपावर भाष्य
फडणवीसांकडून ठाकरे बंधूंना पुतीन-झेलेन्स्की उपमा अन् जागावाटपावर भाष्य.
मुंबईत महायुतीचा जागावाटप फॉर्म्युला अखेर ठरला; कोण किती जागा लढवणार?
मुंबईत महायुतीचा जागावाटप फॉर्म्युला अखेर ठरला; कोण किती जागा लढवणार?.
नवनिर्वाचित नगरसेविकेच्या पतीची निर्घृण हत्या, खोपीलीमध्ये एकच खळबळ
नवनिर्वाचित नगरसेविकेच्या पतीची निर्घृण हत्या, खोपीलीमध्ये एकच खळबळ.
काँग्रेस प्रवेशापूर्वी ठाकरेंचा प्रशांत जगतापांना फोन, काय झाली चर्चा?
काँग्रेस प्रवेशापूर्वी ठाकरेंचा प्रशांत जगतापांना फोन, काय झाली चर्चा?.