AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Sharad Pawar : खरी राष्ट्रवादी कुणाची? 8 विरूध्द 1, मोठ्या पवारांनी दिले असे खणखणीत उत्तर

Sharad Pawar On NCP : राज्यातील सत्ता समीकरणात राष्ट्रवादी नेमकी कुणाची? हा प्रश्न खरंच अनुत्तरीत राहिला आहे का? तर याचे उत्तर मोठ्या पवार साहेबांनी मोठ्या खुबीने दिले बरं का मंडळी. कोल्हापुरात पत्रकार परिषदेत त्यांनी गणितच मांडून दाखवले.

Sharad Pawar : खरी राष्ट्रवादी कुणाची? 8 विरूध्द 1, मोठ्या पवारांनी दिले असे खणखणीत उत्तर
शरद पवार आणि अजित पवार
| Updated on: Jun 29, 2024 | 10:41 AM
Share

गेल्या तीन वर्षांत राज्यातील सत्ता समीकरण अत्यंत वळणदार रस्त्यावर येऊन ठेपले आहे. दोन मोठ्या पक्षाला फुटीच्या राजकारणाने पोखरलं. या वळणदार राजकारणाची सवय नसलेल्या जनतेला लोकसभेच्या मतदानातून प्रतिक्रिया दिली. ती कुणासाठी अपेक्षित तर कुणासाठी अनपेक्षित होती. पण पारडे कुणाचे जड याचा फैसला जनतेने दिला. ‘कट्टप्पाने बाहुबली को क्यों मारा’ या प्रश्नागत खरी शिवसेना कुणाची? खरी राष्ट्रवादी कुणाची? विचारणा राज्यात अजूनही सुरुच आहे. जो तो त्याच्या चष्म्यातून त्याच्यावर तिरकस कटाक्ष टाकतोच म्हणा. पण मोठ्या पवार साहेबांनी त्याचे उत्तर मोठ्या खुबीने दिले आहे. कोल्हापुरात आज सकाळी सकाळीच साहेबांनी पत्रकार परिषद घेतली आणि खरी राष्ट्रवादी कुणाची याचं गणित मांडलं. अर्थात हे गणित आपल्याला आता नवीन नाही, पण मोठ्या पवारांचा आत्मविश्वास या आकड्यांनी दुणावला आहे आणि विधानसभेसाठी त्यांनी जी आकडेवारी मांडली ती महायुतीसाठी धोक्याचा इशारा तर नाही ना? याची राज्यात चर्चा रंगली.

मिशन 8 विरूध्द 1

तर राष्ट्रवादीच्या अजित पवार गटाचे प्रदेशाध्यक्ष सुनील तटकरे यांच्या एका विधानाने काल परवा लोकसभेत गदारोळ झाला. अर्थात त्याचे पडसाद राज्यात दिसले. तटकरे यांनी संसदेत बोलताना अजित पवार गटाची ओरिजिनल राष्ट्रवादी असा उल्लेख केला. त्यावर शरद पवार गोटातून तात्काळ प्रतिक्रिया देण्यात आल्या. तर आज कोल्हापुरात शरद पवार यांनी त्याला खणखणीत उत्तर दिले.

‘ते कळलं ना आता, लोकांनी सांगितले ते, एक माणूस तिकडे निवडून आला. आणि आम्ही 10 पैकी 8 निवडून आलो. तर एक जागा तुतारी आणि पिपाणी या संभ्रमामुळे गेली. नाहीतर 10 पैकी 9 जागा आल्या असत्या.’ असे उत्तर शरद पवार यांनी दिले. पवारांनी राष्ट्रवादी नेमकी कुणाचे याचे उत्तर जनतेने त्यांच्या मतदानातून दिल्याचेच जणू सुचविले. विधानसभेतील स्ट्राईक रेटचा उल्लेख करत त्यांनी हाच फॉर्म्युला कायम राहण्याचे संकेत दिले.

अजित पवार यांची कोंडी?

अजित पवार यांच्या नेतृत्वात राष्ट्रवादीचे अनेक आमदार महायुतीत सामील झाले. मोदी यांच्या नेतृत्वाखालील डबल इंजिन सरकार राज्याचा मोठा विकास करणार असल्याने विकासाच्या राजकारणासाठी जात असल्याचा दावा त्यावेळी करण्यात आला होता. पण लोकसभेच्या निवडणुकीत झालेल्या हाराकिरीचा सर्वात मोठा फटका राष्ट्रवादीच्या अजित पवार गटाला बसला आहे. एका खासदारावर त्यांना समाधान मानावं लागलं आहे. त्यातच आता भाजप आणि शिंदे सेनेतील अनेक आमदारांनी-खासदारांनी अजित पवारांना महायुती बाहेर काढण्याची मागणी केली आहे. तर दुसरीकडे काँग्रेसच्या आमदारांनी पण आता महाविकास आघाडीत अजित पवार नको, अशी भूमिका घेतली आहे. लोकसभेत कमाल कामगिरी करता न आल्याने पवार गटाची महायुतीत बार्गेनिंग पॉवर कमी झाली आहे. आता अजित पवार ही कोंडी कशी फोडतात? याकडे सर्वांचेच लक्ष लागले आहे.

Follow Us
लेकाला डॉक्टर करण्यासाठी कांड, 10 दिवसाआधीच...मोटेगावकरने असा फोडला...
लेकाला डॉक्टर करण्यासाठी कांड, 10 दिवसाआधीच...मोटेगावकरने असा फोडला....
ठाकरेंच्या जवळचा खासदार शिंदेंच्या गळाला? थेट नंदनवन बंगल्यावर...
ठाकरेंच्या जवळचा खासदार शिंदेंच्या गळाला? थेट नंदनवन बंगल्यावर....
एकच खळबळ! शिवराज मोटेगावकरांचा काँग्रेस नेत्यांच्या प्रचार सभेत Video
एकच खळबळ! शिवराज मोटेगावकरांचा काँग्रेस नेत्यांच्या प्रचार सभेत Video.
विदर्भात शेतकऱ्याला किडनी विकावी लागते, हे दुर्दैव...
विदर्भात शेतकऱ्याला किडनी विकावी लागते, हे दुर्दैव....
आमदार अमित साटम यांच्या कन्येचा आंतरराष्ट्रीय कराटे स्पर्धेतून माघार
आमदार अमित साटम यांच्या कन्येचा आंतरराष्ट्रीय कराटे स्पर्धेतून माघार.
राष्ट्रवादीनंतर शिवसेनेत मोठी खळबळ, बड्या नेत्याने फिरवली पाठ?
राष्ट्रवादीनंतर शिवसेनेत मोठी खळबळ, बड्या नेत्याने फिरवली पाठ?.
कोल्हापूरकरांचा नादच खुळा; जावयाला दीड किलो चांदीची चप्पल.....
कोल्हापूरकरांचा नादच खुळा; जावयाला दीड किलो चांदीची चप्पल......
NEET पेपरफुटी प्रकरणातील शिवराज मोटेगावकरचा 2 दिवसांपूर्वीचा व्हिडीओ..
NEET पेपरफुटी प्रकरणातील शिवराज मोटेगावकरचा 2 दिवसांपूर्वीचा व्हिडीओ...
बापरे! शौचालयाच्या पाण्याने बनवली इडली? दादर स्टेशनबाहेर गंभीर प्रकार
बापरे! शौचालयाच्या पाण्याने बनवली इडली? दादर स्टेशनबाहेर गंभीर प्रकार.
मी तुला सोडतो.. सुनसान रस्त्यात कार थांबवली अन्... महिला वकिलसोबत नको
मी तुला सोडतो.. सुनसान रस्त्यात कार थांबवली अन्... महिला वकिलसोबत नको.