AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

महाराष्ट्रात OBC आरक्षणाची वाताहत; प्रकाश शेंडगे यांचा ‘मविआ’ सरकारवर निशाणा, 26 तारखेला महामोर्चा काढणार!

प्रकाश शेंडगे म्हणाले, सर्वोच्च न्यायालयाने आदेश देऊन सहा महिने लोटले. मात्र, अजूनही सरकारने इम्पेरिकल डेटा गोळा केलेला नाही. आयोग नेमला तर अधिकारी सुट्टीवर आहेत.

महाराष्ट्रात OBC आरक्षणाची वाताहत; प्रकाश शेंडगे यांचा 'मविआ' सरकारवर निशाणा, 26 तारखेला महामोर्चा काढणार!
प्रकाश शेंडगे, ओबीसी नेते
| Edited By: मनोज कुलकर्णी | Updated on: Nov 15, 2021 | 5:23 PM
Share

मुंबईः महापालिका आणि नगरपरिषद निवडणुकीच्या तोंडावर पुन्हा एकदा राज्यात ओबीसी आरक्षणाचा मुद्दा पेटताना दिसतो आहे. महाराष्ट्रात ओबीसी आरक्षणाची वाताहत झाली आहे, असा आरोप ओबीसी नेते प्रकाश शेंडगे यांनी केला आहे. सरकारच्या या धोरणाचा निषेध म्हणून येत्या 26 नोव्हेंबर रोजी ओबीसी महामोर्चा काढण्याचा इशाराही त्यांनी राज्य सरकारला दिला आहे. त्यामुळे पुन्हा एकदा ओबीसी आरक्षणावरून राजकीय वातावरण तापणार असून, आरोप-प्रत्यारोपांची राळ उठण्याची चिन्हे आहेत.

435 कोटींचा खर्च सरकार देत नाही

प्रकाश शेंडगे यांनी महाविकास आघाडी सरकारवर निशाणा साधला. ते म्हणाले, महाराष्ट्रात ओबीसींच्या आरक्षणाची वाताहत झाली आहे. सर्वोच्च न्यायालयाने आदेश देऊन सहा महिने लोटले. मात्र, अजूनही सरकारने इम्पेरिकल डेटा गोळा केलेला नाही. आयोग नेमला तर अधिकारी सुट्टीवर आहे. काही राजीनामा देऊन बसले आहेत. या कामासाठी 435 कोटी रुपयांचा खर्च येणार आहे. मात्र, हा खर्च द्यायला ना राज्य पुढाकार घेत आहे, ना केंद्र सरकार. डिसेंबरपर्यंत याबाबत निर्णय झाला नाही, तर येत्या निवडणुकांमध्ये ओबीसी संघर्ष पेटणार असल्याचा इशारा त्यांनी यावेळी दिला. तसेच याचीच चुणुक म्हणून येत्या 26 नोव्हेंबर रोजी रत्नागिरीमध्ये ओबीसी महामोर्चा काढण्याची घोषणाही त्यांनी यावेळी केली.

गुरुवारी पु्ण्यात बैठक

ओबीसी आरक्षणाचा मुद्दा येत्या काळात चर्चेत राहणार असल्याने राज्य सरकारनेही तयारी सुरू केली आहे. त्यासाठी येत्या गुरुवारी 18 नोव्हेंबर रोजी पुण्यात मागासवर्गीय आयोगाचे अध्यक्ष आणि सदस्यांची बैठक होत आहे. या बैठकीत या बैठकीत ओबीसींच्या राजकीय आरक्षणाबाबत अतिशय महत्त्वाचा असा इम्पेरिकल डेटा गोळा करण्याबाबत राज्य सरकार टप्प्या-टप्प्याने निधी देणार असल्याचा निर्णय होऊ शकतो. त्यानंतर आठवडाभरात हा इम्पेरिकल डेटा गोळा करायला सुरुवात होण्याची शक्यता आहे. मात्र, ही बैठक होण्यापूर्वीच ओबीसी नेते प्रकाश शेंडगे यांनी आक्रमक होत सरकारवर दबाव वाढवला आहे.

फेब्रुवारीत निवडणुका

येणाऱ्या फेब्रुवारी महिन्यात राज्यात महापालिका आणि नगरपरिषदांच्या निवडणुका आहेत. सध्या बाजार समित्यांच्या निवडणुका सुरू होत आहेत. त्या पार्श्वभूमीवर पुन्हा एकदा या प्रचारात ओबीसी आरक्षणाचा मुद्दा चर्चेत राहणार आहे. विशेषतः मुंबई, ठाणे, नाशिक, मालेगाव, औरंगाबाद सारख्या महापालिका क्षेत्रामध्ये याची चर्चा रंगणार आहे. त्यापूर्वीच आंदोलन आणि राजकीय वातावरण तापवण्यासाठी सुरुवात झालेली दिसत आहे.

इतर बातम्याः 

ते मानानं मोठे, पण त्यांनी काहीही सूचवावं हे चालणार नाही; अभिनेते गोखलेंच्या वक्तव्यावर पेडणेकरांचे शेलके ताशेरे

शेतकऱ्यांसाठी विशेष टास्क फोर्स, 1 हजार प्रकल्पांना देणार मान्यता, कृषिमंत्री भुसे यांची नाशिकमध्ये घोषणा; असा होणार फायदा

Follow Us
CJP चा सर्वात मोठा निर्णय, आता नेत्यांच्या घरी... शिष्टमंडळातील सौरभ..
CJP चा सर्वात मोठा निर्णय, आता नेत्यांच्या घरी... शिष्टमंडळातील सौरभ दासने दिली अपडेट
धर्मेंद्र प्रधान राजीनामा का देत नाहीत? 5 मोठी कारणे आली समोर
Dharmendra Pradhan | 22 दिवसांच्या आंदोलनानंतरही धर्मेंद्र प्रधान राजीनामा का देत नाहीत? 5 मोठी कारणे आली समोर
उद्धव ठाकरेंनी कंबर कसली! केजरीवालांसोबत्या चर्चेनंतर थेट... दिल्लीत
उद्धव ठाकरेंनी कंबर कसली! केजरीवालांसोबत्या चर्चेनंतर थेट... दिल्लीत घडामोडींना वेग
दिल्लीत हाय अलर्ट! CJP आंदोलनामुळे तब्बल 16 मेट्रो स्थानके बंद
New Delhi Metro | दिल्लीत हाय अलर्ट! CJP आंदोलनामुळे तब्बल 16 मेट्रो स्थानके बंद
राजीनाम्याच्या मागणीदरम्यान धर्मेंद्र प्रधान थेट ओम बिर्लांच्या भेटीला
Dharmendra Pradhan | राजीनाम्याच्या मागणीदरम्यान धर्मेंद्र प्रधान थेट ओम बिर्लांच्या भेटीला; भेटीकडे सर्वांचं लक्ष
मनोज जरांगेंनी अभिजीत दीपकेला दिला कानमंत्र! वेळ आली तर...
मनोज जरांगेंनी अभिजीत दीपकेला दिला कानमंत्र! वेळ आली तर... त्या विधानाची सर्वत्र चर्चा
आसाममध्ये महापुराचा हाहाकार! 24 तासांत 21 जणांचा मृत्यू
Aasam Flood | आसाममध्ये महापुराचा हाहाकार! 24 तासांत 21 जणांचा मृत्यू, लाखो नागरिक संकटात
PM मोदी आणि शरद पवरांच्या भेटीची इनसाइड स्टोरी! NCP तील बड्या नेत्याने
PM मोदी आणि शरद पवरांच्या भेटीची इनसाइड स्टोरी! NCP तील बड्या नेत्याने दिली थेट अपडेट
मुदत संपली की थेट... डोनाल्ड ट्रम्प यांचा निर्णय महागात पडणार, अचानक..
मुदत संपली की थेट... डोनाल्ड ट्रम्प यांचा निर्णय महागात पडणार, अचानक काय घडलं?
दुपारी 12 वाजता मोठं घडणार? लोकसभा अध्यक्ष आणि मंत्री किरेन रिजिजू...
दुपारी 12 वाजता मोठं घडणार? केंद्रात.... लोकसभा अध्यक्ष आणि मंत्री किरेन रिजिजू यांच्या बैठीत नेमकं काय ठरलं?
उद्धव ठाकरेंचा राहुल गांधींना फोन; काय झाली चर्चा?.

उद्धव ठाकरेंचा राहुल गांधींना फोन; काय झाली चर्चा?

CM Vijay : ज्या मुद्यावरुन आज तरुण मुलं रस्त्यावर उतरलीयत, त्या नीट परीक्षेसंदर्भात विजय यांची एकदम वेगळी भूमिका.

CM Vijay : ज्या मुद्यावरुन आज तरुण मुलं रस्त्यावर उतरलीयत, त्या नीट परीक्षेसंदर्भात विजय यांची एकदम वेगळी भूमिका

तर महाराष्ट्रात फिरू देणार नाही… मनोज जरांगे पाटील यांचा मोठा इशारा...

तर महाराष्ट्रात फिरू देणार नाही… मनोज जरांगे पाटील यांचा मोठा इशारा..

सणसणीत लगावली…! लॉर्ड्सवरील रोहित शर्माच्या शतकानंतर माजी क्रिकेटपटूने लेखाजोखा मांडला.

सणसणीत लगावली…! लॉर्ड्सवरील रोहित शर्माच्या शतकानंतर माजी क्रिकेटपटूने लेखाजोखा मांडला

Mumbai School Holiday: जमावबंदी लागू केल्यानंतर मुंबईतील शाळांना सुट्टी? BMC कडून अधिकृत विधान जारी.

Mumbai School Holiday: जमावबंदी लागू केल्यानंतर मुंबईतील शाळांना सुट्टी? BMC कडून अधिकृत विधान जारी

Manoj jaragne patil : जंतर मंतर सोडू नका, वेळ पडली तर मराठा बांधव दिल्लीत येणार, मनोज जरांगेंची घोषणा.

Manoj jaragne patil : जंतर मंतर सोडू नका, वेळ पडली तर मराठा बांधव दिल्लीत येणार, मनोज जरांगेंची घोषणा